[8/3] Yêu ảo

L

lucky_star114

Hỏi thế gian tình ái là chi****************************?
thật-ảo có phải là vấn đề****************************?

K

kuckutkute

@ tự đi tìm lời giải thôi ấy nhé, cứ hỏi thế gian hoài thì..khó lắm....................vấn đề thì đk thảo luần, thật ảo đk thảo luận => thật ảo là vấn đề , kg phải vđề lớn thôi á.............

T

thongoc95

kg chỉ có niềm tin mà phải là niềm tin lớn lao á..online love thường bị chỉ trích gay gắt..thậm chí bị cho là ty lợi dung (ặc bó tay lẫn chân luôn)..e sẽ kg bao giờ buông bỏ lova đâu..e tks chị nhiều

quyết tâm quá :D:D:D:D:D:D:D:D:D
có vẻ hok hay lém, nhưg t đk nghe 1 câu chuyện có thật thế này : có 1 đôi yêu nhau, yêu lắm lắm ý ( khác vs p đây là thế giới thực ) , họ học cùg lớp cấp 3, yêu đắm đuối như cá chuối luôn, lúc nào cũg díh tới nhau như bóg vs hìh, họ hp sốg bên nhau trog suốt 3 năm cấp 3, trog 3 năm đó họ cảm giác bản thân mìk sốg chỉ vì đối phươg, nếu đối phương có ra đy thì họ có thể "chết", họ giận cả gvcn vì phạt đối phương.hjc. tóm lại là rất iu :D:D:D. NHưg khi 2 ng thì đỗ vào đại học, mỗi ng 1 trg, ak quên trươk khi đy học đại học kòn thề non hẹn biển sẽ mãi chug tìh, chỉ yêu 1 ng mà thui. và giờ họ hok kòn kè kè bên nhau mỗi ngày nữa, h đây mỗi ng 1 nơi. ĐẾn 20-11 ( khogả time cứ coi từ lúc thi đại học đy đến 20-11 khoảg chưa đk 4 thág), họ về thăm cô giáo cũ và điều đặc biệt là mỗi ng lđều dắt theo .................... 1 ng yêu mới (chuyện hơi nhàm chỉ có thế thui :D)
=> T cũg hok bik nữa, vừa nãy đk bạn thank , h nói ra điều này hok bik b có giân hok :D:D:D:D. T hỉu b bi h đag rất quyết tâm :D:D:D:D:D. Nhưg b có nghĩ 1 ngày nào đó mik gặp 1 ai đó tốt hơn, đem lại nự cười cho b, và b ... quên đk mối tìh đầu :D:D:D. Nếu b chắc chắn là laf "KHông có ai có thể thay thế đk ng đó" thì t nghĩ có chút cố chấp :D:D:D. CHúg ta hok bik đk điều j sẽ xảy ra đúg hok ???? DÙ có là j thì cũg hãy tin vào nhữg j mik quyết địh và đừg bao h hối hận nhen ng đag yêu :p:p

K

kuckutkute

3 reasons mà ấy cần phải biết nhá : 1.a ý kg phải là First love của tớ nà ( cậu phải hiểu tớ sống thế nào ngày trc' thì cậu mới hiểu đk : hư hỏng +bê bối : ju đương lăng nhăng..cặp 7-8 , a ấy là ng đầu tiên make tớ believe in true love nà 2. kg tks cậu vì cậu có cùng quan điểm...mỗi người có cách nghĩ khác nhảu. 3.cậu đúng. tớ NGU mà ( never give up) tớ kg quyết tâm, tơ tin tưởng

T

thongoc95

3 reasons mà ấy cần phải biết nhá : 1.a ý kg phải là First love của tớ nà ( cậu phải hiểu tớ sống thế nào ngày trc' thì cậu mới hiểu đk : hư hỏng +bê bối : ju đương lăng nhăng..cặp 7-8 , a ấy là ng đầu tiên make tớ believe in true love nà 2. kg tks cậu vì cậu có cùng quan điểm...mỗi người có cách nghĩ khác nhảu. 3.cậu đúng. tớ NGU mà ( never give up) tớ kg quyết tâm, tơ tin tưởng

1) T RẤT GHÉT AI DÙNG TIẾNG ANH VS T, LÀM ƠN ĐỪNG DÙNG THỨ TIẾNG ĐÓ VS T :(:(:(
2) sao lại hok thank vì t có cùg quan điểm ---> câu này hok hỉu (đnág nhẽ phải thank khi có cùg quan điểm chứ nhỷ hay b viết nhầm :D)
3) Từ 1 ng "bê bối" trỏ thàh 1 ng hoàn thiện, iu thật lòg , tất cả vì đối phương. KÁi này chuẩn đúg hok??? T cũg hok bik nói thế nào để b hỉu ý t nữa (ngu văn zj đó :D) tóm lại nó nôm na là chỉ bik khuyên b, tin j thì tin , tin quá cũg hok tốt đâu, nhưg phải giữ thật chặt lòh tin đấy, lấy đó làm đọng lực tiến tới (hỉu ý t hok ) :D:D:D
4) B bik mình Ngu ( t thuật lại lời b ý :D) --> rất đág để học hỏi đấy (nói thật, hok có ý mỉa mai đâu, 1 ohần vì b rất thẳg thắn, 1 phần vì b bik nói lên lòg mnik :D)

K

kuckutkute

8/3 hok thấy ấy làm mình thất vọng quá đi....................................................

K

kuckutkute

1) T RẤT GHÉT AI DÙNG TIẾNG ANH VS T, LÀM ƠN ĐỪNG DÙNG THỨ TIẾNG ĐÓ VS T :(:(:(
2) sao lại hok thank vì t có cùg quan điểm ---> câu này hok hỉu (đnág nhẽ phải thank khi có cùg quan điểm chứ nhỷ hay b viết nhầm :D)
3) Từ 1 ng "bê bối" trỏ thàh 1 ng hoàn thiện, iu thật lòg , tất cả vì đối phương. KÁi này chuẩn đúg hok??? T cũg hok bik nói thế nào để b hỉu ý t nữa (ngu văn zj đó :D) tóm lại nó nôm na là chỉ bik khuyên b, tin j thì tin , tin quá cũg hok tốt đâu, nhưg phải giữ thật chặt lòh tin đấy, lấy đó làm đọng lực tiến tới (hỉu ý t hok ) :D:D:D
4) B bik mình Ngu ( t thuật lại lời b ý :D) --> rất đág để học hỏi đấy (nói thật, hok có ý mỉa mai đâu, 1 ohần vì b rất thẳg thắn, 1 phần vì b bik nói lên lòg mnik :D)
câu ý tớ nhầm á : tơ kg tks cậu vì cậu có cùng quan điểm vs tớ ( vì ai có cùng hay kg cùng quan điểm tớ cũng tks hết..mỗi người 1 ý mà)...cảm ơn ấy..tớ chỉ thấy khi có bức bối trong lòng thì nên chia sẻ thôi............................

T

thongoc95

h3h3 lại đk thank kìa (phởn =)))
T cũg đag rất tức, có ai chịu hy sih để t giết t cũg làm đk :D:D:D:D
p/s: hok gặp vẫn tốt hơn gặp rùi nhưg hok nói j !

L

lucky_star114

ảo là một vấn đề nhưng ai bảo thật ko phải là vấn đề...nếu mang ra cân đong đo đếm chưa chắc cái nào lớn hơn...iu ảo mà tình thật vẫn đáng để iu chứ nhỉ...^^....lucky_star chưa iu bao giờ nên k0 hiểu nhưng lucky_star tin rằng nếu mình đã iu điều j đó chắc rằng mình sẽ theo đuổi điều mình iu đến cùng dù cả thế giới này có bảo rằng lucky_star làm sai thì mình vẫn tin là mình đúng và mãi đi theo con đường mình đã chọn thế là đủ rồi, cái này không phải là niềm tin mù quán mà là sự kiên định. nếu bạn đã kiên định rồi thì có thể vượt qua khoảng cách giữa thật và ảo dễ dàng mà!

C

congchualolem_b

Lolem yêu ảo nhiều hơn cậu nên lolem rất hiểu :) chỉ khi nào thấy tận mắt, tận tay chạm vào mới dám tin :) Thậm chí khi ấy còn chưa phải là thực đâu, cũng là ảo thôi, dần dần r` cậu mới biết đc thứ mà mình đang có rốt cuộc là giả hay thật. Onl khác xa vs đời thường. Cái gọi là yh hay 4rum càng xa hơn nữa.

Lolem từng cố chấp như bn :) ss của lolem cũng vậy, nhưng cứ hãy tin và rồi kết cục là con số 0.

K

kuckutkute

Lolem yêu ảo nhiều hơn cậu nên lolem rất hiểu :) chỉ khi nào thấy tận mắt, tận tay chạm vào mới dám tin :) Thậm chí khi ấy còn chưa phải là thực đâu, cũng là ảo thôi, dần dần r` cậu mới biết đc thứ mà mình đang có rốt cuộc là giả hay thật. Onl khác xa vs đời thường. Cái gọi là yh hay 4rum càng xa hơn nữa.

Lolem từng cố chấp như bn :) ss của lolem cũng vậy, nhưng cứ hãy tin và rồi kết cục là con số 0.
có những chn pik chắc sẽ chẳng ra sao nhưng có lẽ tin vào nó sẽ tốt hơn ( còn ấy nói về kn : tớ có nhiểu kn hơn ấy. tớ chắc chắn thế ) :")

K

kuckutkute

ảo là một vấn đề nhưng ai bảo thật ko phải là vấn đề...nếu mang ra cân đong đo đếm chưa chắc cái nào lớn hơn...iu ảo mà tình thật vẫn đáng để iu chứ nhỉ...^^....lucky_star chưa iu bao giờ nên k0 hiểu nhưng lucky_star tin rằng nếu mình đã iu điều j đó chắc rằng mình sẽ theo đuổi điều mình iu đến cùng dù cả thế giới này có bảo rằng lucky_star làm sai thì mình vẫn tin là mình đúng và mãi đi theo con đường mình đã chọn thế là đủ rồi, cái này không phải là niềm tin mù quán mà là sự kiên định. nếu bạn đã kiên định rồi thì có thể vượt qua khoảng cách giữa thật và ảo dễ dàng mà!
dễ dàng -> ngoài yếu tố kiên định ra thì còn cần tiền nữa =)) muốn giữ đk ý chí kiên định thôi cũng khó lắm rồi ss ạ

C

congchualolem_b

Theo lolem đi khảo sát, c nhỏ hơn lolem nhiều lắm :) những hạng ng lolem quen chưa hẳn c đã từng gặp tới :) lolem vẫn muốn khuyên c 1 câu thật tâm như thế :) quyết định là ở c, mọi kết cục xảy đến cũng do 1 mình c nhận :)

Chỉ mong trc' khi quyết định đi tới hay k :) Mong c xem xét kĩ ng đó, liệu ng đó có đủ để c tin tưởng, đủ để c có niềm tin là sẽ gặp họ thật, sẽ cùng họ bc đi, liệu rằng c và ng ấy sẽ bc đc đến đâu, ng ta có đủ kiên nhẫn và lòng tin để đi đến cùng như c và quan trọng nhất NGƯỜI TA CÓ PHẢI CHỈ CÓ MÌNH C HAY K?

P

...pebun...gac0n...

Ầu
Page 4 Ròi Cơ Đấy :))~
K Ngờ Cái Vấn Đề Ảo Thật Này
Đc Nhều Ng Qan Tâm Nhể ;;)~

Q

quynhtrang1996

hihi
chi cảm giác t/y đó là thật ah( vì bài viết rất hay)
thế thì chị cứ thử làm từ ảo thành thật đi
tuy khó thật nhưng đó là t/y mà
đúng ko?

K

kuckutkute

Ps : bà bun :"> trẻ con, kg hiểu gì về t êu thì đừng có mà nói lắm...online love hơi bị bức bối nhá. hot đó
quynhtrang : cảm ơn e, chị có những cảm xúc rất rất là kg ảo..chúc e mau mau có đk những strange feelin lạ như chị nha ( còn việc biến ảo thành thật => cứ từ từ..bao giờ thật chị gọi e nhá :)))

P

...pebun...gac0n...

@ kuckutkute: Ai Bảo K Hểu Gì
Sanh Ra Ta Đã Êu Ròi Đếy Nhớ :))~
[Êu Cuộc Sống Chẳng Hạn ] =))~

p/s: Nềy. Ta Thì Ếy Gọi Là Bà
Mà quynhtrang Kia Cũng = Tuôi Ta Ếy Lại Gọi E Xưng Chị
Hài Nhắm Cơ :))~

p/s: Cho Xin Cái Name Cho Dễ Gọi
Chớ Gõ Tên Cái Tài Khoản Cụa Ếy
Ta Sưng Hết tay Ròi >"<

K

kuckutkute

@ kuckutkute: Ai Bảo K Hểu Gì
Sanh Ra Ta Đã Êu Ròi Đếy Nhớ ~
[Êu Cuộc Sống Chẳng Hạn ] ~

p/s: Nềy. Ta Thì Ếy Gọi Là Bà
Mà quynhtrang Kia Cũng = Tuôi Ta Ếy Lại Gọi E Xưng Chị
Hài Nhắm Cơ ~

p/s: Cho Xin Cái Name Cho Dễ Gọi
Chớ Gõ Tên Cái Tài Khoản Cụa Ếy
Ta Sưng Hết tay Ròi >"<
=> kg có cái chn cho tên thật nhớ..full name để mình ck ju gọi thôi..tên d đ vip chứ bộ vừa gõ vừa ghen tị vs cái id đẹp đẽ của người ta thì chả sưng tay (còn vụ gọi nhầm : sr nhá..;)) kg dám giải thích gì cả..sợ pị mắng là láo...còn cái tềnh êu cuộc sống của bác :)) oèn oẹt nghe kì sao ý...cs kg love ( between gơn èn boi ý) thì chả còn gì mà ju nữa....:))

P

...pebun...gac0n...

Ban Đầu Định Nói Là Cái Tên Tài Khoản Đọc Đau Hết Cả Mồm
Cơ Mà Tớ k Đọc Chỉ Gõ bàn Phím Thôi
Nên Là Sưng Tay
Chớ k Có Ghen Tị j Hết :))~

p/s: Thế Sống Mà k Êu Cuộc Sống
Thì Êu Cái j :-?~

K

kuckutkute

Ban Đầu Định Nói Là Cái Tên Tài Khoản Đọc Đau Hết Cả Mồm
Cơ Mà Tớ k Đọc Chỉ Gõ bàn Phím Thôi