Bạn bè là cái quái gì

N

nhanhcothu

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Ta chỉ còn mình mi là bạn, mà thực tế ta đâu có ai ngoài mi dám gọi là bạn thực sự đâu. Những điều sâu nhất ta đều có thể nói với mi, ta vui vì việc đó. Tuổi thơ ta không vui vẻ như mi, gia đình ta không đầm ấm như mi, bạn bè ta không được như bạn bè mi. Ta quen sống một mình lâu rồi, tự nhiên mi xông vào cuộc sống ta làm chi ?
Ta vô tình có được đứa bạn như mi, hay số phận như thế, hay do ta chẳng có ai là bạn, đưa tay ra chờ bất cứ ai nắm lấy, chỉ cần có người chịu cầm là ta nắm chặt ngay. Nhìn mi ta thấy mình ngu ngốc, đớn hèn. Nhìn mi ta ngưỡng mộ, ganh tị. Mi có vô tình hay cố ý không ta không biết, nhưng mi là nguồn động lực cho ta đứng dậy.
Mi là đứa đầu tiên tặng quà trong sinh nhật cho ta mặc dù mi chẳng nhớ. Mi là đứa làm ta thấy có gì đó gần gũi mặc dù mi chia sẽ suy nghĩ của mi với những đứa chằng mấy khi mi gặp mặt, mà không muốn ta biết. Mi làm ta thấy mình quan trọng hơn mặc dù mi tới đây chẳng phải chỉ để gặp ta.
Ta nhận ra có sự khác biệt lớn giữa mi và ta, mi có quá nhiều sự lựa chọn, trong khi ta chỉ có một. Ta như đứa trẻ yếu đuối, cô độc trong khi mi luôn vui vẻ với đám bạn quanh mi. Ta nên nghĩ gì về tình bạn này đây ?

Thực sự ta sợ mi đọc phải những lời ni, ta sợ nếu lỡ có chi sai sót, ta mất luôn mi, kiểu như mi sẽ nói: Mày chẳng hiểu gì tao. Nếu đúng rứa thiệt thì chịu thôi, mi đâu cho ta cơ hội để ta hiểu mi, mi muốn mình luôn là trung tâm, muốn mình luôn là bí ẩn, muốn mình luôn được mọi người chú ý, muốn đứa nào là bạn mi thì phải chấp nhận cái ích kỉ đó.

Ta chắc sẽ có được nhiều bạn hơn trong môi trường thế này, rồi chắc cũng sẽ có đứa hợp với tính ta, rồi có lẻ sẽ là bạn rất thân của ta. Rồi có thể mi chẳng còn nhớ ta. Nhưng dù sao ta vẫn cứ quan điểm của mình mà làm, ta sẽ tiếp tục, ta còn tới hơn 9 tháng nữa mà.
Rồi mi sẽ thấy.

N

nguyenbahiep1

Ta chỉ còn mình mi là bạn, mà thực tế ta đâu có ai ngoài mi dám gọi là bạn thực sự đâu. Những điều sâu nhất ta đều có thể nói với mi, ta vui vì việc đó. Tuổi thơ ta không vui vẻ như mi, gia đình ta không đầm ấm như mi, bạn bè ta không được như bạn bè mi. Ta quen sống một mình lâu rồi, tự nhiên mi xông vào cuộc sống ta làm chi ?
Ta vô tình có được đứa bạn như mi, hay số phận như thế, hay do ta chẳng có ai là bạn, đưa tay ra chờ bất cứ ai nắm lấy, chỉ cần có người chịu cầm là ta nắm chặt ngay. Nhìn mi ta thấy mình ngu ngốc, đớn hèn. Nhìn mi ta ngưỡng mộ, ganh tị. Mi có vô tình hay cố ý không ta không biết, nhưng mi là nguồn động lực cho ta đứng dậy.
Mi là đứa đầu tiên tặng quà trong sinh nhật cho ta mặc dù mi chẳng nhớ. Mi là đứa làm ta thấy có gì đó gần gũi mặc dù mi chia sẽ suy nghĩ của mi với những đứa chằng mấy khi mi gặp mặt, mà không muốn ta biết. Mi làm ta thấy mình quan trọng hơn mặc dù mi tới đây chẳng phải chỉ để gặp ta.
Ta nhận ra có sự khác biệt lớn giữa mi và ta, mi có quá nhiều sự lựa chọn, trong khi ta chỉ có một. Ta như đứa trẻ yếu đuối, cô độc trong khi mi luôn vui vẻ với đám bạn quanh mi. Ta nên nghĩ gì về tình bạn này đây ?

