bài giảng luyện thi đảm bảo của thầy sơn càng ngày càng chán

Status
Không mở trả lời sau này.
T

tungteen91

Mình thấy Thầy Sơn dạy hay, dễ hiểu mà sao mấy bạn ý kiến nhiều thế nhỉ ???

C

chichken12t1

Lý thuyết 50% rồi.Theo mình khóa cấp tốc nên dạy từ 12 trở xuống như khóa đảm bảo.Kiến thức 12 chiếm 2/3 nếu dạy thế này sẽ không trọng tâm.Cũng biết hóa cần có gốc,tuy nhiên hóa 12 cần kỹ năng nhiều.Theo mình dạy hết chương kim loại 12.Hết rồi ta quay lại phần hidro cacbon đến amin.Vì hóa hữu cơ liên kết với nhau,không thể học cách nhẩy.Mong các bạn suy nghĩ?

N

ngoisaomayman_2011

sao bạn quangvu321 giống mình thế . mình cũng in ra một đống bài tập tự luyện của thầy Sơn mà chẳng giải hết được vì căn bản có những câu mới đọc nên mà chẳng tìm ra hướng giải hoặc có viết ra nháp được vài dòng thì bị mắc kẹt vì ko biệt nên làm thế nào nữa , nếu như lúc đó có lời giải ngay bên cạnh thì hay biết mấy . !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Last edited by a moderator:
9

944716

có đều phần bài tập vẫn có nhiều bài chưa hay, 1 dạng mà làm 2 3 lần nên cũng hơi chán, nhưng tôi thích bài giảng của thầy , thực sự nhờ học trên mạng này mà tôi đã dần lấy lại kiến thức rồi :))

H

hocmai.cskh

sao bạn quangvu321 giống mình thế . mình cũng in ra một đống bài tập tự luyện của thầy Sơn mà chẳng giải hết được vì căn bản có những câu mới đọc nên mà chẳng tìm ra hướng giải hoặc có viết ra nháp được vài dòng thì bị mắc kẹt vì ko biệt nên làm thế nào nữa , nếu như lúc đó có lời giải ngay bên cạnh thì hay biết mấy . !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Hi em :)

Nếu trong quá trình học tập môn Hóa, em không hiểu chỗ nào thì em có thể gọi điện tới tổng đài gia sư 1900 585812, thầy giáo môn Hóa sẽ giải đáp cho em những thắc mắc đó. Hoặc em có thể gửi câu hỏi bài tập về email teacher@hocmai.vn.

Chúc em luôn học tốt :)

C

chichken12t1

Close cái top pic này lại.Thầy có thể là chưa truyền đạt tới học sinh được hết lửa.vì có thể đây là học trên mạng.ta không cảm thấy gần gũi như đi học thêm.nhưng nhận định thầy dạy không hay-dạy chán là không nên.mình là học sinh,phải tôn trọng thầy cô.hơn nữa mình chưa giỏi,chưa có trình độ mà có thể nói thầy không hay-không tốt.
Mọi góp ý anh hocmai.cskh đã nói rồi-chuyển đến thầy Sơn.bài tập của thầy đâu phải dễ.đó là thầy đi từ cơ bản đến nâng cao.Các bạn nói rằng thầy Trung ở vĩnh viễn dạy hay.Nhưng theo mình thấy-thầy Trung dạy toàn kiến thức cơ bản nhất.Công thức cơ bản nhất.Tuy nhiên-cách truyền đạt của thầy thì rất hay.Thầy luôn tạo cảm giác cho học sinh rằng-học ở đây xong giải đề là chuyện rất dễ dàng.nên học sinh hứng thú.Mình đã từng học nên cảm nhận được là như vậy.Còn thầy Sơn-phương pháp rất đa dạng-mẹo rất nhiều và hay.Mình xem hết bài giảng thầy Sơn rồi nên cảm nhận vậy.Nhất là từ phần dạng bài tập.Sát đề Đại học-học skh với nghe giảng tự tin.Không tin các bạn cứ giở cuốn sách PP giải nhanh ra so với bài giảng của thầy xem.Nên mong các bạn tập trung học hết bài giảng rồi nhận xét-thi đến nỏioiff topic nên chuyển sang làm thế nào để thi đh đc điểm cao.cứ tranh luận mãi-mệt.

H

hoanghuy888

@chicken12t1 đây là mục góp ý mà
bạn add nick chat mình newstyle2x mình muốn nói chuyện với bạn
thầy trung trên HTV4 có khoảng hơn 50 video gì đó,mình coi hết rồi,nói chung 2 thầy dạy ngang nhau,nhưng học thầy sơn vẫn tốt hơn vì nó phủ hết kiến thức,với lại xem video tren htv4 là miễn phí mà trong khi học thầy sơn lại mất tiền,vì vậy học mà phải nộp tiền thì đương nhiên chất lượng phải cao hơn roài
thầy sơn dạy rất hay và rất dễ hiểu chỉ có 1 vài cái vụn vặt nhỏ thui,nhưng có còn hơn là không,
nói chung thầy sơn dạy như thế là chuẩn rồi.mình xin hết ý kiến

B

balep

Học ở chỗ nào cũng vậy, offline hay online. Cái chính là mình phải tự thân vận động, tự tìm tòi, học hỏi. Học thêm chỉ là tiếp thu những kiến thức cơ bản, cái gốc để có thể tự phát triển nhiều dạng toán khó, nâng cao hơn. Em chưa học Hóa thầy Sơn, nhưng về khóa học của thầy Trần Phương, những ví dụ hết sức căn bản để chúng ta nắm được cái gốc, còn Bài Tập về nhà thì có bài rất khó, có bài dễ cũng để phát triển tư duy của chúng ta thôi. Những bài khó, em lên hỏi diễn đàn, bạn bè, anh chị và được giải đáp từ đó rút ra những kĩ năng giải toán hay hơn, độc đáo hơn nhưng vẫn sử dụng cái nền mà thầy đã dạy. Chẳng hạn bài phương trình vô tỷ, hệ phương trình đại số.... .

Nếu các anh, chị mà cứ phụ thuộc vào khóa học thì chắc sẽ không tiến bộ, hocmai chỉ cung cấp cái nền, còn phát triển là tự bản thân người học. Ví như cái cây, hocmai đã chăm sóc cho ta " bộ rễ" vững chắc, còn việc vươn đến những tầm cao, hướng về ánh nắng mặt trời ví như việc đậu Đại Học thì tùy vào bản thân ta có phát triển không nữa :)

Tóm lại, em thấy hocmai.vn là nơi trao đổi, học hỏi quá tốt và các khóa học tuy căn bản nhưng rất giá trị, đó là cái gốc cho chúng ta.

Chúc hocmai ngày cáng phát triển, chúc các thầy cô giàu sức khỏe.

H

hoang_hau_810

Close cái top pic này lại.Thầy có thể là chưa truyền đạt tới học sinh được hết lửa.vì có thể đây là học trên mạng.ta không cảm thấy gần gũi như đi học thêm.nhưng nhận định thầy dạy không hay-dạy chán là không nên.mình là học sinh,phải tôn trọng thầy cô.hơn nữa mình chưa giỏi,chưa có trình độ mà có thể nói thầy không hay-không tốt.
Mọi góp ý anh hocmai.cskh đã nói rồi-chuyển đến thầy Sơn.bài tập của thầy đâu phải dễ.đó là thầy đi từ cơ bản đến nâng cao.Các bạn nói rằng thầy Trung ở vĩnh viễn dạy hay.Nhưng theo mình thấy-thầy Trung dạy toàn kiến thức cơ bản nhất.Công thức cơ bản nhất.Tuy nhiên-cách truyền đạt của thầy thì rất hay.Thầy luôn tạo cảm giác cho học sinh rằng-học ở đây xong giải đề là chuyện rất dễ dàng.nên học sinh hứng thú.Mình đã từng học nên cảm nhận được là như vậy.Còn thầy Sơn-phương pháp rất đa dạng-mẹo rất nhiều và hay.Mình xem hết bài giảng thầy Sơn rồi nên cảm nhận vậy.Nhất là từ phần dạng bài tập.Sát đề Đại học-học skh với nghe giảng tự tin.Không tin các bạn cứ giở cuốn sách PP giải nhanh ra so với bài giảng của thầy xem.Nên mong các bạn tập trung học hết bài giảng rồi nhận xét-thi đến nỏioiff topic nên chuyển sang làm thế nào để thi đh đc điểm cao.cứ tranh luận mãi-mệt.
sao cái bạn này lại thiếu lịch sự thế nhỉ . không tôn trọng ý kiến của người khác ji cả . bạn bảo close topic lại à . thế tớ hỏi bạn nhé lí do vì sao vậy . topic hoạt động bình thường không cãi vã chửi bậy nhau . về cơ bản là không có lỗi ji . tớ đã nói câu này nhiều lắm rùi . không phải ai cũng có tư duy như thế . ukm các bạn thì giỏi rùi tự phát triển đc . còn những người khác thì phải có thầy cô hướng dẫn bài khó rùi làm theo mới làm đc . tại sao người ta thắc mắc bạn cũng ngăn cản vậy . mình giỏi còn có ng giỏi hơn tôn trọng ng ta cũng là tôn trọng chính bản thân mình . nhân tiện ở topic này tớ cũng xin nói như thế này . trước hết thứ nhất topic này hoạt động chưa lâu nhưng cũng sớm ơn thi thử ĐH lần 2 . những ý kiến trên bây giờ tớ khẳng định không có ý nghĩa . vì sao thế ? . vì phản ánh nhiều như vậy nhưng đề thi thử vẫn bị lỗi ( chứng minh đề thi lí bảo nhìn vào hình nhưng muk không hề có hình ) thứ 2 thắc mắc về đáp án thế này . đề thi thử hóa có 1 câu : so sánh nhiệt độ sôi của CH3OH ,C2H5OH ,C6H5OH theo nhiệt độ sôi tăng dần theo tớ thì C6H5OH cao nhất thì miễn bàn rùi nhé . điều tớ thắc mắc là giữa CH3OH và C2H5OH thì bé nhất phải là CH3OH vì cùng là ancol nên nhiệt độ sôi sẽ so sánh theo khối lượng . nhưng đáp án là C2H5OH bé nhất . tớ làm theo cô tớ dạy nhưng đáp án của học mãi lại khác . vậy ít nhất phải có 1 bên sai . nói xong rùi và điều thứ 2 e muốn nói : không phải e nói là chê hocmai.vn e không có ý đó . e hoàn toàn chỉ học trên học mãi và đó là ý kiến của em . suy nghĩ thật lòng muốn gửi gắm đến hocmai.vn hi vọng đc chỉnh sửa lại như cũ cứ không có ý mượn gió bẻ măng thêm mắn thêm muối để càng thêm sôi động . em xin hết . em xin chân thành cảm ơn các thầy cô đã cố gắng cho chúng em tuy niên vẫn còn 1 vài thiếu sót mong hocmai.vn chỉnh sửa lại như trước

Q

quangvu321

sao nhiều ông nội nổ vậy cà , đâu phải ai cũng học mà tự tìm tòi phát triển đuợc , nêu như được như thế thì cần gì đến học ở đây, nói thì ngon lắm :)), mấy thèn kia cho ràng tự tìm tòi à, nếu được như vậy thì trời phải phú cái đầu óc học 1 hiểu 10 , nhiều đứa ở quê mà đậu thủ khoa không cần học thêm đấy mới gọi là tự tìm tòi học hỏi, còn mấy cha nội trên cũng toàn nhờ kiến thức có sẵn chứ tìm đếch đâu ra mà nổ

Q

quangvu321

tìm tòi học hỏi =)), nge có vẻ hơi trội đấy ông bạn à , ông bạn tìm tòi được gì rồi, hay sao , nick này không phải của tôi, nhưng lỡ vào nghe cha nội trên nói cảm thấy ngứa máu không muốn đăng nhập nick khác luôn đấy

H

hocmai.cskh

Đề nghị các bạn giữ hòa khí trong các bài viết, cần thể hiện tinh thần cầu học, chia sẻ kiến thức với nhau. Các bài viết nằm ngoài mục đích thảo luận, góp ý, Hocmai.vn sẽ xử lí theo đúng quy định chung của diễn đàn.

Xin trân trọng thông báo!

