Ai thi học sinh giỏi HÓA đợt tới đây thì vào!!!!!!!!!!!!!!!

D

dadaohocbai

Ôn thì ôn ở lớp ấy X(X(X(.
MÀ các cô các bác ghé qua có vài giây thì làm dc bài của em ngay ấy mà.Có gì mà phải tiết kiệm vậy???

A

akai

nguyenanhtuan1110 said:
akai said:
dadaohocbai said:
CHán !!Buồn.CÁc vip chỉ chạy vòng quanh mấy cái món này thôi ah.Chả ai giúp mình sao???
tuần sau tôi thi hsg hóa nên phải ôn mấy cái này
Thi vòng thành phố chưa có cái đấy đâu, phần vô cơ câu đầu chủ yếu g/t về góc liên kết, năng lượng liên kết ....
trường em thi chứ tp hồi nào.em đâu mơ thi tp.thi trường để lão thầy cộng điểm tổng kết thôi.ham hố gì
mà giới han trường em là hữu cơ 70%, vô cơ 30%
vòng 2 thì mỗi cái 50

D

dadaohocbai

Thế ah.Chỗ mình thi phát thành phố luôn.Mấy đứa lớp mình toàn con gà thế kỉ sao đọ nổi bọn chuyên HN đwocj chứ.

D

dadaohocbai

ÙA đúng đó.Chú tâm vào ĐH thi cho nó khoẻ!!!!Còn phải lo chuyện đời nữa chứ!!Phải giải lao,xem thời sự để người ta đỡ chê cười.
@Akai:CHú hok làm thì anh cho là chú gà đoX(X(X

G

giotletim

thôi mọi người đừng cãi nhau nữa.Tui có 1 bài hoá để mọi người cùng tham khảo nè :

(A) có CTPT là C4H11NO2 ,khi cho A t/d với NaOH thì dc khí B làm xanh quỳ tím.Sau đó axit hoá dd trên thì thu dc 1 ax có M= 74đvC.Đun nóng A thì thu dc D và hơi nứơc. Tìm CTCT của A,B,C,D

H

hoanghaily

Tranh thủ spam một cái lát nhờ ông Tuấn xóa hộ, kêu gọi các bạn nói chuyện với nhau 1 cách lịch sự nhá:D nói năng nhẹ nhàng thôi, ko nên nóng như thế ^^

N

nguyenanhtuan1110

giotletim said:
ai có bài nào hay post len cho mọi người cung tham khảo nào (ctrình ngoài lề ĐH 1 chút nhá )
Câu này post lâu rồi h đưa lại, ai là mem cũ biết đáp án rồi thì ngồi im cho mọi người thử nhé:
So sánh tính axit: phenol; 2,6-dinitro phenol; 3,5-dinitro phenol

Top Bottom