bài giảng luyện thi đảm bảo của thầy sơn càng ngày càng chán

Status
Không mở trả lời sau này.
P

peter_pan2302

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

trước tiên e xin lỗi tile đó vì đó chỉ là ý kiến riêng của em
thực chất khi e xem bài giảng về kỹ năng trắc nghiệm thì e rất thích thầy sơn, tin tưởng và đăng ký khóa đảm bảo của thầy, nhưng e thấy những bài giảng của thầy càng ngày càng chán và rất ngắn, ví dụ thì ít, bài tập về nhà thì nhiều, đáp án không lời giải, giống như kiểu kiến thức thầy dạy và bài tập không liên quan j` đến nhau! ít j` thầy cũng cho cái lời giải hoặc hướng dẫn giải trên video chứ! đặc biệt là những bài quan trọng như các pp giải toán!
e không biết có nên tin tưởng vào sự đảm bảo được 5 điểm không nữa chứ huống chi là 7 điểm! hoàn trả học phí, e không cần mà e cần đậu đh! từng góp ý kiến về bài tập nhưng xem như là vô dụng.

P

phuongdung282

quá chuẩn mình cũng thấy vậy các ví dụ cuat thày quá dễ chỉ tương đương với đè tốt nghiệp thui.Bai tập chẳng có cách giai mà giải mãi cũng không ra dáp an.Hay dáp án sai nhỉ.Rõ rang mình làm đúng cơ mà

Q

quangvu4321

ừm! quá chuẩn luôn! hocmai.cskh cho ý kiến đi chứ!
chúng e cần để đậu đh ạ!
p/s các bạn! mình thấy môn hoá trên HTV4 thực sự quá vip luôn! tiếc là thời lượng phát sóng chỉ được 40'. nên bài tập không được nhiều! bài giảng free có thể tốt hơn trả phí nhiều lần chỉ có ở thầy nguyễn tấn trung! các bạn có thể tìm hiểu và học thêm ở thầy!

L

luanvnroom

chuẩn luôn, thời lượng bài giảng ngắn ko thể nói hết được khối lượng kiến thức thì trong bài tập cũng nên có phần giải cụ thể. Nếu chỉ có đáp án thì em mua quyển sách ở bất kì hiệu sách nào tự luyên còn hơn, rẻ chán.

T

thanhbinh_92

góp ý nhiều thế này nhưng k biết bao jo` mới thay đổi được
những môn khác thỳ k nói làm gì
còn môn hóa thỳ đúng là càng ngày càng chán
nản kynh
sắp thy đến nơi mà tình trạng ôn hóa thế này thỳ k bít thy kỉu gì
k đỗ ĐH hoàn trả lại học phí ư?
cái này chẳng ai cần cả
mọi người ở đây đều xác định sẽ thy đỗ chứ chẳng ai mong muốn được hoàn trả lại học phí
nếu biết trước thế này thỳ đúng là đi mua sách về đọc còn hơn

Last edited by a moderator:
C

caothuv45

Thầy Sơn giảng rất dễ hiểu !

Riêng mình học vbài giảng của thầy Sơn,mình cảm thấy rất hay và dễ hiểu,tự mình làm bài tập có nhiều điều thú vị của nó lắm chứ,các bạn cũng có diễn đàn để trao đổi bài tập mà.
Khi nào làm bài tập mà khẳng định được đáp án trong câu là đúng hay sai,khi ấy hãy chuẩn bị đi thi đại học,nếu làm mung lung,chưa thể thi đại học được đâu. :D
ý kiến cá nhân thôi,ong mọi người đừng chém...:D

Q

quangvu321

thế này môn Hoá sao đc 4 điểm chứ hún gì 5 điểm cơ chứ học mà cảm thầy mất thời gian thì học làm gì mình thấy Thầy Sơn chỉ dạy toàn cái vỏ của môn hoá thôi học hoá mà học như vậy thì thôi thi tốt nghiệp cũng xuỵt may mà năm nay hok thi môn hoá chứ !! thế mà khoá luyện thi cấp tốc này cũng có mặt nữa khoá vip dạy như vậy rồi khoá cấp tốc này sao học nếu học phí thời gian quá mà không hiểu đc bản chất điểm chẳng được bao nhiêu thì bỏ luôn đi ! cực kì bực mình với môn hoá hocmai sao không để những thầy khác dạy như thầy Khải , .......

