Ai biet lam on giup minh`

H

hunter9x

hinh` như là bạn nhầm sang CH3ONa rồi. Đây là muối nhưng theo mình sẽ ko tác dụng với phenol đâu. Bởi tính axit của phenol rất yếu. :D :D

N

nhimconbuongbinh_1991

hi cau oi ko co CH2ONa dau .chac cau nham voi CH3ONa ha?voi lai phenol ko td voi CH3ONa dau
(^_^)

K

kilaba

Dạ thưa các pác em khẳng định C6H5OH hok phản ứng với CH3ONa đâu ạ. Có gì sai các pác cứ pm lại cho em. Còn chả có lí do gì để mình so sánh tính ãit của phenol với ancol ở đây cả. ^^!

N

nguyenanhtuan1110

Dạ thưa các pác em khẳng định C6H5OH hok phản ứng với CH3ONa đâu ạ. Có gì sai các pác cứ pm lại cho em. Còn chả có lí do gì để mình so sánh tính ãit của phenol với ancol ở đây cả. ^^!

Vậy xin khẳng định với em là em sai rồi, C6H5OH có PƯ với CH3ONa.

N

ngoisaotim

Cho em bon chen cái ạ ^^!
Nếu e ko nhầm thì
CH3ONa + C6H5OH => CH3OH + C6H5ONa (????)
Quên tất rùi! Chả bít đúng ko nữa!

S

sonlina

theo minh ý : phai hiểu CH3OH có tính axit yếu hơn H2O nên
CH3ONa + H2O ---> CH3OH + NaOH
NaOH + phenol----> sp

H

honghai9x

cái này làm gì phản ứng với nhauL-) vì sản phẩm tạo ra là CH3OH và C6H5ONa=>bất hợp lý

X

xuanhuy2711

CH3ONa còn có thế tác dụng đc với H2O, thì ko có lí chi ko tác dụng đc với Phenol cả :D

L

lehoanganh007

C6H5OH là 1 Acid yếu ( Acid phecnic ) còn CH3ONa thực chất lại là 1 bazo mạnh , đương nhiên là tác dụng với nhau rồi

U

unamed_1708

Uj`, mấy anh chi cao sju woa', cho em hỏi caj' này lớp mấy học zậy ??? [năm nay em lến 11 mà mới thấy lần đầu :D]

X

xuanhuy2711

Cái này học cuối 11 đó em, học vô mấy cái ngày gần hè nên cứ ngáp lên ngáp xg' ^^.

Top Bottom