bài tập nhận bik

V

vipboy_2009

Last edited by a moderator:
C

chihieuhp92

Cài này chắc là phải làm thế này ^^
Đốt cháy 4 chất thì cái nào hok xuất hiện hơi nước là CO2 còn lại là có hơi nước
3 chất còn lại dùng dd nước Br2 nhé thì CH4 hok làm mất màu nước Br2, còn 2 cái còn lại thì dựa vào tốc độ phản ứng đó là C2H4 làm mất màu dd nước Br2 nhanh hơn C2H2 nên dd nhạt màu hơn ^^
ok

H

hoangyen11b

Dấn từng khí trên lần lượt vào từng bình đựng dung dịch Br2 có đánh số thứ tự ,thấy ở bình đựng dd Br2 mất màu ít là C2H4, còn mất màu nhiều hơn là C2H2.
Hai chất còn lại ko thấy hiện tượng gì là CH4, CO2 đến đây thì chị ko bít làm nữa, giá như mà là 2 chất

H

hoangyen11b

ah còn 2 khí còn lại cho đi qua ngọn nến đang cháy. khí làm ngọn nến tắt là CÒ còn làm ngọn nến cháy bùng lên là CH4
ok chứ ^^

L

luvship

bài tập nhận bik

--------------------------------------------------------------------------------

chỉ dùng một thuốc thử duy nhất để tách các chất sau trong một hỗn hợp khí:
CO2 ; CH4 ; C2H4 ; C2H2
-----------------------------------------------------
Em nhầm sr các bác

đề thế này mà kêu giải á, có nhầm lẫn rồi.
tách các chất trong 1 hỗn hợp mà dùng 1 thuốc thữ duy nhất à.
xem kĩ đề.
còn nếu đề cho tách bằng nhiều chất thì trên lớp đc học rồi mà.

V

vipboy_2009

đề thế này mà kêu giải á, có nhầm lẫn rồi.
tách các chất trong 1 hỗn hợp mà dùng 1 thuốc thữ duy nhất à.
xem kĩ đề.
còn nếu đề cho tách bằng nhiều chất thì trên lớp đc học rồi mà.
có bạn nhầm thì có ý,chỉ dùng một thuốc thử(chất ) thì mới hỏi còn nhiều chất thì tui bik rùi!!!!

O

okjo_hatashi

Mình nghĩ bạn nên xem lại đề coi, nếu là nhận biết thì còn có thể làm đc chứ để tách riêng từng chất thì mình nghĩ là ko thể

B

bachocanhxtanh_450

Trời! Lần đầu tui nghe cái đề bài kì cục này đấy, nếu chỉ dùng 1 chất làm được nhiều việc đazi-năng thế chắc xỉu quá.....!!!

B

bachocanhxtanh_450

Mọi người ơi sao bài của tui lại bị xoá nhiều thế, các bác định tẩy chay tui sao hả?

L

luvship

mình nghĩ không có vụ tách những 4 khí mà dùng 1 chất đc đâu, đã thế lại còn có C2H@ và C2H4 nữa chứ, có mà làm đc thì bn post lên cho mọi người cùng xem. nãn

tệ lắm cũng cho tác dụng với chất gì đó rồi dùng chất khác để lại tách ra nữa (vậy 1 chất để tách ra cần những 2 chất khác lận).

còn nữa, tên topic là nhận bik, vô trong đây là tách chất, bn tính làm gì thế hả.

đã thế đề không rõ ràng nữa, xem lại đi...

C

chaochao

minh lamthe nay ban xem thu hen;
dau tien dung dd Ca(oh)2 se nhan biet dc CO2
SAU do dua 3 chat con lai wa dd brom CH4 ko lam mat mau dd
2 chat con lai thj wan sat coi chat nao lam mat mau dd brom nhieu hon la CH2 vi CH2 pu 2 lan voi brom trong dd.Minh rat muon dc lam wen voi ban nịk cua mi8nh la tomfoot_67@yahoo.com

Top Bottom