Hóa 8 Bài kiểm tra hóa

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
  • Like
Reactions: daukhai

Nguyễn Đăng Bình

Học sinh gương mẫu
Thành viên
12 Tháng hai 2019
2,154
1,938
321
Hà Nội
Trường THPT chuyên Hà Nội-Amsterdam
Các bạn cho mình xin vài bài nâng cao dạng vừa để chuẩn bị cho bài kiểm tra 1 tiết đầu năm với ạ.
mấy bài kiểm tra đầu năm chủ yếu để đánh giá thực lực của học sinh nên thường giáo viên sẽ không lấy điểm thấp (không làm cx đc :))
mà nếu em vẫn muốn điểm cao thì chỉ cần ôn kĩ kiến thức trên lớp là quá đủ, nếu muốn có thêm bài tập để củng cố lại kiến thức cũng được, nhưng em phải nói rõ mình đã học đến phần nào thì mn mới chọn được bài phù hợp cho em làm chứ :p

Dương Phạm 106

HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
mấy bài kiểm tra đầu năm chủ yếu để đánh giá thực lực của học sinh nên thường giáo viên sẽ không lấy điểm thấp (không làm cx đc :))
mà nếu em vẫn muốn điểm cao thì chỉ cần ôn kĩ kiến thức trên lớp là quá đủ, nếu muốn có thêm bài tập để củng cố lại kiến thức cũng được, nhưng em phải nói rõ mình đã học đến phần nào thì mn mới chọn được bài phù hợp cho em làm chứ :p
Em học đến hóa trị rồi ạ
Bn nên ôn đủ lại các bài đã học, làm bài thì ko khó nhưng quan trọng là cách trình bày thôi
Cách trình bày thế nào thì được điểm cao vậy bạn?

Nguyễn Đăng Bình

Học sinh gương mẫu
Thành viên
12 Tháng hai 2019
2,154
1,938
321
Hà Nội
Trường THPT chuyên Hà Nội-Amsterdam
Trình bày theo đoạn văn hay gạch đầu dòng thì điểm cao
thường thì gạch đầu dòng thì ý sẽ rõ ràng hơn
Em học đến hóa trị rồi ạ
1) Phân tích một mẫu hợp chất tạo bởi 2 nguyên tố là Fe và O. Kết quả cho thấy cứ 7 phần khối lượng Fe có tương ứng với 3 phần khối lượng oxi.
a. Viết công thức hóa trị của Fe trong hợp chất
b. Xác định hóa trị của Fe trong hợp chất
2) Một hợp chất của nguyên tố A hóa trị III với nguyên tố oxi, trong đó oxi chiếm 30% về khối lượng
a. Xác định nguyên tử khối và tên nguyên tố A
b. Viết công thức hóa học của hợp chất.
3) Hợp chất A tạo bởi H và nhóm nguyên tử (XOy) hóa trị III. Biết rằng phân tử A nặng bằng phân tử H2SO4 và nguyên tố oxi chiếm 65,31% về khối lượng của A.
a. Xác định y và nguyên tử khối của nguyên tố X
b. Viết tên, kí hiệu hóa học của A và công thức hóa học của A
em làm thử xem, thắc mắc chỗ nào cứ hỏi nhé ^^

• Like
Reactions: Dương Phạm 106

Dương Phạm 106

HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
thường thì gạch đầu dòng thì ý sẽ rõ ràng hơn

1) Phân tích một mẫu hợp chất tạo bởi 2 nguyên tố là Fe và O. Kết quả cho thấy cứ 7 phần khối lượng Fe có tương ứng với 3 phần khối lượng oxi.
a. Viết công thức hóa trị của Fe trong hợp chất
b. Xác định hóa trị của Fe trong hợp chất
2) Một hợp chất của nguyên tố A hóa trị III với nguyên tố oxi, trong đó oxi chiếm 30% về khối lượng
a. Xác định nguyên tử khối và tên nguyên tố A
b. Viết công thức hóa học của hợp chất.
3) Hợp chất A tạo bởi H và nhóm nguyên tử (XOy) hóa trị III. Biết rằng phân tử A nặng bằng phân tử H2SO4 và nguyên tố oxi chiếm 65,31% về khối lượng của A.
a. Xác định y và nguyên tử khối của nguyên tố X
b. Viết tên, kí hiệu hóa học của A và công thức hóa học của A
em làm thử xem, thắc mắc chỗ nào cứ hỏi nhé ^^
Cho em hỏi chỗ tính phần trăm chị cho em công thức được không ạ (học rồi mà em quên)
Cảm ơn chị nhiều

Lam Như Thiên

Học sinh
Thành viên
6 Tháng tám 2018
41
5
21
Bình Thuận
THCS Hàm Chính
mình thấy thầy mình dạy ôn bài hóa trị và công thức hóa học là chủ yếu bạn kiếm sách 400 bài tập hóa học nâng cao cuốn đó hay bồi dưỡng năng lực hóa 8 nha

Top Bottom