bai cuc kho' lun ne`

P

peopeo_beobeo

Last edited by a moderator:
C

congchualolem_b

àh há, cái ni trúng mánh tớ rồi^^! trong chuyên mục Tấm Cám tớ có nêu 1 kết thúc mới cho truyện tấm cám đó,bn có thể tham khảo lại ở topic Cô tấm ác hay thịên á :)

F

finallysro

mình có bài này đoạn kết của Tấm & Cám hok ghe tỡm như bản góc nhưng vẫn ý có kết thúc ấy ...........
Tấm lên ngôi Hoàng hậu, Cám bị đuổi khỏi cung. Tấm loan thông báo về tội ác của mẹ con nhà Cám. Dân làng thấy vậy, đuổi mẹ con Cám ra khỏi làng. Bọn chúng phải đi tha phươg cầu thực. Cám vì không chịu được khổ sở lên chết. Dì ghẻ thấy con chết, hối hận về việc mình đã làm, cũng chết theo ~~> Cái chết vì tự dằn vặt còn nghiệt ngã hơn nhiều so với nh~ đau đớn thể xác.Dừng chê nha :p:p:p

C

congchualolem_b

Tớ k thik để Tấm jíêt Cám mà tớ mún mượn lực lượng siêu nhiên hay ng khác đại diện cho Tấm trừng trị....tớ nghĩ có thể sau khi Tấm về cung mẹ con Cám bị lật mặt..1 phần sợ sệt...1 phần xấu hổ....Cám càng ghanh càng thấy hỗ thẹn.....Tấm rất jận nhưng k thể jiết...kòn với Vua ông lại jận dzữ và quyết trừng trị thẳng tay....cho chém đầu thị chúng...ngày xử trảm jông tố nổi lên....sấm chớp đùng đùng....chưa kịp chém thì có tia chớp đánh chết cả 2 rồi sau đó vua cho đem xác phơi thây bảy ngày nhưg vì thương mẹ thương em Tấm xin chôn cất và đc đồng ý....bn thía sao...hình ảnnh Tấm đc nâng lên nhưng mẹ con Cám vẫn bị trừng trị thik đáng....

H

hongcogai

sao hai bạn ác quá vậy sao không mở ra cho người ta một con đường cơ chứ .Hayx để cho tấm làm hoàng hậu còn cá thì lấy một vị quan trong chiều do tấm lựa chọn .Conf với mụ dì ghẻ thì cho mụ ta sống chung với vợ chồng nhà cám
đấy như thế có phải là tốt hơn không
HÃY MỞ CHO NGƯỜI KHÁC MỘT CON ĐƯỜNG ĐI NẾU BẠN CÓ THỂ
mà làm như vậy là đã góp phần tôn vinh vẻ đẹp nhân hậu của tấm

Top Bottom