C

chichken12t1

Quangvu nói cái bài mà cảm nhận như chỉ số IQ 1 số ấy;)).Dân quê không tìm tòi thì giỏi được à? đầu óc học chỉ sách giáo khoa mà thi được thủ khoa thì tôi bái phục.
Bạn bảo là '' mấy cha'' lên tìm tài liệu có sẵn thế mà được cho là tìm tòi.Nói một câu mà ko nghe được.:)) thế sách giáo khoa bạn học mà là bạn tự ghi ra rồi học chứ ko cần giáo sư tiến sĩ biên soạn cho à? Balep nói 1 bài rất hay mà bạn bảo bạn ấy là ''cha nội''-'' ngứa máu''.Tôi thiết nghĩ bạn nễn xem lại mình trước khi lên diễn đàn này.Học hành mà cứ bị động-không chịu tìm tòi tài liệu, chỉ để người khác đem kiến thức cho bạn rồi đi thi để kiếm điểm cao ư? Bạn đánh giá sai lầm rồi.Tự học chính là tự tìm tài liệu đó.
Còn nik của bạn hay không thì tùy bạn-chắc gì đã phải vậy.Những chuyện góp ý ở đây theo mình nghĩ nói 1 lần là hocmai đã tiếp thu rồi nên không cần nhắc lại.Cái gì mới thì ta khai triển.Cũ thì dừng lại.
Tớ chỉ có ý kiến như vậy với ngocvu.Mong bạn tôn trọng thành viên khác cũng là chính mình.
Còn bạn hoang_hau- Bạn nhìn lại cái top pic là nhận xét về Thầy Sơn.Bao nhiều ý kiến cũng chung 1 mục đích là nhờ thầy ghi đáp án bài giảng.và khóa luyện thi thầy dạy sát đề hơn.Mình đọc hết bài rồi cảm thấy đủ rồi.Nếu anh hocmai chuyển ý kiến chúng ta đến thì dứt khoát nay mai sẽ có thay đổi.Cần gì mà cứ phải nói mãi.
Huyhoang.Mõi ngưoi có cách cảm nhận riêng bạn à.Mình ko xem trên HTV4 nhưng đã đi học ở Vĩnh Viễn nên mình khá hiểu.Có gì bạn cứ chia sẻ.Thế nhé :)
p/s hoang_hau bạn nên nhìn kỹ lại cái chủ đề đi.Đang nói về thầy sơn.Bạn có ý kiến về bài tập thì ra chố khác chứ.Tự nhiên vô topic này đưa bài tập ra à? Góp ý ai cũng muốn cho hocmai đi lên và ta tiến bộ.Bạn đọch kỹ rồi hãng trách móc ngưòi khác.Cám ơn!

H

hoang_hau_810

Quangvu nói cái bài mà cảm nhận như chỉ số IQ 1 số ấy;)).Dân quê không tìm tòi thì giỏi được à? đầu óc học chỉ sách giáo khoa mà thi được thủ khoa thì tôi bái phục.
Bạn bảo là '' mấy cha'' lên tìm tài liệu có sẵn thế mà được cho là tìm tòi.Nói một câu mà ko nghe được.:)) thế sách giáo khoa bạn học mà là bạn tự ghi ra rồi học chứ ko cần giáo sư tiến sĩ biên soạn cho à? Balep nói 1 bài rất hay mà bạn bảo bạn ấy là ''cha nội''-'' ngứa máu''.Tôi thiết nghĩ bạn nễn xem lại mình trước khi lên diễn đàn này.Học hành mà cứ bị động-không chịu tìm tòi tài liệu, chỉ để người khác đem kiến thức cho bạn rồi đi thi để kiếm điểm cao ư? Bạn đánh giá sai lầm rồi.Tự học chính là tự tìm tài liệu đó.
Còn nik của bạn hay không thì tùy bạn-chắc gì đã phải vậy.Những chuyện góp ý ở đây theo mình nghĩ nói 1 lần là hocmai đã tiếp thu rồi nên không cần nhắc lại.Cái gì mới thì ta khai triển.Cũ thì dừng lại.
Tớ chỉ có ý kiến như vậy với ngocvu.Mong bạn tôn trọng thành viên khác cũng là chính mình.
Còn bạn hoang_hau- Bạn nhìn lại cái top pic là nhận xét về Thầy Sơn.Bao nhiều ý kiến cũng chung 1 mục đích là nhờ thầy ghi đáp án bài giảng.và khóa luyện thi thầy dạy sát đề hơn.Mình đọc hết bài rồi cảm thấy đủ rồi.Nếu anh hocmai chuyển ý kiến chúng ta đến thì dứt khoát nay mai sẽ có thay đổi.Cần gì mà cứ phải nói mãi.
Huyhoang.Mõi ngưoi có cách cảm nhận riêng bạn à.Mình ko xem trên HTV4 nhưng đã đi học ở Vĩnh Viễn nên mình khá hiểu.Có gì bạn cứ chia sẻ.Thế nhé :)
p/s hoang_hau bạn nên nhìn kỹ lại cái chủ đề đi.Đang nói về thầy sơn.Bạn có ý kiến về bài tập thì ra chố khác chứ.Tự nhiên vô topic này đưa bài tập ra à? Góp ý ai cũng muốn cho hocmai đi lên và ta tiến bộ.Bạn đọch kỹ rồi hãng trách móc ngưòi khác.Cám ơn!
ukm bạn thì giỏi rùi . lời góp ý trc của tớ không đúng với chủ đề tớ nghe bạn tự nói mình có khả năng tự nghe muk chối wa nên phải nói . bạn đọc lại bài tớ viết ở đầu đi xem có đúng chủ đề không . lời nói của tớ vừa rùi là nói bạn đó có khả năng tự học thì hãy down tài liệu ở ngoài rùi muk xem . đăng kí khoá học làm ji . bạn xem bạn nói ra muk ít nhất 2 người phản đối . xem lại mình đi . đừng có kiêu wa . nghe muk muốn ói . bạn xem nói ji để đủ sức thuyết phục chưa . tớ đã dẫn chứng đủ rùi đấy

