Môn học khác 8 loại hình trí thông minh của con người.

JungYue

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng chín 2018
224
178
61
18
Hải Dương
Trường Trung học cơ sở Thanh Xuân
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

8 loại hình trí thông minh - bài văn số 33.png
Trên đây là 8 loại hình trí thông minh của con người.
  1. Bản thân em nghĩ mình sở hữu loại hình trí thông minh nào?
  2. Em có được bố mẹ tạo điều kiện phát triển đúng năng lực của mình chưa? (Em thích vẽ nhưng bố mẹ lại ép học toán, em không thích âm nhạc nhưng bố mẹ lại muốn em trở thành ca sĩ,...)
  3. Nếu chưa, em hãy viết một đoạn văn (gửi cho bố mẹ) để bày tỏ mong muốn được phát triển bản thân mình?

Lục Diệp Vũ

Banned
Banned
Thành viên
12 Tháng chín 2018
208
287
61
Bình Định
THCS Thị trấn Phù Mỹ
Mình may mắn sở hữu 4 loại hình thông minh thuộc nửa trái vòng tròn nhưng lại không có đủ điều kiện để phát triển nó vì nơi mình sống là một vùng quê bình dị và xa các tiện nghi khác của xã hội. Đó có lẽ là một trong những lí do cản trở sự phát triển của cá nhân mình. Tuy nhiên, bố mẹ mình cũng không thực sự ủng hộ mình khi mình có niềm đam mê cháy bỏng với nghệ thuật. Bố mẹ không muốn mình "bao" đủ :cầm,kỳ,thi,họa vì theo họ, những biệt tài đó không giúp ích nhiều cho cuộc sống sau này và không mang lại công việc làm thuận lợi. Bố mẹ ép mình học toán và các môn học khác mặc dù mình chẳng hứng thú lắm với các môn học mang tính khô khan này. Nhưng vì bố mẹ kỳ vọng rất nhiều ở mình nên mình không thể phụ công bố mẹ vì dù gì họ cũng là bậc sinh thành, họ cũng là người đã đưa mình đến với thế giới này, mong muốn những điều tốt nhất cho mình. Tuy vậy, mình vẫn muốn bố mẹ lắng nghe và cho phép mình theo đuổi đam mê của mình trong tương lai.

• Like
Reactions: JungYue

Sakura - chan

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng chín 2018
98
123
21
Lào Cai
THCS Kim Tân
Mình may mắn sở hữu 6 loại hình thông minh thuộc hơn nửa trái vòng tròn và lại có đủ điều kiện để phát triển nó vì nơi mình sống là một vùng thành phố đầy đủ và tiện nghi. Đó có là một trong những lí do của sự phát triển của cá nhân mình. Mình cũng cảm thấy bố mẹ mình cũng chưa thực sự ủng hộ mình khi mình có niềm đam mê với nấu ăn, muốn mình học các môn học mang lại công việc thuận lợi cho mai sau. Nhưng bố mẹ cũng không muốn cản trở vào ước mơ của mình. Mình cảm thấy bố mẹ kỳ vọng rất nhiều ở tương lai của mình nên mình sẽ cố gắng cho bố mẹ vui lòng.

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
Bản thân em nghĩ mình sở hữu loại hình trí thông minh nào? Âm nhạc , vận động , logic
Em có được bố mẹ tạo điều kiện phát triển đúng năng lực của mình chưa? (Em thích vẽ nhưng bố mẹ lại ép học toán, em không thích âm nhạc nhưng bố mẹ lại muốn em trở thành ca sĩ,...) Chưa
Nếu chưa, em hãy viết một đoạn văn (gửi cho bố mẹ) để bày tỏ mong muốn được phát triển bản thân mình? chắc ko dám đâu

Nguyễn Xuân Trà My

Học sinh chăm học
Thành viên
12 Tháng tám 2018
226
195
51
17
Hà Nội
Trường trung học cơ sở An Thượng
em may mắn thông minh vào: âm nhạc,tự nhiên
em ko đc bố mẹ đầu tư vào những môn em giỏi nhưng lại vào môn mà em thích nhưng chỉ ở độ khá thôi
mặc dù ko đc đầu tư vào môn em giỏi nhưng vào môn em thích là được rồi

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai
View attachment 84426
  2. Em có được bố mẹ tạo điều kiện phát triển đúng năng lực của mình chưa? (Em thích vẽ nhưng bố mẹ lại ép học toán, em không thích âm nhạc nhưng bố mẹ lại muốn em trở thành ca sĩ,...)
  3. Nếu chưa, em hãy viết một đoạn văn (gửi cho bố mẹ) để bày tỏ mong muốn được phát triển bản thân mình?
IQ vô cực đấy

Thủy Ling

Cựu Mod Sinh học
Thành viên Test
Thành viên
19 Tháng chín 2017
2,249
2,409
409
Phú Yên
trung học
View attachment 84426
......vô tình đọc thấy topic này làm mình khẳng định được 1 điều : bản thân ko hề có cái gọi là thông minh như người ta,trong 8 cái mà chẳng được cái nào
buồn ko chứ!!!

Đắc Tầm

Học sinh
Thành viên
28 Tháng tư 2018
170
112
36
Hà Tĩnh
THCS Hà Huy Tập
View attachment 84426
- Chắc là âm nhạc :V

Mèo Bami

Học sinh mới
Thành viên
16 Tháng mười một 2018
18
7
6
Hà Nội
Kim Liên
View attachment 84426

Thông mình không gian và thông minh tương tác xã hội, hihi :p

Phuong Vi

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng tám 2017
980
444
101
Bình Phước
Bình phước
Thông minh vận động cơ thể (cái này do nhiệt tình nên nhanh tiến bộ)
Thông minh tương tác xã hội
Thông minh về nhận thức

Thủy Ling

Cựu Mod Sinh học
Thành viên Test
Thành viên
19 Tháng chín 2017
2,249
2,409
409
Phú Yên
trung học