Bài tập chia động từ

H

hongngoc7796

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1. Be quiet! I think Dad (sleep) upstairs.
2. It (take) nearly for hours (drive) to the garden party, and when we(get) there thay refused to let us in. - Why? Because we (forget) to bring our invitations.
3. Why you(not speak) to Jim at meeting yesterday? Because he (leave) by the time I got there.
4. Now the shares we(buy) in 1987 (go) up in value.
5. In a week's time we(live) in this northern city for two years.
6. She types too slowly (work) as a secretary.
7. (Be) there in time, we must start now.
8. As a child I (prefer) picture books to novels.
9. What í your opinion? - Its necessary that an employee (finish) his work on time.
10. The past few years (see) quiet an increased interest by women in off-road riding.

T

trangp7796

1. was sleeping
2. took, to drive, got, forrgot
3. Why didn't you speak..., had left
4. bought, is going
5. wwill have been living
6. to work
7. To be
8. prefer
9. finishes
10. seeing

P/s: Hình như bạn cùng ngày tháng năm sinh với mình:)

H

hongngoc7796

1. was sleeping
2. took, to drive, got, forrgot
3. Why didn't you speak..., had left
4. bought, is going
5. wwill have been living
6. to work
7. To be
8. prefer
9. finishes
10. seeing

P/s: Hình như bạn cùng ngày tháng năm sinh với mình:)

Tại sao câu cuối dùng seeing hả bạn?
p/s: Ố ồ... Thật trùng hợp.. Tớ sinh 7/7/96 :D

N

nqs_sunshine

câu 8: prefered
câu 8 sao lại là prefer hả bạn.mình nghĩ nên chia ở quá khứ bạn ạ.bởi nó có cụm từ''As a child'' nghĩa là:khi còn là một đứa trẻ
Khi là một đứa trẻ là khoảng thời gian đã xảy ra trong quá khứ.hiện tại người nói không còn là một đứa trẻ nữa mà.bạn xem lại nhé

T

trangp7796

câu 8: prefered
câu 8 sao lại là prefer hả bạn.mình nghĩ nên chia ở quá khứ bạn ạ.bởi nó có cụm từ''As a child'' nghĩa là:khi còn là một đứa trẻ
Khi là một đứa trẻ là khoảng thời gian đã xảy ra trong quá khứ.hiện tại người nói không còn là một đứa trẻ nữa mà.bạn xem lại nhé
hj đúng rồi, là preferred:p
thank bạn:)

Này thì Bài viết quá ngắn Để tăng chất lượng bài viết cũng như hạn chế tình trạng spam, diễn đàn quy định nội dung bài viết phải có ít nhất là $vboptions[postminchars] từ:)|

C

cathrinehuynh

10. The past few years (see) quiet an increased interest by women in off-road riding

Chị nghĩ là saw...vì ở đây see đóng vai trò là một Verb rồi trước đó có past nữa nên chia quá khứ đơn....Nhưng chị nghĩ quiet phải là quietly chứ nhỉ, see là ordinary verb mà /:)

D

dla

1. is sleeping : việc này đang xảy ra nên phải chia ở hiện tại tiếp diễn.
5. will have lived hoặc will have been living cũng được, nhưng họ thường dùng will have lived hơn vì thì tương lai hoàn thành đánh dấu một thời điểm ("in a week's time") trong tương lai đã hoàn thành được một việc gì đó, còn việc họ có tiếp tục sống ở đó hay ko thì chưa chắc :D
10 the past few years have seen thì hợp lý hơn, dùng saw cũng được nhưng dịch nghĩa ra sẽ ko hay bằng have seen ( the past few years: vài năm trở lại đây, tức là nó kéo dài từ quá khứ đến hiện tại).
" The past few years (see) have seen quite an increased interest by women in off-road riding."

Last edited by a moderator:
Top Bottom