Anh Quang có thể chỉnh lại không ạ

B

bacho.1

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Anh có thể bỏ chút thời gian ra để sắp xếp lại bài tập về nhà phần Đại Số 12 Học thêm của thầy Khải không ạ
Nhất là phần tích phân , em là lính mới của phần này do mới học nên nhiều bỡ ngỡ lắm , học xong làm bài tập về nhà thì nhiều bài chịu không làm nổi đến khi xem đáp án thấy BUỒN phương pháp em chưa học thì lại có trong phần bài tập về nhà em vừa làm VD Bài 1 các tích phân cơ bản BTVN lại có cả phần bài tập của phương pháp tích phân từng phần và các phép biến đổi tích phân nâng cao , như vậy sẽ rất khó để học và sẽ gây cảm giác chán nản cũng như ức chế trong em và nhiều bạn tham gia khóa học thêm này .
Mong Anh Quang và BQT sớm khắc phục điểm này để em và các bạn có thể thu được hiệu quả tốt nhất từ các bài học của học mãi cũng như thời gian tự luyện sau khi học
Cám ơn Anh nhiều

H

hocmai.toanhoc

Phản hồi của hocmai.toanhoc ( Trịnh Hào Quang)

Về vấn đề này em đã gọi điện và Anh cũng đã nói rồi.
Các phương pháp tính tích phân cơ bản trong đó chắc chắn có đổi biến loại 1, loại 2 và từng phần. Học xong 3 phương pháp này làm bài tập là hợp lí.
Nếu chưa học thì có thể để lại khi nào học xong làm lại. Tất nhiên mình có thể lướt qua giải biết bài nào mình học rồi và bài nào chưa để bắt tay vào làm.
Bài tập rất nhiều. Đấy là các bài điển hình.
============================
Các em cứ học theo cấu trúc đó là được.
Các bạn vẫn học được thì không sao cả.
Cảm ơn em đã đóng góp ý kiến!

Top Bottom