ai giup em voi, de bai"o nhiem moi truong o dia phuong em"

H

hoabattu1072000

bạn ơi vấn đề ô nhiễm môi trường thì nơi nào cũng có bạn ạh.
ví dụ như bạn có thể tìm hiểu để xem nơi mình đang ở có hiện tượng thải khói bụi, khí độc hại từ các nhà máy, xí nghiệp hay không. Hoặc đơn giản hơn là nơi bạn ở có vướt rác bừa bãi hay không thôi.
chúc bạn sẽ làm bài thật tốt.

P

peluoi

bạn cóa thể vào google gõ cái bạn cần tìm nó sẽ chỉ bạn
bạn sẽ tìm đc câu trả lời mà bạn mún!!

C

cuncon2395

ô !!cái này thì mỗi địa phương lại #
bạn xem địa phương mình có các vấn đề bất cập nào chú ý: như ma tuý, hút thuốc lá nhậu nhẹt...
ví dụ : hút thuốc lá là 1 tệ nạn đang xâm nhập vào quê hương em , nó ko ngừng tốn hao về tiền bạc mà còn ảnh hưởng rất xấu về sức khoẻ.Như gây ra nhìu bệnh phổi lao...làm cho con ng` tổn hại về sức khoẻ nhanh chóng.Hiện nay nó đã lây lan đến trường học...rồi cứ nói ra

P

peluoi

mà địa phương em ở đâu nhỉ??
ko nói sao bít trùi???
bít cũng chưa chắc giùp đc nhưng thử nói xem sau??

5

51r_hai

đây là vấn đề thực tế mà bạn
bạn chỉ cần để ý 1 chút về nơi mình sốg
và để ý cả thái độ của ng` dân về vấn đề bảo vệ môi trườg
thêm 1 chút nữa là suy nghĩ của mình về vấn đề này và cách khắc phục
ok! mình nghĩ là như thế. hy vọng nóa sẽ giúp đỡ choa bạn !!! ^^

2

251192

Bài làm:
Chúng ta đang sống trong thời kì công nghiệp hoá,hiện đại hoá đó là 1 dấu hiệu chứng minh rõ ràng nhất rằng đất nước chúng ta đang đi lên,đang phát triển,đó là điều mà tôi,bạn và tất cả chúng ta vui mừng khôn xiết thế nhưng,niềm vui đó chưa đc bao lâu thì chúng ta lại phải đối phó với vấn đề ô nhiễm môi trường,đây dường như là 1 vấn đề nhức nhối không chỉ ở những nước mới phát triển như Việt Nam mà đó là vấn đề chung của toàn cầu. (muộn rôi,mai làm tiếp)

Last edited by a moderator:
L

laco

ô nhiễm moi trường đang là vấn dề nan giải ở mọi nơi,mọi quốc gia..
Địa phương em cũng thế,đang có rất nhiều rác thải được thải ra xung quanh nơi ở,nhà máy,xí nghiệp.Ngay cả địa phương em cũng đã có rất nhièu điểm đổ rác,tái chế rác nhưng xem ra số lương rác thải quá lớn và cũng do ý thức người dân bạ đâu vứt đó.Không những gây tổn thất về sức khoẻ con người mà còn ảnh hưởng đến 1 bầu ko khí,1 môi trường ssống lành mạnh....Môi trường ở địa phương em đang bị đe doạ nặng nề và chúng em cần cần sự hố trợ của các chính quyền địa pương để có nhứng biện pháp ngăn chặn tình trạng vứt rác thải bừa bãi như hiện nay.Và cũng cần có sự nhận thức đúng dắn về môi trường cuả các người dân!

2

251192

muon giup e lam nhung tu nhien chu h0k danh dc co dau,chi bi ay may lan roi
neu em can va co the doc dc chu h0k dau thi pm vao nik chi chi send cho mylovestory_mjlu_hp2511

M

minhanh1

o nhiem moi truong ak
van de nay dang rat buc xuc ma ban hok bit se0
ban nen ta dong rac thai dang ngay 1 nhieu
rac vut khap noi : bui : song thi den ngom, o nhiem , mui hoi thoi....

Top Bottom