H

hocsinhkhongngoan

thế này môn Hoá sao đc 4 điểm chứ hún gì 5 điểm cơ chứ học mà cảm thầy mất thời gian thì học làm gì mình thấy Thầy Sơn chỉ dạy toàn cái vỏ của môn hoá thôi học hoá mà học như vậy thì thôi thi tốt nghiệp cũng xuỵt may mà năm nay hok thi môn hoá chứ !! thế mà khoá luyện thi cấp tốc này cũng có mặt nữa khoá vip dạy như vậy rồi khoá cấp tốc này sao học nếu học phí thời gian quá mà không hiểu đc bản chất điểm chẳng được bao nhiêu thì bỏ luôn đi ! cực kì bực mình với môn hoá hocmai sao không để những thầy khác dạy như thầy Khải , .......
thôi thì lỡ mua rồi thì cố gắng vậy !
Mong các em khóa sau hãy chọn kỹ càng rồi chọn để k phải học 1 thứ mà mình k muốn. Đừng đọc những cái quảng thây hay hay thì đăng ký hoặc là thấy ng khác học cũng học.

H

hocmai.cskh

thôi thì lỡ mua rồi thì cố gắng vậy !
Mong các em khóa sau hãy chọn kỹ càng rồi chọn để k phải học 1 thứ mà mình k muốn. Đừng đọc những cái quảng thây hay hay thì đăng ký hoặc là thấy ng khác học cũng học.
Hocmai.vn cảm ơn góp ý của các bạn về các khóa học của thầy Sơn :)

Chúng tôi sẽ chuyển những góp ý trên tới thầy Sơn để có những điều chỉnh hợp lí.

Còn về ý kiến cá nhân của mình, bản thân mình đã thực hiện nhiều cuộc tiếp xúc với những bạn học sinh đã học thử, đã đăng kí khóa học của thầy Sơn (khóa đảm bảo, khóa luyện giải đề), phần lớn các bạn hài lòng về phương pháp giảng dạy của thầy. Nhiều bạn đã cảm ơn vì trước khi tham gia, môn Hóa là môn kém, nhưng nhờ có thầy Sơn mà các bạn ấy đã tự tin hơn rất nhiều.

Tất nhiên là có nhiều bạn học giỏi nên thấy thầy Sơn dạy chưa hay, nhưng mình có thể khẳng định, rất nhiều bạn học sinh và giáo viên đánh giá cao thầy Sơn :)

Z

z0_chippy_0z

điều em nhận thấy là ví dụ và bài tập có sự sai lệnh quá lớn,ví dụ thì quá dể còn bài tập nhằn mỏi răg mà vẫn khôg ra, hic, trước đây còn chăm chỉ nghe jảg, h cũng nản dần dần

D

dakmil99

nên nhớ bài tập hoá trong đề thi đại học càng ngày càng khó
vì sách tham khảo tràn lan đủ mọi cách giải cho nhiều dạng bài tập
nên nhóm ra đề thi đại học hoá của bộ giáo dục sẽ ra khó vì học sinh đã bắt đầu pro lên
mà bài tập của thầy sơn lại dễ quá.như vậy sợ ko dc 5 điểm là đúng rồi

trong khoảng vài đề trong khoá giải đề của thầy
em mong thầy ra bài tập khó lên.như vậy bọn em đi thi đại học mới yên tâm được
chứ ra dễ đến lúc làm ko được đề thi đại hoc mất

C

cattrang2601

nên nhớ bài tập hoá trong đề thi đại học càng ngày càng khó
vì sách tham khảo tràn lan đủ mọi cách giải cho nhiều dạng bài tập
nên nhóm ra đề thi đại học hoá của bộ giáo dục sẽ ra khó vì học sinh đã bắt đầu pro lên
mà bài tập của thầy sơn lại dễ quá.như vậy sợ ko dc 5 điểm là đúng rồi

trong khoảng vài đề trong khoá giải đề của thầy
em mong thầy ra bài tập khó lên.như vậy bọn em đi thi đại học mới yên tâm được
chứ ra dễ đến lúc làm ko được đề thi đại hoc mất

mình chỉ góp ý với thầy sơn là nên có phần giải rõ ràng ở những phần bài tập khó..

thực sự đến giờ có những bài mình cũng chẳng có hướng nào để giải, thế nên đáp án

của thầy nên có thêm cái đó .

