"bà nội"-tôi ko hiểu!

B

baby_banggia34

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tôi luôn tự hỏi chính mình rằng tôi có bà nội hay ko?
Khác hẳn vs những j các bạn nghĩ,bà tôi hờ hững vs chúng tôi ko phải vì gđình tôi ko có anh em trai,cũng ko phải vì mama tui ko wan tâm đến bà mà vì đối vs bà thì dường như bố tui ko phải là con bà,mằc dù bố chưa từng làm điều j có lỗi.
Từ ngày tui vừa cất tiếng chào đời cho đến tận bây giờ,tui chưa 1 lần đc bà ôm vào lòng mà âu yếm,vỗ về,chưa 1 lần đc bà khen,chưa 1 lần đc bà hỏi thăm tình hình sức khoẻ,học tập và còn bao nhiêu cái 1 lần như thế nữa.........,chắc tui ko thể kể hết đc.
Bà đến nhà tôi chơi,bà vào phòng tôi và có lẽ niềm vui trong bà là mỗi lần tìm ra đc khuyết điểm j trong tôi.Bà đã nói vs mọi ng là tôi ngu ko phải trong học tập mà tôi ngu khi mỗi lần bà đến chỉ bít chào,bít pha nc mời bà rồi.......câm.Thử hỏi cả vài tháng bà mới đến nhà tôi đc 1 lần (mặc dù đi từ nhà bà đến nhà tôi chưa đc 5'còn nhà các bác thì bà phải đạp xe đến cả tiếng đồng hồ) còn nếu tôi đến thì bà gần như là muốn đuổi về,vậy thì tôi bít nói j vs bà cơ chứ. Trong mắt bà, tôi chẳng là j cả...........
Liệu tôi có bà nội hay ko???????????

P

phaodaibatkhaxampham

có những cái mất rồi mới thấy hối tiếc
có những người rời xa rồi mới thấu hiểu giá trị :-<

C

chile1911

Bạn hạnh phúc hơn mình rồi, bạn còn có bà để đc la rầy trách mắng, để đc gọi 2 tiếng "bà nội". Còn mình thì ngay cả mặt bà ngoại mình cũng ko pít vì ngoại mất lúc mình chưa sinh ra. Mình chỉ thấy mặt bà nội thôi nhưng nội cũng mất lúc mình còn nhỏ. Mình thèm đc gọi hai tiếng " ngoại ơi, nội ơi" lắm nhưng ko đc. Mình hiểu đc tâm trạng của bạn khi bị nội bỏ rơi. Nhưng bạn hãy hiểu và thông cảm vì người già thường hay khó tính. Biết đâu bề ngoài lạnh lùng thế nhưng bên trong nội rất thương bạn thì sao. Nếu ko tiện nói với nội thì bạn có thể viết lá thư bày tỏ cảm xúc của mình để hai bà cháu hiểu nhau hơn. Mình tin là lúc đó nội sẽ thương và wan tâm bạn nhìu hơn thôi

B

baby_banggia34

tuy bà nội tớ thế nhưng tớ luôn đc an ủi vì bà ngoại lúc nào cũng bên tớ,bà luôn an ủi,động viên tớ,bà yêu tớ nhất mà
trong tớ,bà ngoại là tất cả!
tớ yêu bà nhìu lắm!

T

tienduc07

Theo anh nghĩ thì bà nôi ko ghét em đâu.Chỉ do ko tiếp xúc với bà nhiều khiến cho tình cảm của bà nội và em ko được như bà ngoại.Cũng đừng lấy đó làm buồn bởi em còn có FAM,gia đình thứ 2 của em mà ;)
Hãy luôn vui vẻ và đừng tự ti vì điều đó.

D

doremon91

chắc có khi bố bạn là con nuôi đó , mình nghĩ là thế........................................................................

B

baby_banggia34

chắc có khi bố bạn là con nuôi đó , mình nghĩ là thế........................................................................

bố mình là con ruột của bà,có 1 điều mà bây giờ mình mới dám nói,thực ra bác cả nhà mình là con riêng của bà,ông bà chia tay.Bà nuôi bác cả và cô út,còn ông nuôi bố mình.Từ đó bà coi như là chỉ có 2 ng con,bố mình trở nên lạc lõng. Bây h cũng thế,bà vẫn là bà và ko ai có thể thay đổi được suy nghĩ của bà

M

miumiu_emchuabityeu_94

ko có một người cha người mẹ nào ghét con cái cả
bố mình đẫ hối hận khi bố trưởng thành chưa kịp báo hiếu thì bà mất
vậy cậu hãy thử tìm mọi cách để gần bà
cậu hay lại gần bà hơn mặc dù bà bà ghét nhưng kệ
hay làm cho bà cười hay pha trò tỏ ra m` thật tinh nghịch và dễ thương
nhỏ tóc trắng cho bà
hay thử bịa chuyện j` kể cho bà cũng đc
tóm lại cậu phải làm hết sức mình để gần bà ko cậu sẽ hối hận như bố tớ đấy

T

thienthannho_nt30

nghe cậu kể sao mà giống tớ thế, nhưng bà ko có tìm gì về khuyết điểm của tớ
bà ít khi đi lại nhà tớ chơi mà chỉ wa nhà bác kế bên, cái gì bà cũng cho bên ấy còn bên này thì ko nhiều lần tớ nghỉ.........
Mấy năm sau
sau khi tớ học xa nhà xa bà thì nghe ba mẹ tớ kể lại........... bà khóc..........ko biết bà nhận ra lỗi mình hay vì bà ko thật....

C

chauhien93

Bạn ơi, đừng vội đánh giá như vậy. Ngay bản thân tôi, bây giờ mới thấy hối hận những điều mình đã làm với nội. Đã ba năm ko gặp nội .................................

T

traitimvodoi1994

Tôi luôn tự hỏi chính mình rằng tôi có bà nội hay ko?
Khác hẳn vs những j các bạn nghĩ,bà tôi hờ hững vs chúng tôi ko phải vì gđình tôi ko có anh em trai,cũng ko phải vì mama tui ko wan tâm đến bà mà vì đối vs bà thì dường như bố tui ko phải là con bà,mằc dù bố chưa từng làm điều j có lỗi.
Từ ngày tui vừa cất tiếng chào đời cho đến tận bây giờ,tui chưa 1 lần đc bà ôm vào lòng mà âu yếm,vỗ về,chưa 1 lần đc bà khen,chưa 1 lần đc bà hỏi thăm tình hình sức khoẻ,học tập và còn bao nhiêu cái 1 lần như thế nữa.........,chắc tui ko thể kể hết đc.
Bà đến nhà tôi chơi,bà vào phòng tôi và có lẽ niềm vui trong bà là mỗi lần tìm ra đc khuyết điểm j trong tôi.Bà đã nói vs mọi ng là tôi ngu ko phải trong học tập mà tôi ngu khi mỗi lần bà đến chỉ bít chào,bít pha nc mời bà rồi.......câm.Thử hỏi cả vài tháng bà mới đến nhà tôi đc 1 lần (mặc dù đi từ nhà bà đến nhà tôi chưa đc 5'còn nhà các bác thì bà phải đạp xe đến cả tiếng đồng hồ) còn nếu tôi đến thì bà gần như là muốn đuổi về,vậy thì tôi bít nói j vs bà cơ chứ. Trong mắt bà, tôi chẳng là j cả...........
Liệu tôi có bà nội hay ko???????????

đâu pải zậyđâu ,bạn hãy xem xét kĩ đi chứ đừng vội kết luận zậy nha .Tớ ko còn bà nữa nên tớ rất hỉu cảm giác ko có bà
bn nêngần gũi và quan tâmvs bà biếtđâu bà sẽ nói j đó vs bn

E

echcon_lonton_dihoc

eck hok có nội,eck chỉ có ngoại thui.
ngoại eck thì thương eck lém,những ngoài cao tuổi rùi nhùi chuyện ngoại nhớ nhầm rùi đổ oan cho eck.
nhùi lúc eck zận ngoại lém,vì eck đâu có làm zậy mà ngoại cứ bảo eck làm rùi đi nói với mọi người như zậy.
thụi bít làm sao hả bạn,ngoại eck cũng như nội bạn tất cả đều đã cao tổi
hok bít còn ở bên chúng ta bao lâu nữa.
đành kệ thui.
ai hủi thì thông cảm cho mình,ai hok hủi cũng hok sao kệ họ.

Top Bottom