Sinh 8 Bài tập mở rộng

Thảo luận trong 'Hệ thần kinh, nội tiết và sinh sản' bắt đầu bởi Linh Trang ARMY, 4 Tháng năm 2019.

Lượt xem: 120

1. Linh Trang ARMY

Linh Trang ARMY Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    trường thcs thanh sơn
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Câu 1:Hãy giải thích chương trình quảng cáo trên tv,nội dung:''Một người khỏe,hai người vui''
    P/S:ai bik thì giúp mình nha,không phải mình có ý trêu chọc hay gì đâu:meohong1
    Câu 2:Hãy hướng dẫn và nói rõ nguyên nhân các căn bệnh sau cho một bệnh nhân hiểu:
    1. Cao huyết áp
    2. Hạ đường huyết
    3.Tại sao nên ăn ít G,Li
    4. Phải giữ gìn sức khỏe toàn diện
    giúp mình vs nha!:Tonton24

2. Dasha Taran

Dasha Taran Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Đặng Lễ

2.
    a. Nguyên nhân của bệnh cao huyết áp: Hầu hết các trường hợp cao huyết áp thường không có nguyên nhân. Đây được gọi là cao huyết áp nguyên phát. Một số tình trạng sức khỏe liên quan đến thận hoặc tim mạch có thể gây ra huyết áp cao, được gọi là cao huyết áp thứ phát. Một số loại thuốc như thuốc tránh thai hoặc thuốc cảm cũng có thể gây ra huyết áp cao.
    b. Nguyên nhân của bệnh hạ đường huyết: Các nguyên nhân khác của hạ đường huyết bao gồm suy thận, có số khối u xác định, chẳng hạn như u tuỵ nội tiết,bệnh gan, tình trạng suy tuyến giáp, đói, bệnh chuyển hoá bẩm sinh, nhiễm trùng nặng, hạ đường huyết phản ứng và một số loại thuốc chứa cồn.
    c. Mình ko hiểu G, Li
    d. Vì sức khỏe là tài sản quý giá quả con người. Có sức khỏe là có mọi thứ...
    1.
    "Một người khỏe"- Trong gia đình nếu một người khỏe mạnh thì "Hai người vui"- người bên cạnh sẽ ko cảm thấy lo lắng cho sức khỏe của họ, an tâm hơn=> c/s gđ hạnh phúc hơn

Trang Vũ 2k5 thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted