[8/3] Yêu ảo

K

kuckutkute

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

"Thế là một năm nữa rùi vk ju nhỉ, quay qua quay lại" Uhm..quay lại quay qua lại..thời gian thấm thoắt đưa thoi, tưởng có thể xóa nhòa tất cả, vậy mà sao những kí ức ngày đầu tiên của tụi mình, những yêu thương đã trao bồng bềnh nhẹ nhàng như câu hát, vẫn cứ day dứt lòng em, vẫn cứ vỗ về cảm xúc, sao vẫn để lại trong em nhữn đắng ngắt bờ môi và bao cái nhói đau rất thật…
Thời gian càng trôi nhanh, e càng lo sợ : A có thể là của e bao lâu nữa..?

Đáng thương
…………….Đáng buồn
…………………và sao cũng thật đáng khóc ..
Tình ảo của em..
Có nhiều kiểu yêu, kiểu nhớ, vậy mà e lại tự chọn cho mình cách yêu đớn đau, nghiệt ngã, nỗi nhớ khắc khoải âm thầm..tại sao hả a..tại sao e lại trao chọn ty đẹp đẽ của mình cho a..tại sao e lại gặp a để phải khổ sở như thế này..?!..và tại sao..tại sao ..a kg thật…
Hà Nôi. Giao mùa. Trời chuyển lạnh.Thoáng cơn nắng..Nhẹ nhàng cơn mưa..Man mác một giọt buồn kg tên da diết..ngỡ ngàng một nỗi cô đơn lạ lùng…Thì thầm gọi tên a. mong hình bóng a trong làn mưa lạnh ngắt..vs chiếc ô dễ thương, tiếng cười ấm áp..và nụ hôn vội vàng..
Thu. Trời bâng khuâng nét phác thảo mùa..phố phường đắm trong ánh vàng say say là lạ….Nắng buồn lá rụng..E mải miết tìm a trong nẻo đường vấn vương,…thoáng thấy a dịu dàng trong những tán bàng mờ sắc đỏ..để ngập ngừng nỗi nhớ,,..để ngơ ngác gọi tên…A bước qua. Câm lặng…
Đêm vắt trong..ngọt ngào lời ru trầm buồn…Mơ màng cơn mơ..e thì thầm gọi tên a…
..và khóc…
……Đời sao trôi nhanh, e kg bước kịp…a là người duy nhất dừng lại và chờ…
………..Nhiều bạn bè và những người thân thiết,.. nhưng sao những gì e muốn chỉ có mình a hiểu
……………..Ở nhiều nơi lắm, nhưng sao e chỉ có trở thành chính em, tìm thấy sự yên bình và an toàn trong vòng tay a
…………………………………………………………………..True love của vk……..
Khoảng cách quá lớn giữa e và a..nhiều lúc làm e pật khóc,….e sợ cái cách e hoảng loạn trong vỏ bọc của sự mạnh mẽ giả tạo,…ghét cái cách phải lừa dối chính mình và cả a kho nói rằng..”khoảng cách kg làm e sợ.”
….Đã có lúc muốn đk ngã ngay vào bàn tay ấm áp của a để nũng nịu..để khóc…để tìm sự chở che bảo vệ
….Đã có lúc muốn đk chạm vào bờ môi dễ thương ý mà nhấm nháp những dư vị thân thương..muốn thật gần để cảm nhận giọng nói ấm áp kia…
..Đôi khi chỉ muốn ngồi yên cạnh a..nhìn ngắm …
..Khao khát đk một lần ngồi sau xe a, ôm a thật chặt ,rải hoa và thả hồn theo những đám mây nhẹ nhàng đang trôi trên bầu trời cao xanh thăm thẳm..
Những ngày tháng đk ở bên a…hạnh phúc có,,đau đớn có…buồn rồi nhớ…thật đẹp..

Hồi bé, đã có lần lạc vì mải chạy đến cuối chân trời mà với đến những đám mây hồng trông thật gần kia,…đã có khi ngã xuống nước vì mê vớt mặt trong nơi dòng nước lấp lánh ánh vàng dưới trời đêm huyền ảo…Giờ thì e đang cố níu một ty dù pik rằng,,,

Đã có những khoảnh khắc e tự hỏi,…”e có đủ sức để giữ a bên cạnh..e mệt mỏi rồi”..Ank như đóa hoa..lộng lẫy mà cũng thật nhiều gai..làm bàn tay e nát tan rớm máu….
Nhưng . như một trò chơi chỉ dành cho những kẻ hok bình thường..e vẫn đợi..vẫn ju a thiết tha..đến bao h hỏ a..đến bao h a mới ju e như cái cách mà e đang làm…?
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Apologize-One-Republic/ZWZ9C9UW.html ( nghe cùng vk nha)
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Who-s-that-chick-Rihanna/IW6CFEED.html ( cheer up)
vk ju ck

Last edited by a moderator:
P

phamminhkhoi

Có câu rằng....ảo là ảo mà ảo cũng có thể là thiệt;)) nếu ta bước vào tình yêu với tư cách một con người ảo thì nó sẽ là ảo, mà bước vào tình yêu với tư cách của con người thiệt thì nó sẽ là thiệt ;))

K

kuckutkute

cố để biến nó thành ảo nhưng mà ấy kia thì kg có thiện chí chi hết....a ấy nói tin..nhưng cá tiền là a ý kg tin tưởng...có phải cái gì cũng dễ biến đâu nhỉ... ;)) mình thì thật toàn phần, nhiều người kg tin -> nói cạnh nói khóe -> niềm tin kg bị "phân hủy" á ( nhưng mờ a ấy xa quá..")

Last edited by a moderator:
P

phamminhkhoi

để biến nó thành ảo nhưng mà ấy kia thì kg có thiện chí chi hết....a ấy nói tin..nhưng cá tiền là a ý kg tin tưởng...

Nếu k tin tưởng, thì mới là quen ;))

Chưa là bạn

Người yêu lại càng chưa ;))

Ai bảo tình yêu ngoài đời k phải tình yêu ảo ;))

C

congchuatuyet204

phải hi vọng vào mọi thứ phải ko****************************
tất cả đèu có thể mà^____________________^

T

thongoc95

đây là nhữg tâm sự thật of b ak????
hok bik b hok văn có giỏi hok nhưg t thấy bài này of b rất hay, theo cá nhân t cảm nhận thì nó hay ở chỗ nó chứa đựg rất nhìu cảm xúc và chỉ có ng có đk nhữg cảm giác đó mới viết ra đk, thực sự rất hay :D:D:D
chúc bạn vui vẻ và có đk hạnh phúc :D:D
p/s: theo t hạh phúc thật hok bao h bị ngăn cách bởi thế giới ảo hay thật

K

kuckutkute

ps pepun: ảo mà đau thì kg phải ảo rồi , đôi lúc cũng đau tim vì lão ý..nhưng có lẽ bực tức thì nhiều hơn à :D
thongoc : cảm xúc thật đó...biết là nhiều người cũng giống mình mờ ..tks vì ấy chúc tớ hạnh phúc nhé ..cảm ơn vì hiểu tớ..
congchuatuyet: tơ sẽ cố gắng á , phải biết giữ chặt ty của mình mà...(tớ sợ kg cố về sao nuối tiếc)
phanmikhoi : ấy làm tớ mất cả niềm tin vào love online và ngoài đời ..kg tin tưởng thì kg có ty nhỉ..tớ chắc chắn và tin tưởng rằng chúng tớ dành nhiều tcam cho nhau.cách thể hiện khác nhau mà thôi...

K

kuckutkute

Không có gì là ko thể :)
câu này nói cực kì nhiều nhưng kg phải muốn là làm đk...kg phải bao giờ niềm tin cũng đủ mà phải cần hành động nữa...tyy ngoài đời giữ cũng đủ khó rồi...thế mà..
Ps: sao ấy có cái avatar giống của chị giotpunhokten thế /:)

C

congchualolem_b

Đừng bao h` tin vào những thứ k có thật. Trường hợp hi hữu chỉ là con số ít. Đau khổ vẫn là con số nhiều. Bản thân mình k tự làm chủ đc mình thì khi đau khổ tự mình phải biết chấp nhận, rút kinh nghiệm và nhìn lại mình đã đặt niềm tin đúng hay sai? Mình có thực đã đủ lớn để tiếp cận với từ ẢO chưa.

