[bài thực hành] help me!!!!!

T

tuanh038

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

giúp mình với nhé mọi người!!!
1. vì sao sữa chua là loại thực fẩm rất bổ dưỡng
2.có người cho rằng không có tay muối dưa nên dưa dễ bị khú, ý kiến của em thế nào?
3. vì sao trẻ nhỏ ăn kẹo rất dễ bị sâu răng

N

nsv011

2.có người cho rằng không có tay muối dưa nên dưa dễ bị khú, ý kiến của em thế nào?
cái này ko đúng, dưa bị khú là do ngâm dưa wá lâu làm cho độ pH giảm xuống...(wên rui`)-->ức chế hoạt động của VK lactic-->số lượng VK chết nhiều-->độ pH tiếp tục giảm đến mức nào đó thích hợp cho các vi nấm hoạt động tạo nên CO2 và nước. nước làm cho độ pH tăng lên tạo điều kiện cho VK gây thối phát triển--> dưa bị khú.
1. vì sao sữa chua là loại thực fẩm rất bổ dưỡng
sữa chua là loại thực phẩm bổ vì làm sữa chua là ứng dụng wá trình phân giải đường đôi lactozo--> 2 đường đơn glucozo, galactozo. cơ thể hấp thụ trực tiếp ko wa phân giải nữa.(hình như là vậy).
còn câu 3 thì ko biết:D

C

chungtinh_4311

3) do nhà bán đại lý kẹo nên cũng biết chút trẻ con ăn kẹo hay bị sâu răng vì lớp mem răng ở ngoài còn mỏng chỉ có vậy thui chứ còn gì hì hì tui lớn thế này còn sâu nè do ăn quá lắm mà

V

vietngocwindir

3. Khi ăn kẹo xong mà ko đánh răng thì dễ sinh ra vi khuẩn trong răng,mà răng của trẻ em thì lớp men đang còn mỏng => thủng một lỗ hoặc nhiều lỗ chưa biết chừng!^0^

Top Bottom