Thực sự ta sợ mi đọc phải những lời ni, ta sợ nếu lỡ có chi sai sót, ta mất luôn mi, kiểu như mi sẽ nói: Mày chẳng hiểu gì tao. Nếu đúng rứa thiệt thì chịu thôi, mi đâu cho ta cơ hội để ta hiểu mi, mi muốn mình luôn là trung tâm, muốn mình luôn là bí ẩn, muốn mình luôn được mọi người chú ý, muốn đứa nào là bạn mi thì phải chấp nhận cái ích kỉ đó.

Ta chắc sẽ có được nhiều bạn hơn trong môi trường thế này, rồi chắc cũng sẽ có đứa hợp với tính ta, rồi có lẻ sẽ là bạn rất thân của ta. Rồi có thể mi chẳng còn nhớ ta. Nhưng dù sao ta vẫn cứ quan điểm của mình mà làm, ta sẽ tiếp tục, ta còn tới hơn 9 tháng nữa mà.
Rồi mi sẽ thấy.

Bạn là dân Hải Dương.............................................?

N

nhanhcothu

Tại sao mục Trả lời lại phải quy định số chữ để tránh sam nhỉ, làm vậy nhiều người muốn trả lời ngắn lại phải trích dẫn thêm bài viết của người khác, có tốn tài nguyên hơn không ?

Sao bạn nghĩ mình là dân Hải Dương ?

N

nguyenbahiep1

Tại sao mục Trả lời lại phải quy định số chữ để tránh sam nhỉ, làm vậy nhiều người muốn trả lời ngắn lại phải trích dẫn thêm bài viết của người khác, có tốn tài nguyên hơn không ?

Sao bạn nghĩ mình là dân Hải Dương ?

tao mi là cách nói đặc trưng mà .........................................................................

K

kakashi_hatake

Đọc cái này của bạn, t tự hỏi rằng, liệu mình có như vậy với những người quanh mình k?
T k được như người bạn của bạn, không hòa đồng đc như thế, k phải là trung tâm của bất cứ thứ gì, ngoại trừ..chính cuộc sống của t
Đọc những suy nghĩ của bạn, t cũng nghĩ đến trước đó là 1 người bạn của t, bạn rất thân, thân nhất của t bh
T tự hỏi liệu người bạn ý có suy nghĩ như bạn k ?
Và t cũng chợt nhận ra mình đang vô tâm
Thật xl vì đã spam linh tinh trong pic của bạn
Nhưng nhờ bạn t cũng phải xem lại cách sống 1 chút
Liệu, t có ích kỷ k đây ?
Nhưng chắc chắn rằng, người bạn đó t rất coi trọng

C

congchuatieuquy

mình thì luôn cảm thấy cô đơn dù có rất nhiều bạn bè bên cạnh khi mình buồn muốn 1 ai đó lắng nghe thì dường như tất cả ko ai muốn nghe, người nghe thì hay kể lung tung với mọi người

N

nhanhcothu

Ai cũng ích kỷ, ai cũng thấy mình là cái trung tâm trong cuộc sống của mình. Vấn đề là ai biết hạn chế cái ích kỷ nứ, ai biết hòa cái trung tâm của mình với vô vàn cái trung tâm khác...

L

linhngaoop

đúng vậy bạn bè là cái quái gì. bạn bé chỉ mang lại sự phản bội chứ cái gì, chỉ được sự vô ơn. hơn nữa bạn bè chính là con quái vật khiến tôi lu mờ và học hành sa sút. nhưng không sự lu mờ đó chỉ có tá dụng trong một thời gian thôi và từ đó tôi khẳng định một điều rằng:"BẠN BÈ CHỈ ĐÁNG NÉM VÀO THÙNG RÁC MÀ THÔI"và tao khinh thường mày.

Top Bottom