bài bảo toàn e hay

K

kimchung94

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

các bạn ơi giúp mình giải dạng bài này với
cho 3,61 g hh Zn,Al,Cu chaý hết trong oxi dư chấy rắn thu được nặng 4,67 g cho tác dụng với dd HNO3 loãng dư thì thu được dd X và 0,224 l khí ở dktc (sp khử duy nhất).cô cạn cẩn thận dd x ở nhiệt độ thấp thì thu được m g muối.tìm m

D

desert_eagle_tl

mol O lẻ zư vậy :-ss :-ss :-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS @-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-) , bạn xem lại đề bài được không ^^!

T

thuthuatna

cho 3,61 g hh Zn,Al,Cu chaý hết trong oxi dư chấy rắn thu được nặng 4,67 g cho tác dụng với dd HNO3 loãng dư thì thu được dd X và 0,224 l khí ở dktc (sp khử duy nhất).cô cạn cẩn thận dd x ở nhiệt độ thấp thì thu được m g muối.tìm m

bài này sai đề rùi
B1:tính số mol Oxi
(4,67-3,61)/16= lẻ quá:(
B2; dùng bảo toàn e

A

ahcanh95

mol Oxi lẻ cũng là 1 vấn đề , thứ 2 là khí gì , NO hay N2O

Nếu N có chỉ số 2 thì lại ra kết quả khác.

A

anhsao3200

Khi oxit tác dụng với axit thì chỉ sinh ra muối và nước bạn nhé ở đây có khí bay ra là đề bài có vấn đề rồi bạn xem lại đi

Top Bottom