C

chichken12t1

Kiêu? tôi có nói là tôi học giỏi đâu? tôi chỉ bảo là học phải tìm tài liệu mà học chứ? bạn vào học mãi toàn chê bai mọi thứ.cái gì cũng có mặt nọ mặt kia.thầy có giảng sai-bài có lỗi mình mới biết kiến thức mình chắc.Tôi nói thì bạn bảo thủ chê tôi thế này thế kia.tôi viết bài đâu phải gió chiều nào theo chiều đấy để được cảm ơn.Không có hocmai.vn thì bạn học các web khác.tôi nói những cái đã nói 1 lần thì họcmai đã biết và chắc chắc sẽ phát huy.Bạn không cần phải nói tôi cũng thừa tài liệu để học.Nếu tôi giỏi hóa tôi vẫn thích đăng ký học thêm đó.Giỏi -như thế nào cho là giỏi? mẹo toán đã biết hết chưa? kinh nghiệm đã có chua? Tôi thấy ai học cũng khen thầy Sơn? bên voz với vn-zoom đều rất quan tấm và đánh giá cao về hocmai.vn.Bạn có thầy trên cái topic này chỉ có bạn với 1 số luôn chê trách thầy.Chỉ toàn những bạn đấy chêt trách bên 4r.Bạn đa xem được và hiểu được bao nhiêu? bạn nói yếu thì mới phải học? và hi vọng học thì sẽ đc 7 điểm? ai chả hy vọng nhưng không cố gắng tìm tài liệu và đọc thêm thì đến bao h bạn đạt đc nguyện vọng.Dân chuyên hóa Lê Hồng Phong trường tôi đó còn đăng ký cả LTĐB với luyện đề.Người ta có kinh nghiệm nói cho để hiểu nhưng tính bảo thủ như vậy sẽ không khá được lên.
Em mong anh hocma.cskh đóng top pic này.Vì ọi nguyện vọng về Thầy Sơn chúng em đều nói hết cả rồi.Nếu ai có thắc mắc thì lập topic khác.
Em xin cám ơn hocmai.vn và hy vọng sẽ đáp ứng được những nguyện vọng của chúng em.:)

H

hocmai.cskh

Chào các bạn :)

Là một tổ chức làm về dịch vụ Đào tạo - Giáo dục, Trung tâm Hocmai.vn Online suốt hai tuần này rất buồn khi nhận được những ý kiến chưa hài lòng của các bạn, qua đó chúng tôi biết Hocmai.vn Online còn thiếu, còn yếu rất nhiều. Chưa làm thỏa mãn các bạn, chúng tôi sẽ vẫn còn tiếp tục làm việc để nâng cao hơn nữa, cải tiến hơn nữa các khóa học.

Thêm một lần nữa, mình xin lấy cả sự chân thành để cảm ơn những ý kiến, tranh luận của mọi người ở đây. Thiết nghĩ thời gian không còn nhiều nữa, dù biết các bạn còn nhiều điều muốn nói, nhưng topic nên dừng ở đây để mọi người dành trọn vẹn những ngày ôn thi cuối cùng :).

Tuy còn hạn chế nhiều mặt, nhưng khi các bạn cần sự trợ giúp về học tập, hãy liên hê với chúng tôi, Hocmai.vn Online hứa sẽ phục vụ nhiệt tình, chu đáo các sĩ tử :)

Xin chúc các bạn thoải mái, đạt kết quả cao trong kì thi sắp tới :)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom