Bài dự thi "Khi tôi là Admin"

Status
Không mở trả lời sau này.

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các em.
Hôm nay là ngày kết thúc cuộc thi "Khi tôi là Admin".
Có khá nhiều bạn nói rằng cuộc thi này "làm khó" các bạn quá. :D nhưng chỉ cần suy nghĩ 1 chút thì chúng ta sẽ tìm ra lời giải thôi mà ^^.
Sau đây chị sẽ đăng tất cả những bài dự thi chị nhận được. Mỗi bài thi sẽ đăng thành 1 BÀI TRẢ LỜI NGAY DƯỚI TOPIC NÀY.
Các em hãy bình chọn bài thi mà các em thấy thu hút, thấy hợp lý và yêu thích nhất bằng cách like bài dự thi đó nhé ^^

Sẽ có 1 bạn khán giả bình chọn nhận đc 1 phần quà may mắn từ 4rum :D

Nào! Bắt đầu nào :D

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @binhroywang@gmail.com

Họ và tên: Nguyễn Thị Bình
Email đang sử dụng: binhroywang@gmail.com
Ngày sinh: 15-04-2002
Địa chỉ: (bao gồm: Tên người nhận quà, địa chỉ người nhận quà, SĐT người nhận quà: Kỳ Hải- Kỳ Anh - Hà Tĩnh
Nội dung dự thi:đặt mình vào vị trí đầy trọng trách- Admin, đề ra kế hoạch phát triển Diễn đàn trong vòng 1 tháng tới, đề ra các quyết định chiến lược và các giải pháp cụ thể để diễn đàn phát triển và thu hút thành viên hơn nữa!!
Trả lời câu hỏi: "Bạn sẽ làm gì trong vòng 01 tháng để diễn đàn phát triển BỨT PHÁ?- Theo em , em là một thành viên nhỏ trên diễn đàn, cũng như bao bạn khác cùng trang lứa và được giới thiệu tham gia diendan.hocmai.vn , nay đã gần 2 năm. Riêng bản thân em nghĩ rằng, trang của HOCMAI cũng như MOON.VN, HOC24H, VIETTELSTUDY,... Bởi vì có khá nhiều trang để chúng em có thể tìm hiểu như thế nên em muốn Diễn Đàn tạo ra một cái gì đó phải thật đặc biệt. Chẳng hạn như ở FanFage Facebook, cần phải làm một cách gì đó để các bạn trẻ có thể theo dõi hoặc chú tâm để ý ( ví dụ như làm một bài báo gì đó,..) Với trong vòng 1 tháng, em nghĩ diễn đàn cần nâng cấp và tạo cấu hình đăng bài viết dễ dàng hơn, có thể cho các bạn tạo ra nhiều abums và các góc chia sẻ khác nhau. Về tài liệu, đề thi, em nghĩ diễn đàn cần có 1 khoảng khung giờ nào đó để tạo cuộc thi, viết, kiểm tra online tặng thưởng điểm thành tích cho những bạn đạt điểm cao , từ đó, các bạn có thể hứng thú tham gia và nâng cao trình độ học tập. Xin hết ạ : p

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @Tuấn Nguyễn Nguyễn

Họ và tên:
Nguyễn Mạnh Tuấn
Email đang sử dụng:nguyentuan18032k2@gmail.com
Ngày sinh: 18/03/2002
Địa chỉ: (bao gồm: Tên người nhận quà, địa chỉ người nhận quà, SĐT người nhận quà. (Lưu ý địa chỉ phải chính xác để nhận quà nhé) Nguyễn Mạnh Tuấn, An Đổ- Bình Lục- Hà Nam, 0912 429 132
Nội dung dự thi: Đặt mình vào vị trí đầy trọng trách này, đề ra kế hoạch phát triển Diễn đàn trong vòng 1 tháng tới, đề ra các quyết định chiến lược - các giải pháp cụ thể để diễn đàn phát triển và thu hút thành viên hơn nữa.
Trả lời câu hỏi: "Bạn sẽ làm gì trong vòng 01 tháng để diễn đàn phát triển BỨT PHÁ?" -Theo em, nếu là một admin, em sẽ đẩy mạnh diễn đàn HOCMAI của chúng ta lên hơn nữa bằng cách:
+ Tạo ra các trang Fan Page trên các thông tin đại chúng như: Facebook, Zalo,... để mọi người có thể tham gia, chia sẻ với bạn bè để nhân rộng HOCMAI Forum Confession đến với tất cả các bạn học sinh
+ Đối với các môn học: Thiết lập, gom hết những bài đăng chưa có câu trả lời, lời giải vào một file để mọi người cùng chung tay góp ý, xây dựng câu trả lời chung
+ Tổ chức các cuộc thi tuần, thi tháng, thi quý, thi năm tại nhiều lĩnh vực môn học khác nhau để mọi người có sự hăng say hơn trong học tập
+ Thường xuyên tổ chức các event, sân chơi giải trí, nơi giao lưu để mọi người thư giãn, xả stress và để gặp gỡ với các bạn bốn phương
+ Xiết chặt kỉ luật với trường hợp vi phạm để tạo ra diễn đàn học tập lành mạnh, lớn nhất...............

Last edited by a moderator:

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @Bé Thiên Bình

Họ và tên: Dương Thị Khánh Huyền
Email đang sử dụng:khanhhuyen.roseduong@gmail.com
Ngày sinh:
03-10-2004
Địa chỉ: Tên người nhận quà: Dương Văn Phương (Phượng)
Địa chỉ người nhận quà: Xóm Yên Hạ (xóm 11)- Xã Hưng Thịnh-Hưng Nguyên-Nghệ An
SĐT người nhận quà: 01667572459
Nội dung dự thi: đề ra kế hoạch phát triển Diễn đàn trong vòng 1 tháng tới, đề ra các quyết định chiến lược - các giải pháp cụ thể để diễn đàn phát triển và thu hút thành viên hơn nữa.
Trả lời câu hỏi: "
Bạn sẽ làm gì trong vòng 01 tháng để diễn đàn phát triển BỨT PHÁ?"
Trả lời:
Để diễn đàn phát triển bứt phá chỉ trong vòng một tháng em sẽ:
1. Tổ chức thêm một số cuộc thi, một số đề trắc nghiệm có chấm điểm cho các thành viên trong mỗi môn học.(phần nào sẽ giao cho các mod phụ tranh các box
VD: Môn Tiếng Anh: mỗi tuần mở 1 topic trong đó có 1 bức tranh và 2 từ gợi ý, để các thành dựa theo 2 câu gợi ý đó viết thành một câu hoàn chỉnh nói về bức tranh đó(khó hơn là một đoạn văn miêu tả) 1 tuần sẽ có kết quả chọn ra 10 bạn có câu trả lời nhanh nhất và hay nhất để thưởng(ở đây nên thưởng điểm thành tích)
Tương tự cho các môn toán.
2. Nhiệt tình giúp đỡ các thành viên trên toàn diễn đàn khi họ gặp khó khăn trong việc sử dụng diễn đàn
3. Để các thành viên hoạt động nhiệt tình và năng nổ hơn thì mỗi ngày thành viên đăng nhập vào diễn đàn sẽ được tăng điểm thành tích(chỉ ứng dụng 1 lần đăng nhập trong ngày)
4. Nếu trong một khoảng thời gian không bị warning hay là được thưởng điểm thành tích thì một warning tự mất đi.
5.tổ chức các event về học tập nhiều hơn, ad cũng nên các nhóm học tập về các môn học theo từng lớp, làm cuộc đối thoại gọn hơn chứ như trước đây, đặt những danh hiệu cho hs từ thấp đến cao, ảnh bìa thì đừng có giới hạn độ rộng được không ạ vì nó cũng gây khó chịu cho vài bạn
6. Thỉnh thoảng tạo một đề thi nhỏ để thử thách thành viên khi thành viên mới lên danh hiệu, Bật chế độ đăng ảnh trong trang cá nhân mỗi thành viên (để có thể đăng ảnh mình thích mỗi ngày, không cần phải đợi đến khi mở album), tạo ra vài shop như là shop làm ảnh..., thêm chức năng thông báo khi người mình đang theo dõi đăng bài viết mới, ở vùng box nhật kí xanh phải có hai chế độ là riêng tư và mọi người tùy theo mình chọn vì đây là nhật kí mà!
7. Về shop ảnh lớn Học Mãi đã có 3 chủ shop về 3 lĩnh vực nhưng nên để 1 trong 3 người đó làm chủ shop chính gọi là người quyết định mọi việc khi các chủ shop phụ bất đồng ý kiến. Dành cho họ một danh hiệu là:QUẢN LÝ SHOP ẢNH HỌC MÃI nhân viên thì có danh hiệu NHÂN VIÊN SHOP ẢNH HỌC MÃI
8.Thường xuyên tổ chức các cuộc thi vẽ tranh, ca hát để chấm điểm và trao giải
VD: Về vẽ tranh:
Sẽ có 1 chủ đề nhất định, các thành viên vẽ rồi chụp chụp ảnh về diễn đàn để được chấm điểm
Về ca hát: Có một bài hát và các thành viên học thuộc, hát thật hay, ghi âm gửi về diễn đàn để được chấm điểm và trao giải.
Dành cho 10 bạn nhanh nhất.
EM XIN HẾT!

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @Võ Thu Uyên

Họ và tên: Võ Thu Uyên
Email đang sử dụng:Itsuka.kotori.142@gmail.com
Ngày sinh: 14/2/2003
Địa chỉ: (bao gồm: Tên người nhận quà, địa chỉ người nhận quà, SĐT người nhận quà. (Lưu ý địa chỉ phải chính xác để nhận quà nhé) Quỳnh Hưng, Quỳnh Lưu, Nghệ An
Nội dung dự thi: Em sẽ đề ra những kế hoạch, đóng góp ý kiến của mình để giúp diễn đàn có thêm nhiều thành viên
Trả lời câu hỏi: "Bạn sẽ làm gì trong vòng 01 tháng để diễn đàn phát triển BỨT PHÁ?"(nêu cụ thể các chiến lược, kế hoạch, hành động cụ thể và khả thi nhất)": Em thấy diễn đàn của chúng ta nên tạo những video quảng bá cho trang web của mình (cũng có thể là các bài văn, phát thanh...) với nội dung là lợi ích khi tham gia diễn đàn rồi đăng lên youtube, facebook, các trang mạng xã hội khác để mọi người cùng xem, cùng đọc và cùng chia sẻ, từ đó sẽ giúp mọi người tham gia diễn đàn của chúng ta nhiều hơn.Diễn đàn nên phát triển cũng như sửa đổi lại cách đang bài viết cho nó dễ dàng với các thành viên mới hơn. Bởi em thấy khi mới vào học ở diễn đàn, thì em khá khó khăn trong việc tìm nơi đăng bài cũng như đăng bài vào diễn đàn của mình. Rồi các câu hỏi cũng nên được chia vào các nội dung như: đã trả lời, hay chưa trả lời để các bạn biết mà vào bình luận cũng như giúp mọi người làm bài. Diễn đàn nên cải tạo lại một số bài giảng của mình, vì em thấy đa sối những bài giảng đều do học sinh đăng và chúng được viết dưới dạng văn bản nên khó để theo gõi và tim hiểu. Và chúng ta cũng nên tổ chức 1 số cuộc thi trược tiếp liên quan đến học tập như: tiếng anh, toán, văn...; liên quan đến giải trí như các cuộc thi hát tiếng anh, thi hát tiếng việt (phần này sẽ do BTC chọn bài và đăng lên, nhiệm vụ của các bạn là trong thời gian nhất định sẽ phải hát thuộc bài hát, hát chính xác, hay và diễn cảm, ghi âm đăng lên để dự thi); hay một số trò chơi như cờ vua, cờ tướng... Bên cạnh đó, em nghĩ diễn đàn nên tạo thêm 1 số CLB về học tập như CLB lịch sử, địa lí (toán văn thì em thấy có rồi), hoạc các CLB vui chơi khác để các bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm với nhau nhiều hơn. Ngoài ra, theo em, thì diễn đàn nên tổ chức khen thưởng cho những bạn đạt điểm cao tyrong học tập cũng như tích cực tham gia các hoạt động của diễn đàn. Em xin hết.

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @Xiao Hana

Họ và tên: Đặng Thị Hồng Na
Email đang sử dụng:tieulongnu26092001@gmail.com
Ngày sinh: 20/04/2001
Địa chỉ: (gửi theo địa chỉ của người quen ạ) Đặng Nhật Nguyệt Như, lớp 10a1, trường THPT Tây Sơn, Tân Long, Phú Giáo, Bình Dương
Nội dung dự thi: "Bạn sẽ làm gì trong vòng 01 tháng để diễn đàn phát triển BỨT PHÁ?"

Thời gian 1 tháng không tính là dài nhưng đó sẽ là thời gian trải nghiệm thú vị của mỗi thành viên. Dựa vào suy nghĩ của bản thân từ lúc là một thành viên mới đến bây giờ, em đưa ra một vài việc nhằm BỨT PHÁ phát triển của diễn đàn.
- Trước hết, em sẽ thay đổi một vài cơ cấu hiện nay trên diễn đàn:
+ Đăng bài viết mới: Các bạn trên diễn đàn nếu là thành viên mới sẽ có nhiều bạn gặp rắc rối trong việc này dù đã đọc hướng dẫn. Nên em sẽ thay đổi cách đăng một bài viết mới theo lối đơn giản hơn: vào vị trí đăng bài viết mới --> Trên thanh tiêu đề sẽ chọn môn học và lớp học theo kiểu của chọn tiền tố hiện nay diễn đàn đang dùng.
+ Sắp xếp trong các box: Box hiện nay chia ra nhiều bài trong một chương theo SGK rất phức tạp nên cần chỉnh lại một chút để các thành viên đỡ rắc rối, chỉ nên chia theo chương và việc thảo luận về vấn đề gì thì để các bạn tự ghi rõ trên bài viết của mình. Hơn nữa các club ở cộng đồng nên trực tiếp chuyển vào bộ phần box học tập thích hợp. Như club văn thơ thì đưa luôn vào box văn. Còn các club như vẽ, hát hãy liên quan đến nghệ thuật thì tạo ra thêm một box chung gọi là box nghệ thuật.
+ Đặt link NÔI QUY DIỄN ĐÀN ngay ở trang chủ để các thành viên chú ý, đọc kĩ nội quy khi hoạt động trên diên đàn để diễn đàn đi theo một quy củ nhất định, có thể dễ dàng đưa vào khuôn khổ hoạt động hơn bây giờ để các QTV khỏi khó nhọc trong việc chỉnh sửa các bài vi phạm nội quy.
- Tiếp theo em sẽ đưa ra một vài hoạt động mới mẻ cho diễn đàn:
+ Âm nhạc là một nghệ thuật có thể hóa giải nỗi sầu hay sự mệt mỏi sau khi làm việc và học tập căng thẳng. Em sẽ tạo một góc nhỏ cho thể loại MP3 mini ở góc nhỏ của diễn đàn với những bản piano nhẹ nhàng khi vào diễn đàn sẽ làm tinh thần thêm thoải mái để các thành viên hoạt động sôi động và có hiệu quả hơn. Dạng MP3 là để khi không muốn nghe các bạn có thể để chế độ ngừng. Hơn nữa để ở một góc của diễn đàn thì chỉ nghe khi vào trang chủ, khi vào các bài viết rồi thì không còn tiếng nhạc, sẽ không ảnh hưởng đến các bạn suy nghĩ và giải đáp câu trả lời.
+ Trò chuyện giao lưu cũng là một phương diện cần thiết khi muốn cùng nhau học tập, tuy nhiên việc tạo ra một bài viết rồi trò chuyện thì chỉ một ngày không có ai nói gì là nó đã đi về xứ sở nào đó không hay. Vậy nên, hãy tạo một trang "Chém gió nên bão" cho toàn thành viên trên diễn đàn dưới dạng một tab riêng như phần album ảnh, không giới hạn từ ngữ và nó sẽ không ảnh hưởng đến bộ phận học tập diễn đàn.
+ Thảo luận với ban điều hành diễn đàn để có thể mở rộng nó đến với các bạn học sinh sinh viên chưa biết như tạo một hoạt động offline nhỏ nhỏ thôi (kiểu như cắm trại hãy dã ngoại chẳng hạn), gửi thư mời đến một số trường học lân cận để mời các học sinh sinh viên ưu tú tham gia hoạt động đó. Nhân sự kiện này quảng bá về diễn đàn, các bạn học sinh ưu tú thì sẽ ham học hỏi và muốn các bạn trong trường cũng có sở thích học tập như mình, họ sẽ nhanh chóng triển khai đến bạn bè người thân. Thế là lượng thành viên trên diễn đàn sẽ nhanh chóng "đông đúc" và trở thành gia đình thứ 2 của mỗi người.
+ Bây giờ là thời điểm cuối học kỳ, có thể tìm hiểu về một vài trường hợp các bạn có gia đình hoàn cảnh khó khăn nhưng vô cùng hiếu học và thành tích học tập xuất sắc và trao cho các bạn một xuất học bổng, dù chỉ là một món quà nhỏ cũng được nhưng nó sẽ nâng cao tinh thần học tập của các bạn như vậy thì việc làm sẽ đúng với hướng đi của diễn đàn vừa giúp các bạn học tốt, vừa tạo thêm một niềm c=tin của các hcoj sinh đối với diễn đàn.
Trên đây là toàn bộ ý kiến của em, mong rằng nó sẽ có ích cho diễn đàn để diễn đàn thêm phát triển :)

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @roates

Họ và tên:Nông Khánh Linh
Email đang sử dụng:khanhlinh11mk@gmail.com
Ngày sinh: 09/12/2002
Địa chỉ: (bao gồm: Tên người nhận quà, địa chỉ người nhận quà, SĐT người nhận quà. Lưu ý địa chỉ phải chính xác để nhận quà nhé): số 62, tổ 13, phường Hòa Chung, tp Cao Bằng, tỉnh Cao Bằng
Nội dung dự thi: Một kế hoạch bứt phá cho một diễn đàn bứt phá
Trả lời câu hỏi: "Bạn sẽ làm gì trong vòng 01 tháng để diễn đàn phát triển BỨT PHÁ?"(nêu cụ thể các chiến lược, kế hoạch, hành động cụ thể và khả thi nhất):
- Để diễn đàn ta phát triển và bứt phá, một kế hoặc cụ thể, rõ ràng là không thể không có, dưới thời " kiểm soát" của em, em sẽ đưa ra một vài thay đổi, ý kiến sau đây:
- Để một diễn đàn phát triển và bứt phá thì trước hết thì cần phải có sự tham gia của nhiều thành viên. Để thu hút thành viên không khó, nhưng mấu chốt và vấn đề ở đây là cần phải có chiến lược. Một số người nói ta có thể quảng cáo, nhưng làm vậy lại mất rất nhiều chi phí và không đạt hiệu quả cao, vì ở đây, diễn đàn HOCMAI đã "có tiếng", số lượng thành viên tham gia cũng khá đông, tâm lí học sinh và ngay cả các phụ huynh ở Việt Nam cũng thường không tin vào những quảng cáo hiện sẵn trên các trang mạng, họ thường nói " Cái gì trên quảng cáo chẳng hay, chẳng tốt? ". Ta cần gây dấu ấn trong mắt mọi người là diễn đàn ta thật tốt, tốt thật sự, thật uy tín chứ không phải vì "nghèo tiền" tới mức phải đi lôi kéo người bằng những quảng cáo nhức mắt : " Bạn đang lo lắng vì ôn thi đại học sẽ không được như ý muốn? ......Hãy đến với chúng tôi......"
-Ở đây, muốn nói rằng, quảng cáo trên các trang mạng, hay "rao quảng cáo" là điều không nên thực hiện
- Để thu hút thành viên, bản thân em nghĩ nên:
+ Đối với các mod: Admin có thể vận động hoặc tổ chức một hoạt động nhằm tăng cường các mod và tmod tích cực giúp đỡ các thành viên, vì em thấy, ngoài một số các mod, tmod luôn tích cực , kiên trì giúp đỡ, gợi ý bài tập cho các thành viên thì còn các tmod " lười" có lẽ chỉ đăng kí, có gắng vài lần để được danh hiệu tmod. Vẫn còn tình trạng như vậy. Mục đích của diễn đàn ta được lập ra chẳng phải là giúp đỡ, giải đáp, học tập cho học sinh thân yêu ?
+ Ngoài ra, lập một box riêng về các tip, bí kíp làm bài thi, cách ôn thi, lập kế hoặc ôn tập, cách học sao cho hiệu quả chúng rất hay. Vì các topic trong box này có thể làm giải tỏa căng thẳng và chỉ ra những cái sai, cái đúng của các bạn học sinh. Những tip, bí kíp,... vê thi cử học hành này cũng được các bạn tìm hiểu trên các trang mạng khá nhiều và em nghĩ nên đưa nó vào diễn đàn để, một khi, các bạn học sinh vào trang ở diễn đàn HOCMAI thì sẽ thấy được nhiều tip hay, bổ ích mà ta sưu tầm được, lần mò lần mò sẽ thấy được cái hay, cách mà các thành viên trên diễn đàn giải quyết bài tập, và các học sinh đó sẽ 70% đăng ký gia nhập diễn đàn.
+ Có một quản lý tự động riêng để hướng dẫn , giải đáp câu hỏi của các thành viên mới cũng là một cách gây ấn tượng tốt với các mem mới.
+ Là admin, em sẽ thay đổi lại designer cho diễn đàn về toàn bộ mặt của diễn đàn cũng như các " tờ áp phích" bởi em thấy các design này chưa ổn, chưa bắt mắt.
+ Là admin em sẽ cho thiết kế những mẫu video có nội dung thú vị, vui vẻ về học tập, thi cử, và tất nhiên là có sự xuất hiện của diễn đàn trong: giúp đỡ, học tập,.... giữa các bạn học sinh, sinh viên. đưa những video đó vào phần quảng cáo trên youtube. Thời lượng của các video này không được vượt quá 40s, không dùng người thật để quảng cáo
+ Lọc từng mảng về học tập riêng, kết bạn, trò chuyện riếng để hiển thị lên bảng tin tránh loãng, khó chịu
+ là admin, em sẽ quay một số clip thú vị về chính em: nhảy múa, linh tinh linh tinh.... chả hạn.
+ Em có quen một người bạn design rất giỏi, rất đẹp, sành sỏi về photoshop
+ Em sẽ nhờ Sơn Tùng MTP, Chi Pu,....với tư cách là người dẫn lối cho các em học sinh để quảng cáo bằng những clip vui, hoặc đén để ta phỏng vấn về thời học sinh,v.v.. của riếng họ nhằm mục đích giải trí

Đó là những kế hoạch cơ bản của em để diễn đàn ta phát triển bứt phá !
Em cảm ơn

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @fcnoname1230

Họ và tên: Phạm Trung Hiếu
Email đang sử dụng:hieu12202@gmail.com
Ngày sinh: 7/12/2002
Địa chỉ:
Tên người nhận quà: Trần Thị Huyền
địa chỉ người nhận quà:Thanh Thủy-Thanh Hà-Hải Dương
SĐT người nhận quà: 0979652418
Nội dung dự thi:

Nếu em là admin của một diễn đàn, em sẽ truyền bá diễn đàn đó cho nhiều người biết VD: bạn bè, người thân,... để rồi họ lại truyền miệng người khác và huy động các thành viên trên diễn đàn quảng bá diễn đàn
Và trên diễn đàn cần có cả những video học tập nữa ạ.

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @Phan Thị Xuân Huyên
(Đề nghị bạn gửi lại những tấm hình bị lỗi cho chị nhé)

Họ và tên: Phan Thị Xuân Huyên
Email đang sử dụng:huyenphan76tk@gmail.com
Ngày sinh:8/5/2004
Địa chỉ: Tam Thái- Phú Ninh- Quảng Nam
Nội dung dự thi:
Trả lời câu hỏi: "Bạn sẽ làm gì trong vòng 01 tháng để diễn đàn phát triển BỨT PHÁ?"(nêu cụ thể các chiến lược, kế hoạch, hành động cụ thể và khả thi nhất)"
Trong vòng 1 tháng là Admin thì em sẽ:
Em thấy diễn đàn của chúng ta chưa có phần cộng phiếu
upload_2017-5-13_16-8-12-png.9344
như hình bên. Em nghĩ phần mềm của diễn đàng học mãi cũng có phần cộng phiếu, rút phiếu đi ạ.
Theo em: có phần cộng phiếu thì sẽ thuận lợi hơn.
Nếu có phần mềm này thì:
+ Câu hỏi của ai đó ( hoặc câu trả lời)hay thì các thành viên trên HMF sẽ +1 phiếu cho câu hỏi( câu trả lời).
+Nếu mà ai đăng câu hỏi sai box hoặc với nội dung nhảm ...( hoặc trả lời nhảm, spam...) thì thành viên trên HMF sẽ trừ 1 phiếu cho câu hỏi( câu trả lời đó)
* Và đặc biệt là khi BTQ tổ chức cuộc thi nào đó mà mỗi bạn trên HMF cần bầu chọn cho thành viên mà họ thích thì chỉ cần vào ấn cộng ( trừ) 1 thay vì phải đăng câu trả lời là " em bầu chọn cho chị@congchuatuyet204" chẳng hạn.
** Quy định về việc cộng ( rút ) phiếu như sau:
Mỗi lần được +1 thì thành viên đó sẽ nhận 2 điểm thành tích
Mỗi lần bị -1 thì thành viên đó sẽ bị trừ 1 điểm thành tích
* Phần cộng phiếu này sẽ được áp dụng cho cả câu hỏi và câu trả lời.
*** Còn 1 cái nữa là diễn đàn của chúng ta chưa có phần mềm chọn câu trả lời hay nhất
upload_2017-5-13_16-23-7-png.9346
Diễn đàn HMF cần tạo phần mềm này.
Câu trả lời hay nhất sẽ được áp dụng cho các box học tập (Toán, văn , anh ,lí,....)
+Khi trả lời 1 câu hỏi nào đó mà người đưa ra cho là đúng thì người ra câu hỏi đó có quyền chọn câu trả lời của ai đó mà họ cho là đúng.
Ví dụ: anh @Đình Hải ra câu hỏi
Chị @congchuatuyet204 trả lời đúng thì anh Hải sẽ chọn câu trả lời của chị Thy là đúng.
** Quy định của việc cộng điểm vào câu trả lời hay nhất như sau:
Câu trả lời của ai mà được chọn là câu trả lời hay nhất sẽ được +5 điểm thành tích.

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @Ngọc Đạt

Họ và tên: Nguyễn Trần Thành Đạt
Email đang sử dụng:hongtrn294@yahoo.com
Ngày sinh: 21/05/2003
Địa chỉ: (bao gồm: Tên người nhận quà, địa chỉ người nhận quà, SĐT người nhận quà. Lưu ý địa chỉ phải chính xác để nhận quà nhé)
+ Tên người nhận quà: Nguyễn Trần Thành Đạt
+ Địa chỉ: 238 Âu Cơ- Lộc Nga- Bảo Lộc- Lâm Đồng
+ SĐT: 01676251769
Nội dung dự thi:
Trả lời câu hỏi: "Bạn sẽ làm gì trong vòng 01 tháng để diễn đàn phát triển BỨT PHÁ?"(nêu cụ thể các chiến lược, kế hoạch, hành động cụ thể và khả thi nhất)
Trả lời:
- Có rất nhiều việc mà một BQT cần phải làm cho trang web của mình như:
+Gia tăng lượt truy cập.
+ Gia tăng thành viên
+ Gia tăng event
+ ...
Nhưng những thứ đó hocmai.vn đang thực hiện rất tốt. Vậy những điểm hạn chế của hocmai.vn sẽ là vấn đề đáng chú ý đến. Có lẽ một tháng là một thời gian ngắn để có thể thực hiện công cuộc đổi mới diễn đàn về hình thức. Vậy thì em sẽ khắc phục một số lỗi cơ bản sau đã:
- Như mọi người đã biết vấn đề trao đổi bài học của diendanhocmai đã có ở trang chủ, nhưng còn việc trao đổi thông tin cá nhân hay là trò chuyện thì phải dùng đến tin nhắn riêng. Đây là một nhược điểm rất lớn của diendanhocmai khi quá trình nhắn tin rườm rà, điền nội dung, phải 1 phút sau mới được gửi tiếp. Trong vòng 1 tháng em sẽ để dành 2 ngày đầu để sửa lại hệ thống hộp thoại, tin nhắn, nâng cấp nên như sau: các bạn gửi tin nhắn, hộp thoại không cần điền nội dung ở khung trên, được gửi liên tục tin nhắn không phải đợi,... Như thế chúng ta sẽ phần nào đơn giản hóa được diendanhocmai rồi!
- Vấn đề quản lí tuyển BQT: chúng ta sẽ tuyển theo hình thức làm test để biết trình độ chứ không kiểm tra đơn thuần là năng nổ. Điều này sẽ khiến chúng ta tìm được T-mod, Mod xuất sắc và có tâm nhất! Đây là một vấn đề nóng. Vấn đề này em làm trong 1 ngày để chuẩn bị nội dung cho các thành viên biết và thực hiện theo.
- Tiếp theo là việc sắp xếp cấu hình, vì mỗi khi tìm một câu hỏi nào đó thì rất khó khăn vì thế sẽ sắp xếp thành 14 hộp tương ứng các phân môn (tạo cấu hình hộp, mỗi hộp là 1 hay 1 vài phân môn, vì box có nghĩa là hộp):
+) Hộp hóa: các câu hỏi môn Hóa.
+) Hộp lí : các câu hỏi môn lí.
+) Hộp toán: các câu hỏi môn Toán.
+ ) Hộp văn: các câu hỏi môn văn.
+) Hộp Sinh: các câu hỏi môn Sinh.
+) Hộp tin: các câu hỏi môn Tin.
+) Hộp Ngoại ngữ chia ra 2 hộp nhỏ (Tiếng Anh và Tiếng Pháp (dành cho các lớp chuyên THPT))
+) Hộp Công nghệ: các câu hỏi công nghệ
+) Hộp Sử: các câu hỏi môn Sử
+) Hộp địa: các câu hỏi môn địa,
+) Hộp các môn đánh giá: các câu hỏi Thể dục, Âm nhạc, Mĩ thuật.
+) Hộp giáo dục công dân: các câu hỏi môn giáo dục công dân.
+) Hộp event, cuộc thi, thông báo: thể hiện các thông báo, quy định, cuộc thi,...
+) Hộp tặng quà online: là nơi giúp chúng ta gửi những món quả tinh thần ý nghĩa.
Các hình hộp sẽ được tạo để ra ở trang chủ. Nhấn vào hộp môn nào thì sẽ vào phần hỏi đáp những câu hỏi của bộ môn đó.
- > Vấn đề này rất cần thiết. Vì thế em làm nó trong 2 ngày tạo cấu hình và sắp xếp nội dung.
- Em sẽ lập ra bảng xếp hạng tháng để tìm ra những thành viên tích cực các hộp môn học để trao thưởng phù hợp. Vấn đề này làm trong 2 ngày,
- Vấn đề tiếp theo là tài chính. Như chúng ta đã biết diendanhocmai có nhà tài trợ nước ngoài, nhưng mỗi khi có event thì tài chính ở đâu? Đây cũng là một câu hỏi. Vì thế vừa đáp ứng nhu cầu đọc của bạn trẻ vừa đáp ứng nhu cầu kinh tế, tài chính của diễn đàn, em sẽ tạo thêm 1 cái thư viện và để có một vài sách miễn phí. Và còn phần còn lại sẽ là sách báo, truyện, tài liệu được bán theo giá định mức. Nhưng không bán online mà cho thuê online, với một sách là bao nhiêu tiền được bao nhiêu lần là tùy thuộc. Nhưng chúng ta cho thuê như thế nào? Các bạn ấy sẽ phải nạp card vào nick sau đó vẫn giữ tiền mặt, nhưng chúng ta quy đổi ra như sau: 1000 đồng= 100 xu. Vậy nếu nạp 50000đồng= 5000xu. Sẽ có hệ thống đổi để các bạn đổi tùy ý. Và xu này chỉ có thể thuê sách truyện. Và có thể chúng ta sẽ đổi khóa học, khóa học 200000 đồng/1 khóa= 20000 xu/1 khóa, đơn vị đồng mà đổi hết sang xu để tiện giao dịch hơn. Và cứ mỗi tháng mình sẽ tổ chức một vài event nhỏ để thưởng xu vào tài khoản. Hay là sau mỗi tháng, ở mỗi môn chúng ta sẽ chọn ra 1 bạn xuất sắc nhận thưởng 5000 xu, chẳng hạn. Hay là mở môt số event hay như, "Ngày vàng, nhân đôi xu nạp trong ngày hôm nay" hay là "Mừng ngày nhà giáo Việt Nam 20/11, event tặng 50% xu nạp trong ngày hôm nay". Tại sao em lại làm vậy, vì em biết và hiểu được tâm lí của các ban học sinh, họ thích cảm giác giàu có nên chuyển hóa về xu, như thế giáo dịch cũng thú vị. Vấn đề này khá khó, nên em dành 5 ngày để làm. Từ đó chúng ta sẽ thu hút được một lượng đông đảo thành viên.
- Tiếp theo là vấn đề họp hành của các BQT. Em sẽ tạo ra một trang riêng để tiện họp hành. Cụ thể em sẽ vào link này để tạo. Và chỉ mặc định cho BQT tham gia mà thoy.
https://hoidapconfess.herokuapp.com/select_team
Từ đó chúng ta sẽ đảm bảo an toàn cho mọi bí mật của BQT. Em sẽ dành 1 ngày thực hiện việc này.
- Vấn đề tiếp theo là nâng cấp anbum ảnh bằng cách có thể chụp trực tiếp trên hocmai. Như thế sẽ khiến nhiều bạn thích thú. Vấn đề này cần nghiên cứu kĩ càng, nên em cần 3 ngày.
- Chúng ta sẽ tạo lập thêm mục Luyện tập để các bạn học sinh có thể ôn tập theo chuyên đề. Sau đó có các trắc nghiệm để các em làm, từ đó biết được số điểm. Chúng ta sẽ thống kể, tạo lập cho mỗi thành viên 1 sổ liên lạc điện tử nhằm thể hiện kết quả học tập. Vấn đề này em dành 7 ngày để làm.
- Chúng ta sẽ thực hiện chức năng "Tiền tệ ảo" là "Bắp" , đây phân biệt hoàn toàn với xu để học tập nhá. Đối với "bắp" chúng ta có thể tích lũy và đổi để được những phần quà thú vị. Đây sẽ thu hút được nhiều bạn. Vấn đề này sẽ hoàn thiện nhất trong 2 ngày.
- Sau đó, em sẽ dành toàn bộ thời gian còn lại để tìm hiểu kĩ vể tất cả các thầy cô, BQT đang tham gia sinh hoạt trên diễn đàn hocmai của chúng ta để đăng một phần giới thiệu về hoc24 với tất cả thầy cô và BQT để mọi người biết được những nhân tài của hocmai, bởi lẽ phụ huynh rất chú trọng chất lượng, khi chúng ta quảng cáo cần quảng bá thành tích học tập và giới thiệu đôi nét về mỗi thành viên BQT để phụ huynh an tâm khi cho con cái học tập trên diễn đàn. Đồng thời sẽ có một link giới thiệu, hệ thống lại lịch sử hình thành, các thành tựu của hocmai để thu hút học sinh, tạo nên dấu ấn tốt đẹp trong lòng phụ huynh cũng như các đối tượng khác.
ĐÓ LÀ NHỮNG GÌ EM MUỐN CỐNG HIẾN TRONG 1 THÁNG.

