English THCS Bài tập phần câu hỏi đuôi.

KhanhHuyen2006

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng tư 2022
710
726
121
15
Hà Nam
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Anh chị cho em hỏi là với câu này thì rời vào trường hợp mà Must chỉ sự Cần Thiết vậy ở phần hỏi đuôi dùng Needn't hay sao ạ? Trong khi em thấy đáp án của 1 số trang thì dùng với mustn't ạ. Em không hiểu lắm, mong anh chị giúp em với ạ.

• Like
Reactions: _dm.ttt

_dm.ttt

Cựu TMod Anh
Thành viên
7 Tháng sáu 2017
664
2
1,194
176
Đắk Lắk
FTU2
Chỉ sự cần thiết khi phía sau có 1 cụm từ để giải thích vì sao chúng ta thực hiện hành động đó (nói lên sự cần thiết của hành động). Ví dụ: We must lock the door to prevent mouse, needn't we? (Chúng ta phải khoá cửa để ngăn mấy con chuột, phải không?).

Còn chỉ sự bắt buộc khi phía sau không giải thích gì thêm và không mang ý nghĩa dự đoán ở hiện tại. Câu trên sử dụng mustn't we là chính xác nhé em!

Chúc em học tốt.

Em có thể xem kiến thức phần câu hỏi đuôi tại đây.

Last edited:
  • Love
Reactions: KhanhHuyen2006

KhanhHuyen2006

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng tư 2022
710
726
121
15
Hà Nam
Chỉ sự cần thiết khi phía sau có 1 cụm từ để giải thích vì sao chúng ta thực hiện hành động đó (nói lên sự cần thiết của hành động). Ví dụ: We must lock the door to prevent mouse, needn't we? (Chúng ta phải khoá cửa để ngăn mấy con chuột, phải không?).

Còn chỉ sự bắt buộc khi phía sau không giải thích gì thêm và không mang ý nghĩa dự đoán ở hiện tại. Câu trên sử dụng mustn't we là chính xác nhé em!

Chúc em học tốt.
_dm.tttDạ em cảm ơn ạ.

Top Bottom