B

bacho.1

Ý Kiến của mình thế này , đọc những dòng chia sẻ của các bạn mình thấy 2 điều mà bạn nào cũng nói
+ Bài giảng của thầy quá cơ bản
+ BT về nhà quá khó mà không có Hướng dẫn giải chi tiết
Mình đồng ý với ý kiến của các bạn nhưng theo mình thì thế này ;
Đầu tiên là về cách học,ngay từ đầu mình đã nghe trên diễn đàn có câu nói rất nổi tiếng " một GV giỏi không phải một giáo viên biết truyền thụ hết kiến thức mà là một GV biết truyền lửa học tập cho học sinh " . Mình đọc sách của Thầy Cao Cự Giác lời mở đầu cũng có câu này . Bởi thế nên nếu bạn nào mong chờ một GV có thể đưa ra toàn bộ lượng kiến thức giúp chúng ta thi DH thì quả thật rất khó và chúng ta sẽ phải học với cường độ rất cao . Các bài giảng của thấy mình thấy thấy đều cung cấp các dạng toán và cách sử dụng , sau đó là một BT minh họa cơ bản và thỉnh thoảng cũng chen vào một số câu có tầm cỡ nhưng đa phần vẫn là kiến thức cơ bản . Bởi thế nên sau khi bài giảng kết thúc các bạn không thể giải quyết nổi các BT về nhà vì nó chưa đc nói qua , như cách chúng ta vẫn học ở các trung tâm hay nhà cô giáo , thấy giáo bên ngoài .
Theo qui định khóa luyện thi đảm bảo , chúng ta phải xem hết toàn bộ các bài giảng và làm đầy đủ các BT về nhà nhưng việc làm BT về nhà là không thể với nhiều bạn vậy sao các bạn không hỏi thêm các bạn trên lớp , các GV trên trường hay mang lên diễn đàn luyện thi đảm bảo nơi Thầy Khải hoạt động rất nhiệt tình , có tinh thần ham học hỏi và tự học như vậy thì hiệu quả mới cao đc , còn nếu cứ giữ nguyên hình thức học thụ động như bên ngoài thì rất khó để đạt hiệu quả cao
Tóm lại mình muốn nói rằng quan trọng nhất là dựa vào chính bản thân chính tinh thần tự học mới quyết định thắng lợi chứ không phải vì chữ " Đảm Bảo " như tên khóa học này nêu ra .
Góp ý với thầy Sơn và học mãi ; theo em thấy phần chuyên đề về Hidrocacbon và một số chuyên đề nữa như Toán hỗn hợp và tổng hợp nhiều phương pháp ta nên có thêm những bài giảng bổ sung và BT về nhà để bắt kịp các dang mới trong đề thi thử của các trường
Kì thi DH CD sắp đến chúc các bạn thành công , chúc hocmai ngày càng phát triển , em xin cám ơn !;)

H

hoang_hau_810

Ý Kiến của mình thế này , đọc những dòng chia sẻ của các bạn mình thấy 2 điều mà bạn nào cũng nói
+ Bài giảng của thầy quá cơ bản
+ BT về nhà quá khó mà không có Hướng dẫn giải chi tiết
Mình đồng ý với ý kiến của các bạn nhưng theo mình thì thế này ;
Đầu tiên là về cách học,ngay từ đầu mình đã nghe trên diễn đàn có câu nói rất nổi tiếng " một GV giỏi không phải một giáo viên biết truyền thụ hết kiến thức mà là một GV biết truyền lửa học tập cho học sinh " . Mình đọc sách của Thầy Cao Cự Giác lời mở đầu cũng có câu này . Bởi thế nên nếu bạn nào mong chờ một GV có thể đưa ra toàn bộ lượng kiến thức giúp chúng ta thi DH thì quả thật rất khó và chúng ta sẽ phải học với cường độ rất cao . Các bài giảng của thấy mình thấy thấy đều cung cấp các dạng toán và cách sử dụng , sau đó là một BT minh họa cơ bản và thỉnh thoảng cũng chen vào một số câu có tầm cỡ nhưng đa phần vẫn là kiến thức cơ bản . Bởi thế nên sau khi bài giảng kết thúc các bạn không thể giải quyết nổi các BT về nhà vì nó chưa đc nói qua , như cách chúng ta vẫn học ở các trung tâm hay nhà cô giáo , thấy giáo bên ngoài .
Theo qui định khóa luyện thi đảm bảo , chúng ta phải xem hết toàn bộ các bài giảng và làm đầy đủ các BT về nhà nhưng việc làm BT về nhà là không thể với nhiều bạn vậy sao các bạn không hỏi thêm các bạn trên lớp , các GV trên trường hay mang lên diễn đàn luyện thi đảm bảo nơi Thầy Khải hoạt động rất nhiệt tình , có tinh thần ham học hỏi và tự học như vậy thì hiệu quả mới cao đc , còn nếu cứ giữ nguyên hình thức học thụ động như bên ngoài thì rất khó để đạt hiệu quả cao
Tóm lại mình muốn nói rằng quan trọng nhất là dựa vào chính bản thân chính tinh thần tự học mới quyết định thắng lợi chứ không phải vì chữ " Đảm Bảo " như tên khóa học này nêu ra .
Góp ý với thầy Sơn và học mãi ; theo em thấy phần chuyên đề về Hidrocacbon và một số chuyên đề nữa như Toán hỗn hợp và tổng hợp nhiều phương pháp ta nên có thêm những bài giảng bổ sung và BT về nhà để bắt kịp các dang mới trong đề thi thử của các trường
Kì thi DH CD sắp đến chúc các bạn thành công , chúc hocmai ngày càng phát triển , em xin cám ơn !;)
như lời bách nói thì tớ thấy cũng đúng . nhưng lời các bạn nói ở trên thì thấy cũng không sai . bách nói rằng phải có tinh thần tự học tớ cũng góp ý với bạn thế này không phải ai cũng như bạn có được tư duy như bạn . bạn nói vậy là không có tính cộng đòng . xã hội thì phải có người nọ người kia . nếu tớ tự học được thì cũng chẳng phải đăng kí khóa học đảm bảo này . nghe lời giảng cũng không phải là ít thời gian . theo tớ thì thế này " thầy sơn nên cho các ví dụ ở cấp bậc từ dễ cho đến khó , chứ tớ thấy ví dụ dễ muk cứ tương tự nhau à . luk các thầy giảng bài thì cho bọn em làm ví dụ khó 1 chút thì khi nhìn vào đề ĐH bọn e mới không thấy sợ . chứ luk học thì dễ nhìn vào đề cứ như là lấy kiến thức của mình là trứng và giờ phải trọi với đá ý . đi học cô giáo e còn cho bài khó hơn nhìu . và điều e thắc mắc là từ khi đăng kí học đảm bảo e nghe bài giảng đều nhưng lực học cũng cẳng khá lên là mấy . không biết có ai như tớ không nữa . dù sao đấy cũng là góp ý của bọn em . em mong họcmai.vn có câu trả lời nhanh nhất và thỏa đáng với yêu cầu của bọn em . em xin chân thành cảmơn

