ai thich conan thi zo dey!!^^

H

hoa*hong*tim

Hik tui mới đọc đến tập 60 nà. Đến hiệu sách tìm tập 61 mà vẫn chưa thấy. Chán thật. Nếu mà tập 62 hết thì bùn chết nhỉ? Mà tui hok chỉ thik Conan thui đâu. Mấy truyện trinh thám là tui thik hết. Hì

G

gioxanh

kid giống shinichi quá trời
vừa giỏi lại còn đẹp trai
dù sao thì mấy cái tin trên mạng cũng không đáng tin lắm, lại bảo ran chết, conan lấy haibara
biết trước tập cuối như thế thì thà không đọc còn hơn

T

thuki_ams

Hình như đấy là movie thui
Chưa phải là kết hẳn đâu
MÀ có kết như vậy thì tớ cũng không ngạc nhiên
Bởi vì người cùng với Conan vượt qua mọi thử thách đâu phải là Ran
Mà là Haibara đấy chứ?
Bạn nghĩ xem
Thế có phải không nào?

H

hacxanh

sao lại thía??? Ran cà Conan đẹp đôi mà... tớ hem thik Haibara cho lém...Ran dễ xương hơn nhìu-->nếu cái kết như trên mạng nói-->chán lém:(

A

arxenlupin

mấy cái kết trên mạng nói agasa là trùm với mấy cái kết kèm theo, tớ ko hề tin một chút nào
theo tớ thì ko phải là như thế

H

hacxanh

cũng có thể đúng cũng có thể ko. tốt nhất là khi nào truyện ra thì bít thui mừ. đọc truyện trinh thám thik nhất là mấy cái trò suy luận này....

A

arxenlupin

tớ thì chắc chắn 1 điều rằng tiến sĩ agasa ko phải là trùm mafia như trên mạng từng đồn đại

tuy tớ chưa hề đọc tập cuối, và cũng ko biết đó là tập nào nhưng dựa trên cách đặt tên nhân vật của ông gosho aoyama ta sẽ thấy

tên của hầu hết các nhân vật thiện hay là từ ác về thiện đều là những cái chuỷên thể từ tên các thám tử nổi tiếng trong thực tế, các nhà văn viết truyện trinh thám or là các nhân vật thám tử nổi tiếng

vd : conan >> conan doyle, edogawa >> edogawa ramboo >> là 2 nhà văn viết truyện trinh thám

ran mori >> maurice le'blance >> cha đẻ của arsene lupin

Trong tiếng Nhật, ‘haibara’ nghĩa là ‘màu xám’ (gray = grey). Ai là V.I. viết ngược lại >> haibara ai chuyển từ tên của nhà trinh thám Cordelia Gray

vvvvvvvv

ngay cả tiến sĩ agasa cũng bắt nguồn từ tên agatha christine, người sáng tạo ra thám tử poirot

nhưng tên của ông mori thì sao

theo mình thì đó là chuyển thể của cái tên moriati, ai đọc sherlock holmes thì biét đây là 1 tên trùm tội phạm, vì hắn mà sherlock holmes suýt chết

vì thế theo mình thì mori mới chính là trùm của băng đảng mafia

tuy có nhièu chi tiét trong truyện mà ta đã biết dừong như đối lập với khẳng định nèy nhưng các bạn hãy chờ đón những tập tiếp theo, bí mật sẽ dần hé lô

cái này tớ đoán theo những gì đc biết thôi :D

T

thuki_ams

Tớ đồng ý
Từ đầu chí cuối biểu hiện của giáo sư Agasa chưa có gì là bất thường , đáng để nghi ngờ là trùm Mafia cả

H

hacxanh

uhm, đọc cái này của bạn làm mình mún xem ngay tập cuối xem thía nào??? mà cũng lâu lắm òi ko được đọc truyện iu quý..hic, thui hè đọc:(

B

balaothuytinh

arxenlupin said:
minh ko có thích conan đâu, mình chỉ thích shinichi kudo với kid thôi
B-) nói như anh thì khác gì nói "ui em không thích anh Arxen đâu, em thích anh Lupin kìa >:)
hix, nói thật là cũng không thích Conan cho lắm, tui thích thầy của Kid (...hehe có người đang :"> ...)
>:) >:) >:) => =))

B

balaothuytinh

arxenlupin said:
tớ thì chắc chắn 1 điều rằng tiến sĩ agasa ko phải là trùm mafia như trên mạng từng đồn đại

tuy tớ chưa hề đọc tập cuối, và cũng ko biết đó là tập nào nhưng dựa trên cách đặt tên nhân vật của ông gosho aoyama ta sẽ thấy

tên của hầu hết các nhân vật thiện hay là từ ác về thiện đều là những cái chuỷên thể từ tên các thám tử nổi tiếng trong thực tế, các nhà văn viết truyện trinh thám or là các nhân vật thám tử nổi tiếng

vd : conan >> conan doyle, edogawa >> edogawa ramboo >> là 2 nhà văn viết truyện trinh thám

ran mori >> maurice le'blance >> cha đẻ của arsene lupin

Trong tiếng Nhật, ‘haibara’ nghĩa là ‘màu xám’ (gray = grey). Ai là V.I. viết ngược lại >> haibara ai chuyển từ tên của nhà trinh thám Cordelia Gray

vvvvvvvv

ngay cả tiến sĩ agasa cũng bắt nguồn từ tên agatha christine, người sáng tạo ra thám tử poirot

nhưng tên của ông mori thì sao

theo mình thì đó là chuyển thể của cái tên moriati, ai đọc sherlock holmes thì biét đây là 1 tên trùm tội phạm, vì hắn mà sherlock holmes suýt chết

vì thế theo mình thì mori mới chính là trùm của băng đảng mafia

tuy có nhièu chi tiét trong truyện mà ta đã biết dừong như đối lập với khẳng định nèy nhưng các bạn hãy chờ đón những tập tiếp theo, bí mật sẽ dần hé lô

cái này tớ đoán theo những gì đc biết thôi :D
:-t ^:)^ lần này thì em phục anh thật òy, thôi hay là làm gia sư không công cho em đi anh Phước :x >:) :)>-

H

hoa*hong*tim

Trùi ui cái ông axelupjn.. siêu quá ha. Có vẻ rành về trinh thám nhỉ? Có chi cho học hỏi với... :p .
Pà kon ui sao có người bảo tập 61 có rùi mà sao tui lên hiệu sách hỏi thì họ bảo chưa có. 61 đã có thật chưa vậy?

Top Bottom