Bài tập hoá 9 hay (cần gấp )

L

lovelypig_nah

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bác cho em hỏi muối tác dụng với axit thì có cần điều kiện gì không ? Hay chỉ muối tác dụng với muối và muối tác dụng với bazo thì cần đkien thôi. Tiện thể làm giúp em câu này :
Một dung dịch có khối lượng riêng là 1,2gam/ml.Thêm vào đó nước nguyên chất thì dung dịch mới nhận được có khối lượng riêng là bao nhiêu ?

Z

zero_flyer

điều kiện là sau phản ứng phải có chất khí, chất kết tủa hoặc chất điện ly yếu (sẽ học ở lớp 11)
còn câu kia thêm vào nước àh, bao nhiêu nước mới được chớ

T

trang14

Các bác cho em hỏi muối tác dụng với axit thì có cần điều kiện gì không ? Hay chỉ muối tác dụng với muối và muối tác dụng với bazo thì cần đkien thôi. Tiện thể làm giúp em câu này :
Một dung dịch có khối lượng riêng là 1,2gam/ml.Thêm vào đó nước nguyên chất thì dung dịch mới nhận được có khối lượng riêng là bao nhiêu ?

@ Zero: em nghĩ là nó là nước nguyên chất nên khối lượng riêng ko đổi.

T

thoitroc123

ban cho minh biet khoi luong nuoc nguyen chat can them vao dung dich thi se ra ngay ket qua thui ah

L

lovelypig_nah

ko.Đề câu sau chỉ thế thôi mà.Đáp ân là 1,1 nhưng mà ko bít làm .Hí

T

trang14

ko.Đề câu sau chỉ thế thôi mà.Đáp ân là 1,1 nhưng mà ko bít làm .Hí

Vì nước nguyên chất có khối lượng riêng là 1g/ml nên khi thêm nước nguyên chất vào dung dịch thì thì dung dịch mới nhận được có khối lượng riêng không đổi so với khối lượng riêng của dung dịch ban đầu và bằng 1,2gam/ml.
Theo trang14 thì là như vậy :)

Top Bottom