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @Narumi04

Họ và tên:
Bùi Nguyễn Minh Hảo

Email đang sử dụng: bnminhhao@gmail.com
Ngày sinh: 04-01-2004
Địa chỉ:
-Tên: Bùi Nguyễn Minh Hảo
- Địa chỉ: Ấp Tân Vĩnh Thuận - xã Tân Ngãi - Thành phố Vĩnh Long (nếu có quà thì gửi qua bưu điện Trường An-Vĩnh Long, nó kế trường e, e ra lấy :vv)
- Sđt: 01233910186
Nội dung dự thi:

- Diễn đàn hiện tại hơn có nhiều spam, nếu em là admin, e sẽ bỏ bớt một số chức năng như là "thảo luận chung" gì đó, thường nó sẽ không giúp ích cho học tập, còn nếu giữ lại thì quy định là phải liên quan đến môn học (vd: game tiếng Anh có giải, game trí tuệ có giải,...)
- Viết lại mã code: cho dù e học chưa rành về code cũng như về css, nhưng mà nếu e là admin, e sẽ viết lại mã code của web. Website nếu nhận xét thật thì còn hơi lộn xộn nhiều chỗ, e dùng stylebot có chỉnh sửa nhưng k đủ để nó đẹp được. Website sẽ thu hút hơn nếu nó đẹp.
- Thêm một chức năng, đánh sao: Ta sẽ có 5 sao tất cả, tương ứng cho số câu trả lời được BTQ chọn khi nó là bài viết hữu ích hay câu trả lời hữu ích, số sao sẽ tùy thuộc vào số tick (1 sao vàng = 200 tick, nếu chưa tới thì nửa sao). Dù sao chức năng này cũng hữu ích lắm.
- Sửa lại phần comment: e sẽ viết lại mã code phần comment, phần comment chỉ cần 1 cái avata tròn là đủ rồi, không cần phải quá nhiều chi tiết quá, một khung quá to, hơi chiếm không gian, không gian rộng rãi dễ coi hơn.
- Phần chữ kí quá lớn, phần chữ kí chỉnh lại là: k nên up ảnh, chữ kí chỉ 2 dòng.
- Chức năng bài viết mới, thay vì là những lời nhận xét mới trong một chủ đề, e sẽ biến nó thành nơi có những chủ đề mới. (đã có những nhận xét mới ở chỗ trả lời mới)
- Chia ra: phần thảo luận chung sẽ là bài đăng về ngữ pháp - bài học - những thứ cho hs.
Những phần khác sẽ là những câu mà thành viên muốn hỏi.
- Lúc đăng chủ đề mới, thay vì tiền tố là môn học, ta sẽ để môn học + số lớp (vd: Toán 7). Thế thì k sợ thành viên quên ghi lớp => K ai biết lớp mấy mà trả lời. (E nhớ mấy lần vào khung Toán mà vào lộn Toán 8, ngồi nghĩ nhức óc mà chả hiểu @_@)
- Môn Ngoại ngữ, môn Anh văn, e sẽ sửa thành Anh 6, 7, 8 hay 9 thay vì để Ngữ Pháp, ôn thi vào lớp 10, gì gì gì đó. Cái đó k cần thiết. Tiếng khác thì ta làm vậy, nhưng tiếng Anh ta hc theo chương trình, phải để như các môn khác...
- Sắp tới là hè, nên tổ chức một số game thú vị như là "Tôi là Admin" mà em đang tham gia, e sẽ tổ chức một số game về Tiếng Anh đố vui và thưởng bằng tiền ảo (Bắp) và để thành viên quy đổi.
- Chức năng thành viên đang trực tuyến khi kéo xuống lúc lướt trang chủ diễn đàn, em sẽ bỏ nó đi, nhưng vẫn giữ lại chỗ thành viên đang theo dõi trưc tuyến, nhưng thay vì chỉ hiện avata, e sẽ để nó vừa hiện avata vừa hiện tên, thành 1 hàng dọc.
- Bài viết mới là chủ đề mới.
- Phần trả lời cái thứ trong 1 chủ đề => Giữ nguyên nhưng phần gửi trong họp thư, sửa lại, nhưng messenger, chỉ cần cái avata đủ rồi, và gửi phải nhanh hơn, bấm enter sẽ tự động xuống. Tất cả các cái như (in đậm, in nghiêng,...) ở diễn đàn trong box vẫn giữ nguyên, trong hộp thư bỏ hết, chỉ cần chỗ đánh tin nhăn đủ rồi (lượt bỏ ô có sẵn đi nhưng vẫn có thể làm chúng bằng BBcode)
- Phần trong hộp thư, khồng cần cái tự đề, bỏ luôn cái tựa đề, chỉ cần cái tên người gửi tới là đủ (khi chat vs người ta, em thấy tựa đề chả cần tới :vv)
- Sửa lại chỗ up cover, cover quá mờ so với cover khi đặt cover trên album ảnh.
- Còn nữa: dịch hết tất cả những từ tiếng Anh sang Tiếng Việt (cứ Anh -Việt thế này lộn xộn phết).
- Bỏ chức năng không cho người ta coi tường đi, phải mất công tải link mà người ta không cho coi, bực chết, nhưng vẫn giữ nguyên chức năng cho những ai có thể viết lên tường mình. Thêm chức năng ngoài như là (cho mọi người viết lên hết, trừ ai đó), lỡ ai đó spam tường mình quá mình chặn họ up bằng cách đó.
- Về những nick bị ban do vi phạm quá nhiều, sau một tháng nên xóa hẵn nick đó, dù sao họ cũng đâu thể làm gì nữa. Trong một tháng đó, nếu muốn lấy lại nick, hãy liên hệ qua hộp thư với admin (là em đây :D)
- Album ảnh, hình như hơi dư thừa thì phải, nên suy nghĩ về việc xóa nó (k hẳn là nên).
- Cứ tầm 2-3 năm, chúng ta nên lọc lại Tmod, nâng một số Tmod giúp ích nhiều cho diễn đàn, hạ hay bỏ một số Tmod vô ích, sẽ chọn thêm Tmod mới)
- Luồng tin từ bạn bè, sao lại để tuốt trong cài đặt, nên đó ra thành một nav bên ngoài như (Diễn đàn, Album ảnh, Môn học gì đó,...).
- Đối với việc làm diễn đàn được gọi là nhiều người biết hơn, cái này không cần quảng cáo quá trớn. Em thấy càng quảng cáo thường càng bị ghét hay bị kì thị. Nên đễ cho thành viên biết 1 cách bình thường hay quảng cáo chỉ 1 lần khi cần thiết. Quảng cáo, tân bốc website bản thân quá nhiều không tốt.

Có lẽ trong vòng 1 tháng, làm nhiêu đây đủ chết rồi, khi nào sửa xong giống vầy sửa tiếp. Mong chị chấm nhè nhẹ, mong e được giải, hì hì
- Để làm cho thành viên mới có sự ấn tượng trước website, nếu em là admin, em sẽ thêm 1 bất ngờ, đó là: Khi người ta đăng kí xong, thay vì hiện ra trang web, ta sẽ hiển thị hình con gấu dễ thương, hình động, trên tay cầm 1 cái pháo và đang tung pháo lên. Sau khi tung pháo tầm 2-3 lần, ta sẽ ghi thêm lời chào: Chào mừng bạn đến với diễn đàn học mãi~ Sau khi chào xong sẽ hiện ra bảng giới thiệu sơ về diễn đàn, giới thiệu sơ về cách sử dụng và cuối cùng là giới thiệu sơ về cái thành viên nổi tiếng, BTC mà mem mới cần biết, hoặc là những trò chơi gần đây nhất, những trò chơi hiện tại hay những trò chơi sắp tới và người đoạt giải trò chơi cũ. Dù sao thì việc quen biết nhau trong 1 "bốn phòng" là cần thiết.
bốn phòng => fó rum => forum.
Gợi ý những từ mà cho con gấu hiện ra:
    • Đầu tiên là: chào mừng bạn đến diễn đàn học mãi
      Thứ 2 là: Diễn đàn là nơi học tập, trao đổi, giao lưu, hoạt động dành cho học sinh từ lớp 1 => 12 (nói thì ns vậy chứ thấy toàn từ 6 => 10).
      Thứ 3 là: Bây giờ bạn hãy cùng gấu tìm hiểu sơ lược về diễn đàn nha rồi như mà e đã nói ở trên.
      Sau khi tìm hiểu xong thì chúc ta sẽ chúc mem mới: Chúc bạn có 1 chuyến phiêu lưu thật vui và ngộ nghĩ bên gia đình Học Mãi mới nhá!

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @Một Nửa Của Sự Thật
(Em gửi bổ sung hình ảnh cho chị nhé. Hình e gửi bị lỗi rồi)

Họ và tên: Đỗ Thuỳ Linh
Email đang sử dụng:thuylinht35@gmail.com
Ngày sinh: 17/10/2003
Địa chỉ: - Đỗ Thuỳ Linh
- Nam Thắng – Nam Trực – Nam Định
- 0946596363
Nội dung dự thi:
Trả lời câu hỏi: "Bạn sẽ làm gì trong vòng 01 tháng để diễn đàn phát triển BỨT PHÁ?"

- Xác định đối tượng chủ yếu: Học sinh,sinh viên,giáo viên
- Xác định nhiệm vụ chính: Phát triển một diễn đàn học tập hoàn chỉnh và toàn diện giúp các học sinh sinh viên có thể tham gia kiểm tra,chia sẽ,bổ sung kiến thức kỹ năng về học tập cũng như cuộc sống.
- Xác định kế hoạch để thực hiện nhiệm vụ:
+ Về giao diện web
o Thanh menu : x Cần chỉnh sửa một chút thanh menu( phần diễn đàn, album ảnh,thành viên, môn học), mình nghĩ nút album ảnh là không cần thiết.
x Phần màu trắng bên dưới, nên bỏ cái tìm kiếm trên diễn đàn đi vì ngay cạnh đó đã có hộp thoại tìm kiếm, thay nút đó thành nút tạo bài viết mới như thế sẽ tiện lợi hơn.
o Phần tìm kiếm: x Hình như hơi khó nhằn khi bắt buộc phải viết đúng chủ đề bài viết,thế nên cần có thêm mục đề xuất dưới phần tìm kiếm, như vậy khi đánh một từ bất kì sát với tên tiêu đề sẽ có đề xuất cụ thể, vừa tiết kiếm thời gian lại không tốn công đi mò ở phía dưới.
o Bổ sung : x Cần có phần giới thiệu diễn đàn dưới dạng video trên thanh slide bar, video cần ngắn gọn, đề cập đến một số nội dung tiêu biểu về cách sử dụng, nội quy, lợi ích thành viên… Bởi vì lúc trước khi đăng ký thành viên học mãi xong mình có nhận được một đơn chào mừng và hướng dẫn sử dụng thấy nó vừa dài, vừa không thu hút, vậy rất khó để member thiếu kiên nhẫn đọc hết.
x Cần thêm phần phân chia giữa các bài đăng đã trả lời và chưa trả lời
x Nếu không có video giới thiệu thì có thể tạo ra một trình hướng dẫn trực tuyến và phím tắt riêng cho trình này.
+ Về Box và các bài đăng
o Bài đăng:
x Bài viết quá nhiều tràn lan, gây ra tình trạng loãng bài vì vậy nên xoá những bài spam không cần thiết,trùng lặp,sau đó có gửi thư về người bắt đầu bài viết, bài viết sẽ được hiện trở lại nếu người viết nêu lý do chính đáng
x Bài đăng trả lời, có rất nhiều những trả lời được đánh giá là đúng trước đó những vẫn có nhiều người ồ ạt và trả lời tiếp,thậm chí trả lời không cần thiết chỉ để tăng bài viết hay đợt thử nghiệm “Bắp” vừa qua là để tăng “Bắp”, vậy nên khi một người trả lời một bài viết nào đó nếu bài đằng trước đã có mà bài sau lại y hệt vậy thì sẽ có thông báo trùng bài, nếu thành viên, khách vẫn cố tình trả lời,thì bài đăng xong sẽ bị xoá và gửi thông báo về acc.Trong trường hợp hai người cùng trả lời một thời điểm người này enter trước người kia enter sau thì sẽ giữ nguyên bài viết.Bài đăng trả lời cần có sự đánh giá đúng sai, phần cần thiết không cần thiết để tạo ra bài hoàn chỉnh cho người tiếp cận.( Đây là phần việc của Mod và TMod, các thành viên có thể tham gia góp ý trực tiếp).Cần có nút đánh giá cho phần này,nút đánh giá sẽ hiện nên một hộp thoại điền ý kiến.Nút đánh giá khác với nút Like nhưng nút Like là tiền đề của nút đánh giá.
o Box: No comment.
+ Về thành viên BQT: o Tương tác: Kiểu như có nhiều BQT như vậy ta không care có người khác care và kết quả là không ai care cả.Kết quả, nói riêng về bộ phận học tập, rất ít Tmod, Mod đi trả lời bài đăng của thành viên.Đây là việc đòi hỏi trách ngiệm của BQT, do vậy cần thúc đẩy việc tương tác.
o Sự kết nối: Người xưa nói "Đoàn kết là sức mạnh", không có lý do gì để các BQT không phối hợp với nhau.VD các box cùng kết hợp tạo ra event chung,như vậy sẽ kết nối thành viên các box với nhau,cùng tạo ra một event chất lượng.
o Chất lượng: Nên cắt mod đối một số Mod ,Tmod không cần thiết, thấy việc này admin đương nhiệm đang triển khai nên không đề cập nhiều.
+ Về Event trên HMF cần tạo ra những event đề cao suy nghĩ cá nhân mang tính sáng tạo và trải nghiệm dựa trên thị hiếu của các thành viên.Để đạt được điều này trước hết phải khảo sát tình hình.Sau đó tiến hành tổ chức.Quà tặng thay vì điểm thành tinh nên tặng danh hiệu và sản phẩm vật chất dùng cho học tập.
+ Ngoài lề: o Các thành viên BQT nên đi tham khảo một số cách hoạt động của Web hay diễn đàn khác để đưa ra nhận xét khái quát nhất để vận dụng vào diễn đàn.Là tham khảo chứ không phải sao chép.
o Nên có chuyên mục góp ý cuối tuần để tổng kết.Thời gian diễn ra là 1 ngày kết thúc một ngày khoá trả lời.Việc làm này tăng độ tương tác để mang đến cho thành viên trải nghiệm tốt hơn.
o Phát triển và hoàn thiện app Học mãi mô hình tối giản,để thành viên có thể tham gia tham khảo bài tập trực tiếp với các Mod,TMod.
o Phát triển các CLB online
Q: Bạn nghĩ thế nào về kế hoạch trên,liệu có khả năng thực hiện không?
A: Cũng tàm tạm thôi, có thể thực hiện được, cần trách nhiệm và nhiệt huyết cả BQT
Q: Hình như việc xoá bài đăng gây loãng từ trước tới giờ hơi khó?
A: Đúng thật là hơi khó, đây là công việc cần thời gian mà, nếu có sự sáng lọc từ dữ liệu đã lưu thì có thể sẽ thực hiện được, thời điểm hiện tại phải bắt tay vào thực hành ngay.
Q: Bạn nghĩ sao về việc đi tham khảo?
A: Đây là việc làm cần thiết a~.Tham khảo mới có cái nhìn tổng thể.Khi viết cái này tôi đã đi tham khảo một số bài mà các bạn trả lời trực tiếp trên bài đăng của cuộc thi cũng như các chiến lược về phải triển trang web, các ý kiến góp ý về phát triển forum,cả chiến lược marketing nữa.
Q:Bạn nghĩ thế nào về màu sắc của giao diện diễn đàn?
A: Ổn, rất chuyên nghiệp, phù hợp với một diễn đàn học tập, không hoa lá màu mè như một số diễn đàn khác gây mỏi mắt.

Last edited:

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @Huỳnh Đức Nhật

Họ và tên: Huỳnh Đức Nhật
Email đang sử dụng:nhat6pthvodich@gmail.com
Ngày sinh: 12/3/2005
Địa chỉ: (bao gồm: Tên người nhận quà, địa chỉ người nhận quà, SĐT người nhận quà. Lưu ý địa chỉ phải chính xác để nhận quà nhé)
+ Tên : Huỳnh Đức Nhật
+ Địa chỉ : Tổ 2 thôn khánh thịnh xã tam thái huyện phú ninh tỉnh quảng nam
+ SĐT : 0905367163
Nội dung dự thi:
Trả lời câu hỏi: "Bạn sẽ làm gì trong vòng 01 tháng để diễn đàn phát triển BỨT PHÁ?"(nêu cụ thể các chiến lược, kế hoạch, hành động cụ thể và khả thi nhất)
+Kết nạp thêm Tmod, mod
+Tăng thêm điểm thành tích, cụ thể là:
_tặng cho các thành viên gia nhập diễn đàn lâu lượng điểm thành tích như 1 năm 10, 2 năm 20, 3 năm 30, .............

