Ngoại ngữ Ai có thể giúp em về Ngoại ngữ được ko?

Mưa Tím Sky

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng ba 2017
60
36
86
29
An Giang
THPT CHÂU PHÚ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em đang cải thiện khả năng nói tiếng Anh của mình. Em bắt tay vào việc học phát âm. Em đã học xong 44 âm trong tiếng Anh rồi. Kế tiếp em phải học gì nữa ạ? Ngữ điệu, trọng âm, âm câm hay ngắt nhịp câu, v.v.... ạ?? Mọi người cho em ý kiến nhé.
Em cảm ơn ạ!;););)

baochau15

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng bảy 2013
957
147
129
24
Nam Định
Em đang cải thiện khả năng nói tiếng Anh của mình. Em bắt tay vào việc học phát âm. Em đã học xong 44 âm trong tiếng Anh rồi. Kế tiếp em phải học gì nữa ạ? Ngữ điệu, trọng âm, âm câm hay ngắt nhịp câu, v.v.... ạ?? Mọi người cho em ý kiến nhé.
Em cảm ơn ạ!;););)
Em nghĩ là chị nên học ngữ điệu, trọng âm với các câu giao tiếp cơ bản chị ạ! :D:D:D:r30

Minh Nhí

Cựu Mod Tiếng Anh|Cựu Phó nhóm Tiếng Anh
Thành viên
Trưởng nhóm xuất sắc nhất 2017
18 Tháng mười một 2013
3,361
6,062
801
Chào bạn ! Bạn đã học IPA ,bạn tiếp tục luyện trọng âm,một số hiện tượng âm thanh như âm chặn hơi,nối âm,nuốt âm....,luyện thật trôi chảy với các từ sau đó đến các câu lúc này luyện ngữ điệu bạn nhé

muốnđithậtxa

Học sinh
Thành viên
23 Tháng bảy 2016
5
3
21
34
mình nghĩ bn nên tìm lớp luyện phát âm với giáo viên nước ngoài đi bạn, học để biết cách phát âm chuẩn là như thế nào , người ta hướng dẫn cách đọc phụ âm, nguyên âm, đọc nối từ nuốt từ , cách lên giọng xuống giộng

Top Bottom