Anh ơi giúp em với

B

bacho.1

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

sao em thấy khóa học Hàm số mới khai giảng của hocmai.vn khóa của thầy Hiền ý khóa này thu trực tiếp trên học mãi trường trinh phải không anh ? Sao em thấy thầy vẫn dùng định lí đảo định lí viet ạ cái này bị cấm trong thi DH rồi mà anh giúp em vói ah mà nếu không được dùng cách này thì dùng cách nào là triệt để hả anh.
Cám ơn anh trước nha !

P

phucat1_team

đúng đấy
mình cũng đag dịnh hỏi! thứ 2 anh có thể cho ít ví dụ về sử dụng định lý đảo
mà ko dùng định lý đảo

B

bacho.1

Anh Hào Quang đi đâu rồi giúp em với em cảm thấy lúng túng phần này quá . Ở bài số 10 của thầy Phương bài tương giao của đò thị các hàm số em thấy toàn định lí đảo định lí viet thôi ah anh có thể giải lại bằng cách thông thường mà bộ giáo dục cho phép không ạ em mong anh giải lại từ bài một tới bài 6 anh nhé
Cám ơn anh luôn ạ

H

hocmai.toanhoc

Phản hồi của hocmai.toanhoc ( Trịnh Hào Quang)

Vấn đề định lí đảo:
Nói đúng ra là chúng ta nên biết rằng: Được phép sử dụng định lí đảo hay không được dùng chưa hề có một văn bản nào, một quyết định nào của Bộ GD và ĐT. Chúng ta chỉ nói vậy là dựa trên cơ sở các đề thi những năm gần đây không có nó và các thầy cô giáo vẫn hay nói là không được dùng. Song Bộ GD vẫn có thể ra đề bài để các em sử dụng ĐL đảo. Vì sao ư? Kiến thức định lí đảo về dấu tam thức bậc hai có trong chương trình lớp 10. Mà thi ĐH thi vào kiến thức 3 năm 10,11,12 cơ mà...
Hơn nữa việc sử dụng ĐL đảo cũng không phức tạp lắm! Chỉ cần nắm chắc được kiến thức lớp 10 là không khó khăn gì. Vì loại này các em chỉ đụng đến phần đơn giản chứ chưa kho bằng việc so sánh nghiệm bằng lập bảng.
Tất nhiên có những bài Toán có thể giải bằng phương pháp hàm số. Xong phương pháp này lại không phải là chìa khóa vạn năng giải quyết mọi cánh cửa. Nó chỉ giải quyết được bài toán nào cô lập được m hay cùng lắm là có tham số là m (bình).
-------------------------------------------------
Cho nên các em cần phải học cả phương pháp này.
Có gắng lên các em nhé!
Cũng không khó lắm mà....

H

hocmai.toanhoc

Phản hồi của hocmai.toanhoc ( Trịnh Hào Quang)

Ví dụ rất hay bằng việc không dùng ĐL đảo và cũng không cô lập được m:
picture.php

------------------------------------------------------------
Em xem lại và làm bằng cách tam thức bậc hai nhé!
Cũng ra 1 kết quả thôi!
Anh chúc em thành công!

B

bacho.1

Nhưng anh ơi em vẫn chưa biết cách giải các bài số 4 bài số 5 bài số 6 của bài 10 "Tương giao đồ thị các hàm số "
Anh có thể giải lại chi tiết bẳng phuơng pháp mà mình được bộ giáo dục cho phép dùng trong khi thi không ạ
Phiền anh giải lại cho em nhé .Cám ơn anh !

B

bacho.1

Anh Hào Quang ơi giúp em với anh có thể giải giúp em mấy bài trên sớm được không ạ

B

bacho.1

Anh Hào Quang ơi anh có thể giúp em giải một số câu khó trong các đề bài tập tự luyện của thầy phương không ạ
Em cảm thấy rất khó để có thể giải quyết 100 % các câu này vậy anh giúp em nhé
Đầu tiên là bài Phương trình mũ Anh có thể giải VD thêm mấy câu trong đề tự luyện của thầy Phương không ạ
Cám ơn anh !
Bạn nào có nhu cầu trao đổi đáp án thì ép nick của mình nhé banthieugia_haohoa11

Last edited by a moderator:
H

hoang_hau_810

chả có ji cả t nhìn wa thấy cũng bình thường muk ko bít làm thì sẽ thế nào nữa để chốc t làm xem nào

Top Bottom