Bài Thực Hành Trồng Đậu 11.Pó Tay rồi

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi darkpuppy, 16 Tháng chín 2009.

Lượt xem: 5,006

?

Trong cuộc sống bạn chọn điều nào sau đây?(hãy đọc thật kĩ.nếu cần có th?

1. Tình yêu,hạnh phúc,thành đạt.

0 vote(s)
    0.0%
  2. công việc,gia đình,sắc đẹp.

100.0%
  3. của cải,tình yêu,gia đình.

0 vote(s)
    0.0%
  4. danh vọng,tiền bạc,sắc đẹp.

0 vote(s)
    0.0%

1. darkpuppy

darkpuppy Guest

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn học. Click ngay để nhận!

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

Lớp mình có bài thực hành trồng đậu,có 7 lọ.Gồm 6 lọ mỗi lọ thiếu 1 chất,còn 1 lọ chỉ có nước.Sau 2 tuần quan sát hãy rút ra kết luận.(yêu cầu này không giống trong SGK).gồm:thiếu Ca,P,N,K,S...Các anh chị em hãy vui lòng giúp đỡ.Ngày 18/9/2009 là nộp rồi.có j gửi nhanh qua @ này giúp.cám ơn nhiều.Chủ yếu là cách viết báo cáo thực hành.Học đến lv.11 rồi mà vẫn chưa biết.(đau lòng quá)
    Mình online mỗi ngày nên cứ "thoải mái" giúp đỡ
    http://www.nhaccuatui.com/m/_p37TInsG9

Last edited by a moderator: 16 Tháng chín 2009
  2. toi0bix

toi0bix Guest

Cảnh cáo bạn lần đầu với phiếu thăm dò như thế kia .Lần sau lưu ý !
    Sau 2 tuần thì có lẽ cũng mọc mầm & có lá rồi .Bạn quan sát lá của từng lọ để rút ra nhận xét & nêu lên vai trò của từng dinh dưỡng khoáng .
    Ví dụ như ở lọ nước chỉ có nước mà ko có chất gì thì cây kém phát triển ,lá xấu .
    Ở lọ nước thiếu N ,lá có màu vàng nhạt (sau 2 tuần có lẽ chỉ quan sát đc hiện tượng đó thôi) ,từ đó suy ra vai trò của nguyên tố nitơ .Các lọ khác thì quan sát & rút ra NX tương tự .

3. Hình như bạn ý chỉ hỏi cách viết báo cáo thực hành thôi anh toi)bix ạ:) mà cái khoản này mình thấy SGK cũng có mà và cô giáo ko hướng dẫn jì ah??

4. ah. lớp t chiều nay cũng vừa đc bắt làm cái thực hành này, nhưng bọn t chỉ đc làm trg vòng 1 tuần thui, mà chỉ có 5 lọ , chứ ko phải 6 lọ

5. phuc.hello

phuc.hello Guest

Bạn xem trang 20SGK nâng cao ấy, có thẻ giúp ích cho bạn đấy, nếu xem cái đó thì bạn không cẩn làm thí nghiệm cũng đoán được kết quả.

6. :Dukm. bọn tớ cũng vừa có kết quả xong nè:
    cây đc bón đầy đủ các phân thì phát triển, sinh trg rất tốt
    cây ko bón phân j: cây sinh trg bình thg , rất mẫm
    cây bón thiếu P: lá có màu lục đậm hơn các lá khác
    cái này chính xác luôn đây%%-

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted