Ngoại ngữ [T.A] Kinh nghiệm học tiếng anh

Status
Không mở trả lời sau này.
S

sonmoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tôi mới học English ,có hỏi ý kiến của những người học tiếng anh lâu năm và họ góp ý như thế này:

1. Kiên trì (xác định học lâu dài"kiến tha lâu đầy tổ")
có thể học 5 năm,mười năm hoặc lâu hơn nữa...

2. Học chữ nào thuộc làu chữ đó.nghĩa là phải biết danh từ,động từ,tính từ,quá khứ (xác định thời gian và không xác định thời gian )của từ đó.

*lưu ý là khi tập nói đừng đặc nặng vấn đề này làm mất tự tin...
*cứ "PHAN TƯỚI"zô!!! sai thì họ sửa mới nhớ lâu được...
*học 1 từ thì phải tập đặt vài câu có từ đó.

3.luôn vận dụng kiến thức.
* tìm cách để vận dụng kiến thức mình học được
* nói chuyện với bạn bè,người nước ngoài càng tốt
* học ở mọi lúc mọi nơi nếu có thể

4.Tập nghe.
* một ngày dành một ít thời gian nghe băng,đĩa hoặc TV( có thể ban đầu không nghe được gì cả nhưng phải thật cố gắng .nghe từ đơn giản đến khó)

5. xác định học ngoại trong "lĩnh vực" nào trước .bởi vì nó rất bao la...

* LƯU Ý VỚI CÁC BẠN LÀ CÓ RẤT NHIỀU SINH VIÊN ĐẠI HỌC NGOẠI NGỮ HỌC RA TRUỜNG MÀ KHÔNG XÀI ĐƯỢC ENGLISH.

"XIN MỜI CÁC BẬT TIỀN BỐI CHỈ DẠY THÊM"

1

123konica

...Và sau đó là phải giữ được cái hứng thú ấy. Chứ đã thích rồi, chữ vào đầu ầm ầm rồi, lại ko còn hứng thú nữa thì chữ nó cũng chạy đi hết.
Ngoài ra, học tiếng Anh rất cần sự tự tin thì phải!

• Like
Reactions: Vampire Khểnh
Y

yukikani

123konica said:
...Và sau đó là phải giữ được cái hứng thú ấy. Chứ đã thích rồi, chữ vào đầu ầm ầm rồi, lại ko còn hứng thú nữa thì chữ nó cũng chạy đi hết.
Ngoài ra, học tiếng Anh rất cần sự tự tin thì phải!
Đúng đó, nếu mà mình đc găp tây ngoài đường thì các bạn đừng bỏ lỡ cơ họi thực hành nha
TỰ TIN LÊN

• Like
Reactions: Lê Thanh Na
A

amaranth

Cũng còn tùy, không nên gặp ai có vẻ Tây một chút thì nhào vô hello how are you để rồi họ nói tiếp cái gì đó thì mình không hiểu mà mình nói gì họ cũng không hiểu nốt, mà lại cứ bám theo nói hoài không để người ta yên thì cũng mệt :D

• Like
Reactions: tuiaonho
F

fogg

Nói vậy thôi chứ để tạo được niềm hứng thú học Tiếng Anh cũng là vấn đề đó. Fogg có đứa bạn sắp sang Sing du học, trình độ Tiếng ANh của nó cũng bình thường thôi. Fogg có hỏi thì nó trả lời là " Học 10 năm Tiếng Anh ở VN có khi không bằng học một tháng bên ấy". Nghe xong nản bởi nó nói cũng đúng! :(

H

hugm

hik

còn tớ thấy học TA fải học và nguyên cứu thường xuyên và lau dài..... chứ nếuhok thì sẽ quên mất ..... mờ fải có hứng thú thì mới học đc .... nếu hok thì ngồi cả h đồng hồcũng chẳng vào đầu chữ nào

C

coleone

Re: hik

hugm said:
còn tớ thấy học TA fải học và nguyên cứu thường xuyên và lau dài..... chứ nếuhok thì sẽ quên mất ..... mờ fải có hứng thú thì mới học đc .... nếu hok thì ngồi cả h đồng hồcũng chẳng vào đầu chữ nào
U nói đúng lắm
chí lý đấy

H

huyhoang12a6

Sao mình thấy học tiếng Anh khó quá . Nhất là làm bài tập mình chẳng hiểu gì cả . Với lại mình cũng kô biết làm cách nào để bổ sung vốn tiếng Anh đã bị hỏng từ năm lớp 6 đến giờ . Các bạn có thể chỉ cho mình một tài liệu học tiếng Anh nào đó để giải quyết vấn đề của mình kô . Cảm ơn rất nhiều

2

250891

thuc ra cung ko kho lam dau ban cu bat dau tung buoc mot cham chi len roi cung se co ngay thanh cong thui chuc may man

F

fullangel

NEVER GIVE UP!

HI! CHÚC CẬU MỘT NGÀY TỐT LÀNH :)

Mình nghĩ rang moi nguoi` deu` co' mot cach' hoc khac' nhau.Tuy nhien dieu can nhat do' la` ban ko ngung` co' gang'.Mot cau rang ngon noi' rang`:"CHĂNG SAO CẢ NẾU BẠN "CỐ" MA` VẨN THẤT BẠI NHƯNG THẬT TỆ HẠI NẾU BẠN THẤT BẠI MÀ BẠN KHÔNG "CỐ" LẦN NỬA "
Vì thế hãy ko ngung` cố gang' ban nhe'
chuc' ban thanh` công :)
Hãy gủi thông diệp nay` cho moi nguoi bạn nhe'
:-h bibi [/b]

H

haiky

hiiii

- Theo mình học Tiếng Anh Không đến nổi khó lắm vì học Tiếng Anh là học lâu và học khá nhiều tích tụ để lại.
- Học tiếng Anh không phải là hôm nay học vài chiêu mai cắp bút đi thi đó là bậy.
- Học tiếng Anh là làm bài tập nhiều ( Lưu ý khi học tiếng Anh 2 thứ không thể thiếu được đó là : Từ Điển và mấy cuốn vở mà bạn ghi các công thức- không nên quan niệm học là không được giở vở ra xem vậy thì bạn chép bài làm gì :-S để ngắm à)
- Cần làm bài tập làm nhiều và làm nhiều lần các kiến thức sẽ ghi lại trong đầu bạn nhưng không 1 sớm 1 chiều đâu nhé( học và làm bài tập nhiều thì khi đi thi chỉ cần 1 cây bút chì - 1 1 cục tẩy - 1 cây bút mực - hết thi ok hà)
- Mình áp dụng rùi khá hiệu quả :x

• Like
Reactions: Lê Thanh Na
N

nguyenhuudaonguyen

ê tập nghe tiếng anh là nghe kiểu sao bày với . tôi có cái đĩa phim chỉ nói tiếng anh trên màng hình ra tiếng việt , nghe cái đĩa đó tốt không

F

fullangel

nguyenhuudaonguyen said:
ê tập nghe tiếng anh là nghe kiểu sao bày với . tôi có cái đĩa phim chỉ nói tiếng anh trên màng hình ra tiếng việt , nghe cái đĩa đó tốt không
đương nhiên là được rùi cậu cũng cần phát huy thêm vài khả năng khác nha.chúc thành công :)

T

taca

sẹc ...... cứ nói muốn học
học thì nghiềng ngắm ở trong sách vở ý
học thì phải có đam mê nữa
................................................:D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom