Vật lí 8 Bài tập chuyển động cơ bản

trangothanh@gmail.com

Học sinh
Thành viên
10 Tháng năm 2021
59
50
21
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

câu 1:Một người đi xe đạp từ nhà đến nơi làm việc với vận tốc 4m/s hết 15 phút. Quãng đường từ nhà người đó đến nơi làm việc là?

câu 2:Một tàu thủy trở thành cách chuyển động đều trên đoạn đường 90 km với vận tốc 5 m trên giây thời gian đi hết quãng đường đó của tàu là?
mọi người giúp mình giải ra lời giải luôn nhoa
cảm ơn các anh , chị và các bạn giúp đỡ mình

Triêu Dươngg

Cựu Phụ trách nhóm Vật lí
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng một 2016
3,897
1
8,081
939
Yên Bái
THPT Lê Quý Đôn <3
câu 1:Một người đi xe đạp từ nhà đến nơi làm việc với vận tốc 4m/s hết 15 phút. Quãng đường từ nhà người đó đến nơi làm việc là?

câu 2:Một tàu thủy trở thành cách chuyển động đều trên đoạn đường 90 km với vận tốc 5 m trên giây thời gian đi hết quãng đường đó của tàu là?
Cả 2 bài của em chỉ sử dụng CT: [tex]\left\{\begin{matrix} S=v.t\\ t=\frac{S}{v} \end{matrix}\right.[/tex]
Em nhớ đổi đồng nhất đơn vị là OK nhé! :D
Có gì thắc mắc em có thể hỏi lại .
Đừng quên ghé qua Thiên đường kiến thức nha
Mỗi tối box Lý sẽ tổ chức ôn tập vào lúc 20h30 ở 2 topic [THPT] Ôn bài đêm khuya[THCS] Ôn bài đêm khuya. Em có thể vào ôn tập nè
Cuối cùng là tham gia Khảo sát hoạt động box em nhé :D
Chúc em học tốt!

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai

Câu 1: Quãng đường từ nhà đến nơi làm việc là: S=15*60*4=3600 (m)
Câu 2: Thời gian đi hết quãng đường là: t=[tex]\frac{90}{5*3.6}=5[/tex] (h)

Top Bottom