_ Khi ai đó được thăng chức thì tặng các phần quà như mũ, áo thun, thẻ cào, ................
_ Tặng điểm thành tích cho những người có lượng like nhiều nhất tuần, tháng, năm
+ Lập thêm nhiều sự kiện

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @chi254

Họ và tên: Nguyễn Thị Linh Chi
Email đang sử dụng:linhchi2547a@gmail.com
Ngày sinh:
25/4/2003
- Tên người nhận quà :
Bùi Thị Trang
- Địa chỉ người nhận quà : Xóm Thị Tứ , xã Tân Thành , Huyện Yên Thành , Tỉnh Nghệ An
- SĐT người nhận quà : 0164 6658 165
Nội dung dự thi:

Theo em:
- Thứ nhất : Admin phải lập ra trong mỗi môn một topic với nội dung '' Các câu hỏi thành viên cần giải đáp'' . Mục đích của topic này là : Thành viên sẽ đăng bài vào topic này để cần giải đáp một vấn đề nào đó mà đăng lâu ngày rồi chưa thấy ai hỗ trợ . Thành viên BQT sẽ theo dõi topic này và hỗ trợ cho các thành viên hoặc cứ cuối tháng sẽ tổng hợp lại các câu hỏi chưa giải quyết để BQT hỗ trợ. Đồng thời sẽ tiết kiệm thời gian của các bạn thành viên BQT.
- Thứ hai : Để diễn đàn được nhiều người biết đến thì tích cực quảng cáo diễn đàn trên các trang mạng xã hội như Facebook ; Zalo ...vì giới trẻ rất thường xuyên vào các trang này . Đồng thời, dùng các từ ngữ hay hình ảnh cuốn hút nói lên được tầm quan trọng của diễn đàn để người đọc thích thú mà phải lên diễn đàn
- Thứ ba : Cứ mỗi tháng, Diễn đàn phải cho ra lò những cuộc thi hay về học tập và giải trí . Nhưng chủ yếu là học tập ( Vì diễn đàn ta là diễn đàn học tập mà) . Nhưng các cuộc thi cũng không nên quá khó và căng thẳng tránh trường hợp thành viên nhàm chán. Nội dung có thể mang hình thức trắc nghiệm vì bây giờ thi đại học cũng sử dụng hình thức trắc nghiệm rồi mà.
- Thứ tư : Admin phải tạo được một diễn đàn dễ sử dụng nhất . Vì một số thành viên vào không muốn đọc cách sử dụng rồi không biết sử dụng và dẫn đến việc không muốn vào diễn đàn nữa .Và cũng tránh trường hợp thành viên biết sử dụng cảm thấy khó khăn thì sẽ không tham gia nữa.
- Thứ năm : Diễn đàn muốn nổi bật được hơn các diễn đàn khác thì cần phải khác biệt so với các diễn đàn khác . Diễn đàn tăng cường cho ra những topic tổng hợp cách làm các dạng bài tập như box Anh( Hiện tại chỉ có box Anh có thì phải )
- Thứ sáu : Là một diễn đàn học tập thì diễn đàn hãy ưu tiên cho việc học tập nhiều hơn. Một số thành viên vào hỏi không được hỗ trợ là sẽ sang diễn đàn khác để hỏi ( Ví dụ như một số bạn dẫn link câu hỏi bên diễn đàn khác ) . Như vậy diễn đàn cần có một đầu tư một đội ngũ BQT năng động, chất lượng ,hoạt bát để kịp thời hỗ trợ từ các bạn thành viên.

Trên đây là bài dự thi của em . Em hy vọng có thể giúp được diễn đàn phát triển lớn mạnh .

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @Hải Yến gì đó

Mẫu đăng ký:
Họ và tên:Nguyễn Thị Hải Yến
Email đang sử dụng:candynguyen29062004@gmail.com
Ngày sinh: 29/06/2004
Địa chỉ: Tên: Hải Yến
Địa chỉ: 22,Lê Văn Vận,KP2,Phường Xuân THanh,TX Long Khánh,Tỉnh Đồng Nai
SĐT:0972702451
Nội dung dự thi: Khi mình là một Admin - Hãy đặt mình vào vị trí đầy trọng trách này, đề ra kế hoạch phát triển Diễn đàn trong vòng 1 tháng tới, đề ra các quyết định chiến lược - các giải pháp cụ thể để diễn đàn phát triển và thu hút thành viên hơn nữa.

Trả lời câu hỏi: Cũng như là một thành viên trong diễn đàn Học mãi em sẽ:
1.Giới thiệu cho các bạn ở trên toàn quốc cùng hội tụ lại diễn đàn này để cùng giao lưu, học tập,....và sẽ có cơ hội trải nghiệm các hoạt động học tập, chia sẻ ý tưởng và đóng góp ý kiến về những vấn đề học hành. Hơn nữa là cùng nhau xây dựng một diễn đàn tốt đẹp và phát triển bền vững tại Việt Nam cũng như ở toàn cầu. Không chỉ vậy em cần
+ Cố gắng thực hiện tốt các quy định của cộng đồng
+ Hỗ trợ các thắc mắc của mọi người
+ Cố gắng xây dựng diễn đàn phát triển
+ Luôn chia sẻ các kinh nghiệm mà mình đã biết
+ Luôn tích cực học hỏi đàn anh/chị đi trước......
2.
__ Còn về diễn đàn của chúng ta thì tạo một box Đối thoại “Thành viên diễn đàn Học mãi và các mục tiêu phát triển bền vững” là diễn đàn mà nơi các bạn thành viên được bày tỏ nguyện vọng, ý kiến của mình cùng đại diện các cơ quan, tổ chức liên quan về vai trò và những đóng góp của thành viên cho kế hoạch về sự phát triển bền vững của diễn đàn. Và nơi các bạn chia sẻ những ý kiến của mình về Phương pháp học tập làm cho các bạn học tập theo để hiệu quả ( Mặc dù em đã thấy rồi nhưng cần BQT cần xem lại và làm tốt hơn về phần này và cho các bạn điểm thành tích nếu thấy bài viết về phương pháp học tập có hiệu quả..)
__Em nghĩ là diễn đàn cần đưa ra những video hoặc tờ báo mang tính chất là giới thiệu diễn đàn Học mãi ,học tập ở đó có hiệu quả và lợi ích như thế nào (hoặc đăng lên những cộng đồng mạng xã hội như Face,Zing,YouTobe....) để cùng tham gia và xây dựng một diễn đàn học tập phát triển và tốt hơn nữa.
__Diễn đàn của chúng ta cần thay đổi cơ cấu và nâng cấp diễn đàn của chúng ta vì em nghĩ là để cho các bạn thành viên mới dễ tìm hiểu và đăng bài hiệu quả tại em thấy diễn đàn của chúng còn khó trong việc tìm kiếm bài và đăng và cũng khó tìm hiểu về câu hỏi nên em xin góp ý cũng như là Hoc24 diễn đàn của chúng ta cần làm một Bảng xếp hạng về những thành viên tích cực hoặc những thành viên Ưu tú nhất trên diễn đàn trong hàng tuần hoặc hàng tháng để cộng số điểm thành tích là 1đ để các bạn thấy hứng thú hơn về diễn đàn này.Cũng như về cơ cấu diễn đàn cần phân chia ra của từng Box như Toán, Ngữ Văn,.....Là câu hỏi hay nhất ; Nếu câu trả lời hay nhất thì để lên đầu,...(Mong BQT xem phần này).
__Về tài liệu ôn thi thì cho mỗi khung giờ khác nhau thì hãy cho những đề thi online,cuộc thi viết 1 đoạn văn,.... hãy cho các thành viên bình chọn về những đoạn văn nào hay nhất nếu trên 100 bình luận sẽ được 5 điểm thành tích sẽ làm thu hút nhiều thành viên đăng kí vào diễn đàn để cùng tham gia. Em nghĩ cũng cần phải ra nhiều đề thi hay để cho điểm thành tích ạ.
__ Phần giải trí cho các bạn sau những buổi học căng thẳng thì cho 1 Box thể hiện những bài ca hát về một bài thơ trong môn Văn để các bạn bình luận hay cho những câu đố vui Toán mỗi tuần để các bạn thành viên trong diễn đàn thử sức cùng nhau.
_Và điều quan trọng hơn nữa là mỗi khi có một ngày lễ nào đó như là 8/3 ; 20/11;....để cho các bạn gửi gắm những lời chúc hay ngày Giỗ Tổ Hùng Vương ; Ngày sinh của Bác Hồ;... có thể đặt ra những câu hỏi về những nhân vật ấy để các thành viên trả lời cũng như ôn lại cuộc đời của những vị danh nhân ấy.

__Diễn đàn có thể lập ra một số huy chương để diễn đàn tặng cho những bạn có điểm thành tích cao nhất hoặc một số bạn tích cực trong diễn đàn....v.v...

( Huy chương ở mỗi cái chỉ được 3 thành viên trở xuống)

(Mỗi người nhiêu cái huy chương cũng được …Do BQT xét)

[Huy chương =Hình ảnh do BQT chọn ảnh]

- Ví dụ như:

1. Loại 1
Thành viên tích cực

Thành viên có sáng kiến hay r63

Thành viên ưu tú r25

Thành viên nghiêm túc r21

Thành viên chăm ngoan r106

+(10à 20 điểm thành tích cho mỗi cái)

2. Loại 2: Chia thành mỗi team
(Hướng dẫn: Do mỗi người bình chọn môn mình yêu thích và thấy mình tích cực ở môn đó thì vào team ấy)
-Team Choco ( Toán)
-Team Ice cream ( Văn)
-Team Candy (Anh)
-Team Cake ( Địa)
-Team Cookie ( Lí )
v.v.v…..
(Hình tượng trưng cho mỗi Team do BQT quyết định)
(Tự đặt tên nha về đồ ngọt em hết biết rồi =))
[VD: Nhóm nào hoạt động tốt BQT sẽ tặng từ 10 à 15 điểm thành tích cho mỗi thành viên trong team]

3. Loại 3: Thành viên dược yêu thích
Thành viên được yêu thích nhất năm ♥♥♥ ( Điểm thành tích từ 10à20)
Thành viên được yêu thích nhất tháng ♥♥ ( Điểm thành tích từ 5à10)
Thành viên được yêu thích nhất tuần ♥ ( Điểm thành tích từ 1à 3)

4. Loại 4: Phần Tmod hoặc Mod
(hình huy chương do BQT kiếm. Em sợ bị spam J )
Tmod hoặc Mod được yêu thích
Tmod hoặc Mod được ngiêm túc
Tmod hoặc Mod được tích cực
(Mỗi cái từ 10à30 điểm thành tích)

5. Về Quản lí viên (hihihi (^3^)~~)
[Hình do BQT chọn J]
-Quản lí viên được yêu thích
-Quản lí viên nghiêm túc
-Quản lí viên hòa đồng
-Quản lí viên tích cực
( Mỗi cái từ 20à 40 điểm thành tích)

6. Loại 6: Đủ bộ sưu tập

H M
O Làm tốt một số
điều loại 1 A Làm tốt điều loại 1
C I

7. Loại 7 :( Đặc biệt)
Thành viên làm tốt hết những quy định trên diễn đàn…như tích cực,ưu tú,..v.v… lẫn cả học tập và vui chơi..
Thành viên ấy sẽ được +40 điểm thành tích

__Nếu thành viên nào ưu tú và tích cực nhất từ 3à4 tháng trong 1 năm thì BQT có thể cho thành viên đó tự lựa chọn Title của mình
VD: Thành viên chăm học à Thành viên dễ thương

__Thành viên bất kì theo dõi trên diễn đàn nếu phát hiện được 1 người nào đó phạm 1 trong nội quy của diễn đàn ( tội lớn) phạm nhiều lần mà BQT chưa nói đến mà phát hiện được thì +5 điểm thành tích

__Trong 3 tháng BQT phải chọn trong được một ngày lễ để tổ chức cuộc thi như là thơ ,viết văn ,vẽ về chủ đề ngày lễ đó. Nếu thắng giải BQT gửi quà cho người thắng cuộc.
*Lưu ý
-Không kêu gọi bình chọn bài dự thi dưới mọi hình thức
-Thành viên không được bình chọn dạo
-Do thành viên khác bình chọn

__Ngoài ra diễn đàn có thể ra một box để viết những bài nhật kí của mình trong tuần vừa qua ở diễn đàn ;))

__Có thể 2 năm 1 lần diễn đàn mở một BigGame ra câu hỏi cho thành viên trả lời và chọn số ( từ 1à100) nếu thành viên trả lời đúng là chọn ra 100 bạn nhanh nhất để quay số và có 3 giải.Hết thời hạn BigGame diễn đàn có thể quay số để họn ra người thắng cuộc
Quà tặng ( EM chỉ góp ý =))
+Giải 1: Một tờ giấy đóng khung chữ “Học mãi” (Màu vàng)
+Giải 2: // chữ “Học nữa” (Màu bạc)
+Giải 3: // chữ “Học” (Màu đồng)

__Góp ý cho diễn đàn đừng dùng kiểu Like nữa để hạn chế những trường hợp Like dạo,… V.v…
Mà hãy dùng kiểu số phiếu như trang Lớp 6/7 :
- Nếu được +20 phiếu thì diễn đàn cộng thêm 3 điểm thành tích
- Nếu bị trừ quá 20 phiếu thì trừ 1 điểm thành tích
(Do BQT xét qua các câu trả lời,Các thành viên không nhằm ghét hao85c thích để tăng hoặc giảm số phiếu của ngưởi khác)
[Chỉ áp dụng trong học tập. Còn lại thì dùng Like bình thường]
__Diễn đàn có thể cho ra 1 box để thành viên làm ra một số video dạy học để phát triển khả năng của mình vừa hữu ích cho thành viên khác.
VD: Video dạy Toán,Video dạy Tiếng Nhật,…..
*Nếu video nào nhiều lượt Like+ Nhiều lượt xem+ Nhận xét tốt thì BQT tặng cho thành viên mỗi giải (có 3 giải)
-Giải nhất
“Ý tưởng vàng” +30đ
-Giải nhì
“Chuyên gia” +20đ
-Giải 3
“Cao thủ” +10đ
[Hihi Em mời nghĩ ra]

_______Em xin hết ạ . Hình như hầu hết em toàn góp ý chơi là nhiều =)) Vì muốn thu hút các bạn trẻ ngày nay trên mọi miền đất nước (vì các bạn chỉ biết chơi trên Zalo,Facebook,..) Nên em muốn tạo ra một diễn đàn cực kì thú vị , là một sân chơi vừa học trên diễn đàn Học mãi để thu hhu1t nhiều hơn và tạo ra một diễn đàn ngày càng tiến tiến hơn___

♥♥♥ Em xin hết ạ. Em xin chúc diễn đàn ngày càng phát triển tốt đẹp hơn ạ ♥♥♥ r59

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @lê thị hải nguyên

Họ và tên:lê thị nguyên
Email đang sử dụng:coaihoto@gmail.com
Ngày sinh:11/2/2003
Địa chỉ:
lê thị nguyên
thiệu quang,thiệu hóa,thanh hóa
sđt 0915588526

Nội dung dự thi:
Trả lời câu hỏi: "Bạn sẽ làm gì trong vòng 01 tháng để diễn đàn phát triển BỨT PHÁ?"
-Khi vừa đăng ký vào diễn đàn,mọi người vẫn luôn bất tiện về việc lập topic để hỏi bài vì không biết nó nằm ở chỗ nào.Vì vây mà em thấy nên có phần "đăng chủ đề mới " thêm vào phần đầu trang web để khi các bạn nhấn vào thì có thể đăng một cách nhanh gọn và dễ dàng hơn
-Trong quá trình giúp đỡ các bạn,em thấy có rất nhiều bạn vì muốn cảm ơn mà hiện tại trang web hocmai chưa có phần này nên một số bạn đã đăng lời cảm ơn khiến sảy ra hiện tượng spam.Vì vậy em muốn diễn đàn cho phần like thành 2 loại like và cảm ơn (hơi giống face tí,mỗi tội chỉ 2 loại thôi)
-Trên mạng cũng rất nhiều trang giúp đỡ học tập có phần chọn câu trả lời hay nhất để các bạn có thể lựa chọn câu trả lời mình ưng ý nhất để khi mình quên khi xem lại không phải tìm lại câu trả lời mình cho là đúng và hay nhất nên em thấy diễn đàn ta cũng nên học tập phần này của các trang khác một chút.
-Hè là thời điểm mà các bạn lớp 9 thi lên lớp 10 và các anh chị thi đại học,cao đăng ôn nhiều nhất,vì thế mà em thấy các bạn đăng câu hỏi và tìm đề để làm là rất nhiều ,còn một số còn lại như các bạn học sinh lớp nhỏ hơn thì giảm đi rất nhiều vì ít câu hỏi và chỉ một số topic nhỏ cho các bạn học,mà theo em được biết thì 2/3 số thành viên diễn đàn là các bạn trung học cơ sở ,theo dự đoán của em,nếu cứ như vây thì số bạn đăng nhập sẽ giảm mạnh cho đến khi khai giảng năm học mới.
Vì thế mà em đề nghị các BQT trong thời gian đó có thể chuẩn bị tài liệu để đăng lên cho các bạn đang ôn thi xem để tham khảo,mặt khác cũng tạo ra các topic vừa học vừa chơi cho các bạn lớp thấp hơn theo từng chủ đề bộ môn khiến các bạn không nhàm chán,ngược lại còn thấy thích thú
-Về phần hộp thoại em cũng hơi bất tiện VD khi chúng ta đang giải bài tập cho một bạn nào đó thì có tin nhắn,rất mất công nhấn đi nhấn lại để trả lời cho cả hai và cũng rất mất thời gian.Vì vậy em thấy phần hộp thoại nên có tính năng ghim để dễ dàng hơn trong việc trả lời.
-Diễn đàn của chúng ta tuy là diễn đàn lớn nhưng vẫn có rất nhiều bạn vẫn chưa biết đến bởi diễn đàn về phần quảng cáo trang web trên các trang khác là chưa có,nhất là trên face vì đa số các bạn học sinh,sinh viên thường vào đây để giải trí,lập các nhóm học tập để hỏi bài và học hỏi
Vì thế em cho rằng diễn đàn chúng ta cần quảng cáo trang web của mình để nhiều người biết hơn nữa.VD trong facebook,zalo,........
-Còn về phần gia tài mà chúng ta thử nghiêm lần trước thì em thấy cần xem xét lại vì em thấy có bạn đã đăng bài viết mình hỏi một lần rồi nhưng vần còn đăng ,lập các topic dành cho vui chơi nhiều hơn là học tập nhằm tạo bắp khiến số lượng spam tăng vọt,khiến diễn đàn từ trang web học tập thành trang học tập,vui chơi không đúng nghĩa.

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @huonggiangnb2002

Họ và tên: Nguyễn Hương Giang

Email đang sử dụng: huonggiangnb2002@gmail.com
Ngày sinh: 15/11/2002
Địa chỉ: Lương Xuân Khích, Sòng Xanh, Quỳnh Lưu, Nho Quan, Nình Bình. SĐT: 01656114565
Nội dung dự thi: Đặt mình vào vị trí đầy trọng trách - Admin, đề ra kế hoạch phát triển Diễn đàn trong vòng 1 tháng tới, đề ra các quyết định chiến lược - các giải pháp cụ thể để diễn đàn phát triển và thu hút thành viên hơn nữa.
Chiến lược của em mang tên: "Chia sẻ và gắn kết". Các hành động cụ thể như sau:
1. Tăng sức liên kết giữa diễn đàn và các mạng xã hội đặc biệt là Facebook bằng cách thêm nút "Chia sẻ lên facebook" ở dưới các bài viết. Như vậy, sau khi đọc được các thông tin hữu ích, khi tham gia các topic luyện thi, các thành viên sẽ có thể chia sẻ lên "Phây" để bạn bè cùng đọc, cùng tham gia. Diễn đàn sẽ thu hút được một lượng lớn thành viên.
2. Cho ra đời ứng dụng điện thoại có tên HMForum để mọi người có thể truy cập vào diễn đàn mọi lúc mọi nơi với chiếc điện thoại thông minh của mình.
3. Tổ chức các hoạt động nhằm giúp các thành viên gắn bó với nhau hơn. Đặc biệt là các cuộc thi đòi hỏi sự phối hợp giữa các thành viên. Về phần cuộc thi này em đang có một ý tưởng: Đó là một cuộc thi về kiến thức liên môn. Các thành viên tham gia sẽ được lựa chọn ngẫu nhiên vào 1 nhóm, từ đó thảo luận và làm bài sao cho hợp lí và sáng tạo nhất. Bên cạnh đó, các thành viên không tham gia có thể bình chọn cho đội mà mình thích nhất, người may mắn bình chọn cho đội chiến thắng sẽ nhận được 1 phần quà.
4. Tuyển chọn nhiều hơn các TMod, Mod với năng lực và trách nhiệm cao, để các thành viên có thể yên tâm và tin tưởng hơn nữa vào diễn đàn. Tổ chức các hoạt động giúp BQT diễn đàn gần gũi, gắn bó hơn với thành viên.
5. Mở một cuộc thi làm đồ handmade cho các thành viên sao cho sản phẩm ấy mang dấu ấn của diễn đàn (giống như sổ lưu bút HM, áo thun,...các món quà mà diễn đàn đang tặng cho thành viên) . Sau khi hoàn thành sản phẩm, các bạn sẽ chụp ảnh sản phẩm của mình lên và cho tất cả các thành viên khác bình chọn. Sản phẩm đạt nhiều lượt bình chọn nhất sẽ được phát triển để trở thành một món quà của HMF cho thành viên mang đậm chất của HMF và người đã làm sản phẩm.
6. Thêm trên trang chủ của diễn đàn một trình phát nhạc - một bản nhạc êm ái - để các thành viên đang "lang thang" trên diễn đàn cảm thấy nhẹ nhàng, bớt căng thẳng sau những giờ học tập, làm việc.

Em xin hết!

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @Trafalgar D Law

HọHọ và tên: Trương Tiến Dũng
Email đang sử dụng:khongtaisao733@gmail.com
Ngày sinh: 22/10/2001
Địa chỉ: Thôn Hội Tiến 2,xã Quỳnh Lưu,huyện Nho Quan,tỉnh Ninh Bình
Họ và tên người nhận:Trương Khắc Thuận. Số điện thoại người nhận : 0915167133
Nội dung dự thi: Em sẽ đề ra những kế hoạch, đóng góp ý kiến của mình để giúp diễn đàn có thêm nhiều thành viên và hoạt động tốt hơn

_ Phần topic :
Tạo thêm cho mỗi topic một khung chat riêng để các thành viên vào xem bài có thắc mắc,có ý tưởng bàn luận có thể nói ở đấy để giảm tình trạng spam.
_ Phần Box Cộng Đồng Học Mãi :
Các topic khi đăng sẽ chuyển thành dạng khung chat để giảm thiểu tình trạng câu bài viết từ box này (đương nhiên phải có hệ thống thông báo về việc có bình luận mới ở khung chat cho thành viên nào có nhu cầu theo dõi)
Nghỉ hè đã đến,nên tạo thêm một số topic thi thố để phục vụ nhu cầu giải tỏa tâm lý học hành sau một năm học cho học sinh và một số topic tâm lý cho các thành viên đang ôn thi cấp 3 + ôn thi đại học

_ Phần status: Tạo thêm các biểu tượng cảm xúc cho status để diễn đàn phong phú hơn,đặc sắc hơn.Nên chia status thành 2 khu :
+ Khu 1: status nhờ giải bài : hiện nay có một số thành viên dùng status làm chỗ nhờ hỏi bài,đăng status có link một topic nào đó để mọi người chú ý hơn : nên chia cái này riêng ra
+ Khu 2: status cảm xúc : là nơi để thành viên bày tỏ tâm trạng của mình
Cái phân loại này chỉ cần đội ngũ kĩ thuật tạo khu còn đăng ở đâu là do các thành viên tự giác
_
Phần luật pháp :

Tạo nên một loại đối thoại tự động của BQT khi có thành viên mới gia nhập,đối thoại này sẽ tự động gửi vào đối thoại của thành viên đó sau khi thành viên đó đăng kí, nội dung bao gồm : luật của diễn đàn; cách sử dụng diễn đàn và danh sách các BQT khu học tập để thành viên có thể nhờ sự trợ giúp khi cần một cách nhanh nhất
_ Phần quảng bá diễn đàn :
Tạo ra một số video và củng cố lại trang facebook của diễn đàn. Phần video thì sẽ được đăng lên youtube,trang của diễn đàn và cần sự hợp tác của các thành viên để share video đó đến với nhiều người hơn.
Trang facebook của diễn đàn chưa được thu hút lắm,cần một đội ngũ Admin của trang có trí tưởng tượng phong phú,biết chế ảnh để đăng lên diễn đàn hằng ngày nhằm tạo nên tiếng cười cho mọi người sau nhiều căng thẳng trong cuộc sống.
_ Nên tạo ra ứng dụng vẽ hình trên diễn đàn vì theo em thấy hầu như môn nào cũng cần đến bảng,hình vẽ.
_ Triển khai việc truy cập diễn đàn bằng nhiều thiết bị khác nhau (không chỉ giới hạn ở PC hay một số hệ điều hành mobie khác.
_ Về phần BQT :

Nên tạo ra giới hạn thành viên BQT cho từng box. Ví dụ : box Toán sẽ chỉ được tối đa : 2 T-mod cho 1 khối ; 1 Mod cho 2 khối và một nhóm trưởng
Tạo nên hệ thống luân phiên chức vụ : khi một BQT không còn năng nổ vì một lý do không chính đáng thì BQT tổ chức một cuộc bỏ phiếu kín về việc có nên cho thành viên này tiếp tục ở trong đội ngũ BQT hay không.Nếu thành viên đó rời khỏi BQT thì BQT sẽ lại tổ chức họp bàn tìm nhân tài đang hoạt động năng nổ ở diễn đàn lên thay thế vị trí phù hợp.
Điều này sẽ tạo nên tính tích cực cho từng người (nếu có vấn đề về vất vả thì trong tương lai bạn sẽ gặp điều này rất nhiều chi bằng làm quen từ bây giờ cho dễ sống :) )

Last edited:

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @Thư Mun

Email đang sử dụng:dangthu6a@gmail.com
Ngày sinh:30/9/2004
Địa chỉ: Đặng Thư-Vĩnh Tường
Nội dung dự thi: Mình sẽ làm cho diễn đàn nhiều người tham gia hơn
Trả lời câu hỏi: Theo bản thân, mình nghĩ ta cần thêm, phát triển những mục sau:
- Trang trí diễn đàn lộng lẫy
- Thêm một chút âm nhạc
- Tạo ra một vài mục giải trí
- Thêm hình mặt cười
- Tạo màu chữ tên
- Tạo Câu Lạc Bộ
- Lập phòng chat

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi của bạn @Kaity Võ

Họ và tên: Võ Thị Mỹ Duyên
Email đang sử dụng:hocsinh.trienvong100@gmail.com
Ngày sinh: 31/3/2004
Địa chỉ: Tên người nhận quà: Võ Thị Mỹ Duyên
Địa chỉ người nhận quà : Khối 12- Thị Trấn- Thanh Chương- Nghệ An
SĐT người nhận quà: 0977324923
Lời lẽ có gì chưa hay mong mọi người bỏ qua!
Nội dung dự thi: "Bạn sẽ làm gì trong vòng 01 tháng để diễn đàn phát triển BỨT PHÁ?"

Làm 1 admin đầu tiên đó là 1 niềm vinh dự rất lớn đối với em và càng cảm thấy bản thân phải cố gắng phấn đấu.
Trong vòng 1 tháng:
I) Giai đoạn đầu: Chuẩn bị: Để mọi người tự tìm đến chứ không phải mình tìm tới họ
Là 1 diễn đàn bứt phá, phát triển điều đầu tiên không thể thiếu chính là phải có được sự tin cậy ở mọi người cũng như cách họ tin tưởng tuyệt đối vào 1 admin vậy!
+ Theo quan điểm của bản thân em, hiện tại chúng ta cần nhiều thành viên biết đến và hoạt động trên diễn đàn. Như em biết thì diễn đàn mình đã có 1 trang fanpage chính thức và một lượng người theo dõi cũng không vừa, bởi vậy chúng ta có thể đăng lên một số hoạt động của diễn đàn giúp ích tới việc học tập của các bạn học sinh.
VD: Mùa thi Đại học đang đến gần và bên diễn đàn chúng ta đã có những đề thi, kinh nghiệm,... của các bậc tiền bối đi trước, chúng ta có thể đăng lên trang fanpage của diễn đàn cùng thảo luận từ đó những ai chưa từng tham gia diễn đàn thì lại càng muốn tham gia.
+ Theo em diễn đàn nên mở những HĐ như Tự hào tôi là thành viên diễn đàn học mãi nữa!
II) Giai đoạn 2: Tác chiến
+ Với diễn đàn mình thì em nghĩ nên có mục GIỚI THIỆU VỀ 4FORUM :D để khách hoặc thành viên mới ghé qua còn tìm hiểu.
+ Đối với em khi còn là thành viên mới vào diễn đàn còn rất lúng túng rồi tìm mãi mới thấy cái mục sổ tay Hướng Dẫn. Và không chỉ em mà 1 số bạn khác cũng vậy , nên khi họ mới đăng kí tham gia thì chúng ta nên gửi đến thông báo cho họ về việc sử dụng diễn đàn kẻo lại vi phạm thì khổ cho họ.
+ Một số điều đối với quá trình học tập: - Khi chúng ta gõ công thức toán học thì nên để cả bảng chọn bên ngoài phần trả lời luôn vì cứ gõ công thức xong lại lỡ tay thoát ra thì lại mất hết.
- Mở thêm 1 chức năng vẽ hình trong toán học ngay trên bài trả lời là 1 điều đáng cần
- Ra mắt tập san học tập theo các môn học theo từng tháng.
- Trong phần tin nhắn sẽ lập một thùng rác chứa tin bị xóa.
- Thỉnh thoảng tạo một sân chơi về sáng tạo cho các thành viên cũng vừa học, vừa giải trí.
+ Sau vài tuần đối với học sinh mới với vai trò là 1 admin em sẽ lập 1 góc hỏi han về những trở ngại trong việc sử dụng diễn đàn và mọi người cùng thảo luận.
+ Tổ chức 1 buổi livestream trò chuyện định hướng cho diễn đàn là 1 điều em nghĩ nên cần sau vài tháng.
+ Em nghĩ câu trả lời đúng nên được kiểm duyệt và đánh sao. Từ đó lập sao cho mọi người đồng thời để các thành viên biết được mức độ HĐ tích cực là bao nhiêu.
+ Lập thông báo về Hđ của người đang theo dõi.

Cuối cùng: Không chỉ riêng ad mà mọi người sẽ phải biến 4forum là nơi duy nhất ở đó chúng ta đối xử với nhau như những người Anh, người Chị, người Em của mình và ngược lại. Ở đó Chúng ta chia sẻ cho nhau tất cả những vấn đề trong công việc, học tập và dành cho nhau sự tôn trọng cũng như những tình cảm tốt đẹp …
Chúc diendan hocmai càng phát triển các thành viên hoạt động tốt và chúc mừng sinh nhật diendan hocmai.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom