Bạn Bè Tốt (BBT)

S

s2nh0xng0xs2

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

trong thời gian học tập trên hocmai.vn chúng mình đã có thêm nhiều kiến thức hay vậy hãy chia sẽ cùng mọi người và cùng giải đáp thắc mắc giúp nhau cùng học tập nha.
-Đầu tiên mình có ý kiến trong bài giảng của thầy trần phương ở khảo sát hàm bậc 3 ví dụ 1 (DHKA 2010) thầy có chổ sai mak không thể chấp nhận đồ thị đó được. vậy các bạn hãy tìm ra lỗi sai đó và cùng khắc phục nha :)

H

hocmai.toanhoc

trong thời gian học tập trên hocmai.vn chúng mình đã có thêm nhiều kiến thức hay vậy hãy chia sẽ cùng mọi người và cùng giải đáp thắc mắc giúp nhau cùng học tập nha.
-Đầu tiên mình có ý kiến trong bài giảng của thầy trần phương ở khảo sát hàm bậc 3 ví dụ 1 (DHKA 2010) thầy có chổ sai mak không thể chấp nhận đồ thị đó được. vậy các bạn hãy tìm ra lỗi sai đó và cùng khắc phục nha :)
Nhắc nhở em: Lần sau nếu thầy có nhầm lẫn gì, em nên nêu ra để các bạn cùng thảo luận, và thầy cô cũng tiện theo dõi hơn. Em đã làm mất thời gian nhiều người vì một bài đơn giản rồi đấy
Hocmai.toanhoc đã xem lại clip, bài dạy rất chi tiết rõ ràng. Chỉ có phần vẽ đồ thị, thầy hơi lệch tay dẫn tới hình vẽ không cân xứng cho lắm.

S

s2nh0xng0xs2

Hocmai.toanhoc đã xem lại clip, bài dạy rất chi tiết rõ ràng. Chỉ có phần vẽ đồ thị, thầy hơi lệch tay dẫn tới hình vẽ không cân xứng cho lắm.
em xin lỗi em chỉ muốn mọi người nhận ra thôi. cái đồ thị đó thầy vẽ không thể chấp nhận được vì điểm (1;0) lại nằm ở bên trái trục tung và điểm (1căn5/2;0) lại nằm bên phải trục tung.
cho em hỏi: khi vẽ đồ thị thì không cần lấy giao điểm của trục ox; oy khi nghiệm của nó rất phức tạp không.

D

daculla123

Cậu ơi những cái cơ bản đó cậu phải nắm được chứ sao lại nói thầy dc thế,máy tính còn sai huống chi là người hả cậu?Có phải cái nào dễ đều làm đúng đâu cậu cũng phải có lúc có sai sót chứ

H

hocmai.toanhoc

em xin lỗi em chỉ muốn mọi người nhận ra thôi. cái đồ thị đó thầy vẽ không thể chấp nhận được vì điểm (1;0) lại nằm ở bên trái trục tung và điểm (1căn5/2;0) lại nằm bên phải trục tung.
cho em hỏi: khi vẽ đồ thị thì không cần lấy giao điểm của trục ox; oy khi nghiệm của nó rất phức tạp không.
Chào em!
Hocmai.vn tiếp nhận ý kiến đóng góp của em và thầy sẽ cẩn thận hơn. Mong em thông cảm ở một số chi tiết nhỏ như thế. Đôi khi thầy nói một đường, ghi bảng nhầm (đó cũng là chuyện bình thường trong cuộc sống mà :) )
Đúng là khi giao điểm của đồ thị với trục Ox, Oy không đẹp, ta không cần giải lấy giao điểm làm gì. Video bài giảng của thầy là hình thức làm tổng quát nhất.
P/s: Với những bài toán vẽ đồ thị:
Tốt nhất sau khi vẽ bảng BT, thì em vẽ thêm bảng giá trị gồm những điểm dễ vẽ.

Top Bottom