ai đỗ đh khối a mà ko học thêm

P

pesaubuon98

cậu sn98 à
theo tớ thấy không đi học thêm thì cũng có cái ưu và nhược:
ưu là cậu có nhiều thời gian để tự mình học tập hơn,...v....v
nhược:khi bạn bí bài nào thì không hỏi đc bạn bè hay thầy giáo dạy,...v....v
Mà theo mình nếu bạn không học thêm thì có thể học onl nè,lên web tìm kiếm bài tập để tự giải,không hiểu bài nào đăng lên các hội trên face hoặc diễn đàn này trao đổi.Như thế cũng ổn đó chứ,nếu như bạn có phương pháp và chia thời gian hợp lí học đèu các môn là ok cả nhỉ.
=))

H

hoatraxanh24

hồi xưa anh thi đại học không đi học thêm nè, kinh nghiệm đầy mình đây!

Nếu muốn thi đại học được khoảng 21 điểm đối với một học sinh khá mà không đi học thêm thì không quá khó, có thể xảy ra được nhưng với điều kiện phải siêng năng cơ!
Nếu nhà có mạng internet thì càng tốt nhé!
-Cần làm thời khóa biểu ra từng buổi học cụ thể, ví dụ như chiều thứ 2 học Toán, tối học Lí, sang thứ 3 thì học Toán và Hóa... và đặc biệt là phải xác định bỏ mấy môn học phụ đi, vì không cần thiết nữa, miễn đủ điều kiện tốt nghiệp là ok oy!
Rồi sau đó lên mạng tìm tài liệu về học là ok, chỗ nào không hiểu thì ghi lại hỏi bạn đi học thêm hoặc mấy thầy trong trường á.
Một số trang web để tìm tài liệu:
Vật Lí: thuvienvatly.com; vatliphothong.vn;diendan.hocmai.vn/vatli;...
Toán: box math .vn;diendantoanhoc.net...
Hóa: thì anh không rõ lắm ^^!
Còn không có mạng internet thì thôi bó tay!
ps: Hồi xưa anh mém rớt đại học vì hồi đó anh chưa có mạng internet :(

P

pesaubuon98

hồi xưa anh thi đại học không đi học thêm nè, kinh nghiệm đầy mình đây!

Nếu muốn thi đại học được khoảng 21 điểm đối với một học sinh khá mà không đi học thêm thì không quá khó, có thể xảy ra được nhưng với điều kiện phải siêng năng cơ!
Nếu nhà có mạng internet thì càng tốt nhé!
-Cần làm thời khóa biểu ra từng buổi học cụ thể, ví dụ như chiều thứ 2 học Toán, tối học Lí, sang thứ 3 thì học Toán và Hóa... và đặc biệt là phải xác định bỏ mấy môn học phụ đi, vì không cần thiết nữa, miễn đủ điều kiện tốt nghiệp là ok oy!
Rồi sau đó lên mạng tìm tài liệu về học là ok, chỗ nào không hiểu thì ghi lại hỏi bạn đi học thêm hoặc mấy thầy trong trường á.
Một số trang web để tìm tài liệu:
Vật Lí: thuvienvatly.com; vatliphothong.vn;diendan.hocmai.vn/vatli;...
Toán: box math .vn;diendantoanhoc.net...
Hóa: thì anh không rõ lắm ^^!
Còn không có mạng internet thì thôi bó tay!
ps: Hồi xưa anh mém rớt đại học vì hồi đó anh chưa có mạng internet :(

hí,vậy cũng nên học hỏi a này đây
MÀ hiện nay đa số đều có internet cả trừ 1 số bạn ở vùng quê như e,mà cũng ra mấy quán net in tài liệu về học
thời nay điều kiện cũng khá đầy đủ rồi mà.:D:D

T

tantanvn171@gmail.com

k học thêm thì vẫn đỗ ĐH đc nhé, bằng chứng là bà chị, con của ông hàng xóm cũ GV cấp 1, k học thêm nhưng vẫn đạt đc hs giỏi từ lớp 1 => 12, thi ĐH vẫn đc 29 điểm khối B, thông thạo 2 ngôn ngữ Anh & Pháp, đậu ĐH Y dược tpHCM, sau này đc qua Pháp du học nữa. Mà bà này công nhận thông minh mà còn siêng nữa, hồi ấy bã học đến độ ốm nhôm ốm nhách, bỏ ăn để mà học, sau này ra trường đi làm rồi thì ms mập lên đc :v

G

giaan98

Mình đang tự học tự ôn đây, chen vào mấy lớp học thêm thấy vừa tốn tiền hiệu quả lại chẳng bao nhiêu!!!! Các anh chị có kinh nghiệm chia sẻ cho em với. Em thi THPT QG 5 môn: Toán, Văn, Anh, Lý, Địa

Top Bottom