D

dakmil99

giá mà thầy sơn ra bài tập có độ khó cao như của thầy Phương trong khoá giải đề toán thì tốt biết bao,nhưng mà dù sao thầy dạy lý thuyết khá đầy đủ..thầy ơi vậy bây giờ khoá giải đề của thầy còn 6,7 đề nữa mong thầy kể từ bây giờ hãy ra bài tập hay vào ví dụ như có bẫy trong từng bài tập..gặp nhiều bẫy bọn em sẽ quen ( chất còn dư ít ai để ý lại tác dụng với sản phẩm tạo thành) hoặc khó khó 1 chút..nhưng mà em nghĩ chắc thầy cũng chẳng để ý đến ý kiến của bọn em.vì ở đề số 9 có 1 lần em đã gửi ý kiến của mình lên mong thầy tăng độ khó bài tập nhưng em thấy bài tập vẫn như cũ.dễ hơn hẳn đề thi đại học.

Last edited by a moderator:
K

kentop

Theo mình thấy thì Thầy dạy cũng hay không đến mức xem là dở!!! Mình chỉ muốn là phần bài tập về nhà, thầy nên cho thêm lời giải chi tiết vì đâu phải đáp án cái nào cũng đúng!!! Nhiều cái sai thì sao biết nó sai được!!! Các bài tập có nhiều cách giải, thì sao biết cách nào ngắn nhất để đủ thời gian 1'30" !!! Mong là hocmai sẽ thêm phần này vào!

Q

quangvu321

bay giờ thì góp ý gì nữa cũng vậy thôi chẳng ai quan tâm ý kiến của tụi mình đau.học cho nhiều mà chẳng được bao nhiêu thật là chán . học song mong ước có bài tập để làm để hiểu được bài thế mà in cã đống ra rồi có giải đc mấy câu đau? sao đã học trên này rồi còn ko hướng dẫn giải bài tập về nhà hết đi. thà học lấy chut kiến thức rồi mua cuốn sách nào hay hay ra áp dụng còn hay hơn là đem tài liệu ra in vừa tốn kém vừa chẳng lấy đc kiến thức nữa

B

bacho.1

Bạn nào cần trợ giúp giải BT về nhà của hocmai.vn có thể ép nick mình vào . Xin cam kết giải đáp chi tiết và chính xác giúp các bạn vào tất cả thời gian mình onl
Nick của mình là ; banthieugia_haohoa11
Vì một cộng đồng hocmai ngày một phát triển rất mong sự đoàn kết và chung sức xây dựng của tất cả các thành viên
Thân Ái !

Y

youarenotalone1992

em la hoc tro o hoc mai dang ki hoc khoa hok thay son em mong thay co loi giai chj tiẻt o bai tap ve nha ku the nay thi truot mat e tin tuong nen moi theo hoc

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom