[Ảnh] NGuyệt thực toàn phần rảng sáng 16/06/2011

P

poro_poro

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nếu một số bạn hôm qua không có dịp chiêm ngưỡng hiện tượng kì thú này do mưa hay mây mù thì đây bây giờ cái nhiếp ảnh gia của 4rum xin gởi đến các bạn bộ ảnh do chính tay họ chụp.

Sau đây là nhiếp ảnh poro ~~> chính em :))

picture.php

picture.php

Á mất một miếng rồi. :D

picture.php

Chuột bắt đầu gặm trăng. :))

picture.php

picture.php

album.php

Mờ quá, do trời Phan Rang cũng có mây. :-S

Sau đây nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp Anh_anh_1321 sẽ tiếp phần còn lại.

picture.php

Ở Huế có vẻ quan mây. :))

picture.php

picture.php

picture.php

picture.php

picture.php

Và đây là hình ảnh của kenh14.vn ( nên trực tiếp nguyệt thực đêm qua )

Hình ảnh từ Hà Nội và TPHCM.

picture.php

picture.php

Chỉ bình luận 2 từ: " So beautiful! " Thật sự là một đêm huyền ảo với trăng đỏ máu, các chòm sao trên trời, và cả sao băng ( mình hên nên thấy được ;)) ) Trăng thanh gió mát.

Huyền ảo. :x:x

M

meoconnhinhanh97

bạn ơ
mình làm gì thấy có sao nào đâu nhở
.............................................................................................

P

poro_poro

Cái sao à, do mình chụp toàn mặt trăng nên không chụp sao. Nếu bạn có xem tối qua thì khi trời quan mây sẽ là một trời các ngôi sao trên trời, tụi mình 4 thằng còn xem đc 2 ngôi sao băng . :))

N

noname...

hok nhờ ta thì làm gì mi chụp được mấy bức này :| hôm qua ngồi canh tới 5h chả thấy mặt trăng đâu trong khi đó sao thì đầy trời :|

H

hongnhung.97

Ai có phần mềm... xem thử tới năm bao nhiêu có nguyệt thực toàn phần nữa ah. Để mình biết đường thức coi [nguyệt thực toàn phần nha cả nhà]. :-S ~~> Hối tiếc... :((

A

anh_anh_1321

hờ hờ
sao chẳng đời nào mềnh chụp đc sao
máy cùi quá, cổ lỗ sĩ rồi :((

P

poro_poro

hok nhờ ta thì làm gì mi chụp được mấy bức này :| hôm qua ngồi canh tới 5h chả thấy mặt trăng đâu trong khi đó sao thì đầy trời :|

Mi ơi! Sao mi không leo lên mái mà xem, với lại trời ngoài ta cũng có mây đầy, lát sau mới quan mây :))

Dù sao cũng thanh cừu ve ri mút :))

P

phantrang97

ma` đêm qua có nguyệt thực sao?
sao mình chẳng biết gì hết trơn.
hix..hix..hix...T_T

P

poro_poro

Cái bạn nên săn lùng các thông tin về các hiện tượng thiên văn sẽ chiêm ngưỡng được khi biết ngày giờ trước. Good lucky. Ngày 12/10 sẽ là nguyệt thực toàn phần thứ 2 :)

M

meoconnhinhanh97

haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
may mà mình k biết chí mờ biết chắc tiếc nhắm
ứ thấy dc sao băng ms khổ

H

hongnhung.97

12-10 Tui sẽ ngắm thưa nhà "thiên văn" tương lai ;)). Mà cả nhà ơi, không copy thử ai giải thích hiện tượng + "nguyên lí" của nguyệt thực đi ;)). Cho có không khí ah :x

M

meo_kute9x

híc chán mình k thấy j cả..............................................................................

A

angel_97

Uả, lạ nhỉ, thế ngoài Phan Rang chỗ ông ko có trăng máu á ? @@ mờ quá hả?

~ chỗ tuj nhìn ngon ;))

P/S: ...

M

minhtuyenhttv

ôi các bơn :(( hôm qua trăng sáng chóe, ta tưởng nguyệt thực ko có chỉ spam thôi, tiếc hùi hụi :((

P

phuthuynhodethuong93

T ngủ như chết k có tâm hồn xem nhật thực nữa :D..........................................

V

vuduyhungchuot

Khải ơi, xem sao băng có ước gì không? Chẹp chẹp! Ước gì hôm qua cũng thức để xem, nhưng HN nhiều mây quá!

Top Bottom