bài tập trong đề thi thử

T

truonga3vodoidz

làm như sau:

thầy và các bạn xem giúp mình nhé
cho 3g hỗn hợp Fe304 và cu vào cốc chứa dung dịch HCL đặc dư .sau phản ứng thấy còn 0.04 g chất rắn ko tan .tính % Cu trong hỗn hợp
chào bạn:
bài này làm như sau:
Fe3O4 + 8HCl = 2FeCl3 + FeCl2 + 4H2O
a mol 8a mol 2a mol
2Fe3 + Cu = 2Fe2+ + Cu2+
2a mol a mol
=>232a+64a+0,04=3 +>a=0,01 mol
%Cu=(64*0,01+0,04)*100/3=22,67%

T

truonga3vodoidz

chẳng ai cảm ơn ak?giải hay không?hi cho ý kiến cái nào!...............hi

S

segtdhkiul

ơ . tớ cảm ơn trong lòng rồi .thế bạn ko cảm nhận đc à .=))
cảm ơn bạn nhiều .hì hì

S

segtdhkiul

ơ . tớ cảm ơn trong lòng rồi .thế bạn ko cảm nhận đc à .=))
cảm ơn bạn nhiều .hì hì

T

truonga3vodoidz

cảm ơn trên diễn đàn ý!còn cậu cảm ơn trong lòng cậu thì tớ biết thế nào dk?hỏi chú để biết thêm chi tiết nhé!ak mà cậu sn 92 ak?năm nay thi lại ak?chắc có nhiều kinh nghiệm lắm đây!chỉ giáo tớ vs!tâm lí cậu năm trc thi thế nào?căng thẳng chứ?tớ vẫn chưa hài lòng vs môn hoá lắm!môn lí thì luyện đề rất ít nhưng làm pt thì khá tốt!toán thì tạm ổn!hoc xong khoá luyên thi của thầy phương xong thì chắc là thành tinh ngay!hi

S

segtdhkiul

năm ngoái thỳ t xác định là hóa khoanh bừa .toán vs lí mỗi môn 7.hồi đấy toán thỳ ngu hình không gian vs lại chả học hành gì .hay quên nữa .lí thỳ chỉ học công thức .mà học cái kiểu học vẹt mới chết chứ .nên năm ngoái t thi công nghiệp hà nội .thi toán bết mất con hình lớp 10 vs con bất phương trình . HUHU .thế thôi tâm lí .đến chiều quyết tâm vào môn lí .nhưng mà cố thỳ cũng có cơ sở chứ .học kém .chỉ làm đc có 50% .( thế mà thi xog t cứ nghĩ là làm đc 70% cơ ) .tối về xem kết quả thỳ TẬp Xác Định là năm sau thi lại rồi .nản ...............
đây là bài học xương máu t rút ra được từ năm ngoái. bạn xem thử xem thế nào nhé
Toán thỳ chỉ nên lấy 9 thôi .đừng lấy 10 làm j .thủ khoa thỳ ngại lắm.toán sẽ có các phần dễ là " khảo sát .lượng giác .tích phân .hình không gian .và hình OXYZ " các phần còn lại là hình 10 và Niutow .và giải phương trình và bất phương trình . mấy cái đấy có vẻ hơi khoai hơn 1 tí .nói chung là mình cứ làm .con nào ko làm ra thỳ xem cách làm và đặc biệt " Phải nhớ "...trong đề thi đh toán .bạn lấy 9 điểm .thỳ tức là khoảng 20phút 1 con .cái thời gian mà bạn viết ra cũng mất tầm 10 phút rồi .nên t thấy là nếu mà gặp bài khó .bạn dùng phương pháp lấy IQ đè bài toán .cách này cũng đc thôi nhưng xem ra đa phần là ko hợp với thi dh .vào phòng thi chỉ có nhớ và viết .và quan trọng " đã viết là phải đúng " .thời gian để mình kiểm tra lại bài có khi còn lâu hơn thời gian mình làm bài đó
.trước khi thi .bạn quét qua đề bài 1 lượt .xác định những con nào làm đc thỳ làm mấy con đó đầu tiên .( năm ngoái t thi toán .khi nhìn vào đề là t thấy có 6,5 con là làm đc rồi ) lao đầu vào làm ngay 6,5 con ý.nói chung là nhìn vào mà biết làm thỳ chỉ có viết và viết thôi .cảm giác hưng phấn lắm.( nếu bạn gặp 1 con khó.nhìn chưa nghĩ ra đc ) bỏ đi .làm con khác tí quay lại làm sau .Phương châm là Dễ bỏ khó làm ( à quên Khó bỏ dễ làm )

S

segtdhkiul

đối với lí t thấy học hết công thức thỳ quá dài . mỗi chương chỉ có 1 số công thức chính thôi .bạn nhớ công thức chính .và làm nhiều dạng bài .luyện kĩ năng làm bài thỳ sẽ tự nhớ những cái mà bạn suy ra thôi.còn cái công thức gốc và chủ yếu trong mỗi chương .chỉ có ít .ko quá 5 công thức thỳ phải. mà môn vật lí t thấy rằng khi thi chỉ có 2 trường hợp " biết làm và ko biết làm " .nếu đã biết làm thì phải làm đúng .bạn có 1,8 phút cho 1 câu .thỳ khi bạn đã biết dạng bài .bạn có thể làm ko quá 1 phút .thế là đã đủ nhanh rồi .đừng nên tính toán nhanh quá .cứ bình tĩnh làm bài .nếu công thức lằng nhằng thỳ cứ viết hẳn ra giấy .mà khi làm bài bạn cũng nên áp dụng chiến thuật Khó Bỏ Dễ làm ..mà vật lí nó dễ bị quên công thức .thỳ bạn cứ ngày nào cũng đọc công thức khoảng 20 phút .tối nào cũng làm đề .nửa tiếng thôi.nếu có thời gian thỳ 90 phút .như thế t nghĩ là đủ sức lấy đc con 9 của lí .và mục tiêu của t cũng là lấy đc 9 lí .hì hì
môn toán t thấy là bạn cứ lên mạng tìm đề .làm bài .con nào ko làm đc thỳ sẽ tự khắc nhớ thôi.bạn học thầy phương thỳ lượng kiến thức là nhiều đấy .nhưng thầy dạy là 1 chuyện .còn đâu do mình có hấp thụ hết đc ko lại là chuyện khác .đầu óc cứ thoải mái .học đâu biết đấy là tốt nhất .đừng có học nhiều mà chả biết là học j và nhớ đc những j :)
có mấy lời nho nhỏ là kn bản thân t ko biêt giúp j đc cho bạn ko .hì hì .Cố gắng lên nhé .

T

truonga3vodoidz

đỗ đại học

hi dk đấy!đúng là người từng trải có khác!hi mình thi toán chắc chỉ mơ dk 7d thui.chủ yếu là hó và lí.2 môn ăn điểm của mình!mình đang phấn đấu:toán 7,lí 7 hoá 8.mình thi dh Kinh Tế Quốc Dân nên điểm phải cao cho chắc ăn!hi toán mà gạp phải cái dạng niwton mấy cái cm thì mình bỏ ngay!phần ý khó!thà mình ngồi xem lại bài cho kĩ còn hơn!k tham!cái chính là phai nắm chắc con 7 toán trong tay thì có hi vọng đỗ đại học.hi mình thi theo phương châm:" ĐÃ THI LÀ ĐỖ "hi!chúc bạn năm nay thi tốt nhé!có bài nào khó thì cứ up lên!mình cùng giải nha!

S

segtdhkiul

mình thi bk .t với bạn cùng cố gắng nhé.đã thi là đỗ .t thích câu này

T

truonga3vodoidz

hi!phải giúp nhau học tập thui!hi có bài nào không hiêu thì đi hỏi?hocmai có cái diễn đàn này là hay!dk hỏi những bài mà mình không biết!lại kon dk thầy cô giáo giải nữa.hi ak bạn học lí thầy thạo không?bạn tên gi?hi

T

truonga3vodoidz

bạn cho mình cái nich yahoo, sdt giới tính(chắc boy nhỉ)cái tên và địa chỉ để mình hỏi bài.hi bài nào không hiểu thì chúng mình trao đổi.hi

S

segtdhkiul

t tên giang .ừ boy .đã add nick bạn từ lâu rồi mà .nick t là sweethome_mu .à lí t tự ôn thôi.có học thêm khóa giải đề và khóa điện xoay chiều thôi à.ừ có j mình trao đổi bài tập . học thầy ko tày học bạn mà

Top Bottom