K

kuckutkute

Chủ Píc: Thế Mà Vấn Có Ng Đau Đấy. Ếy Ợk => e hơi bị nản chị ;)) chị thử xem có đau kg..thử đi rồi đừng có dùng chữ "có người" nhá
@congchua Đừng bao h` tin vào những thứ k có thật. Trường hợp hi hữu chỉ là con số ít. Đau khổ vẫn là con số nhiều. Bản thân mình k tự làm chủ đc mình thì khi đau khổ tự mình phải biết chấp nhận, rút kinh nghiệm và nhìn lại mình đã đặt niềm tin đúng hay sai? Mình có thực đã đủ lớn để tiếp cận với từ ẢO chưa.
=> muốn có đk love thì phải biết chiến đấu, true love kg thể tự tìm đến những con người kg thể tin vào nó ..và đã love thì tuyệt nhiên tớ cũng chả thấy mình sai chi hết :">tớ tin vào mình..tớ sẽ hok hối hận ..còn ảo tc tớ dành cho a ý là thật...những cái khác kg thành vấn đề..còn cái "đau" => tớ biết và tớ có thể chịu :"> ;))

L

luongandhuong

đã có lúc mình ntnày! nh giờ thì hết rồi...
mình nhận ra rằng mình còn quá nhỏ để nói đến từ yêu, có thể chỉ là thích thôi, thích cách nói chuyện, thích cách hỏi han, cách quan tâm...
nhưng còn nhiều cái mà phải tiếp xúc thật mới có thể biết và hiểu được...
ko phủ định rằng tất cả những tình iu ảo đều ko có cái kết đẹp, nhưng đó chỉ là hy hữu mà thôi...
đôi khi cứ nghĩ là của mình mà hóa ra lại không phải :|

P

...pebun...gac0n...

@ Chủ Píc: Đã Từng Thử ;))~
Nhưg Đêý Là Ảo Tưởng ... Ảo Tưởng Đếy Là Iêu
Nhưng Thực Ra Chỉ Là Trên Tình AE 1 Chút
Chưa Gọi Là Tềnh Êu Đc :x~
[ Tuy Vậy Có Lúc Hơi Đau :))~ ]

M

mina_bear

Mik chưa nếm mùi nhưng phải công nhận bài này gợi cho mik cảm xúc ấy
Yêu ảo là dậy hảk bn ????????

K

kuckutkute

@ Chủ Píc: Đã Từng Thử ~
Nhưg Đêý Là Ảo Tưởng ... Ảo Tưởng Đếy Là Iêu
Nhưng Thực Ra Chỉ Là Trên Tình AE 1 Chút
Chưa Gọi Là Tềnh Êu Đc ~
[ Tuy Vậy Có Lúc Hơi Đau ~ ]
-> pà này..lại đơn phương nhận vơ xong lắc đầu kêu đau đấy..chém đi..có mình bà nghĩ nó vs pà trên ae chứ nó nghĩ sao chắc bà phóng đại =))

K

kuckutkute

Mik chưa nếm mùi nhưng phải công nhận bài này gợi cho mik cảm xúc ấy
Yêu ảo là dậy hảk bn ????????
tùy thôi chứ.......Let share to be shared mà.....các ấy nói đúng..nhiều online love kg có happy endin..sự thật dù pik đau nhưng vẫn đâm đầu vô. j bằng trái tim kg bằng lí trí............

L

lananh_vy_vp

câu này nói cực kì nhiều nhưng kg phải muốn là làm đk...kg phải bao giờ niềm tin cũng đủ mà phải cần hành động nữa...tyy ngoài đời giữ cũng đủ khó rồi...thế mà..
Ps: sao ấy có cái avatar giống của chị giotpunhokten thế /:)
chị tin có niềm tin là sẽ làm đc.:)
Hì, ava đôi mừ:">

K

kuckutkute

kg chỉ có niềm tin mà phải là niềm tin lớn lao á..online love thường bị chỉ trích gay gắt..thậm chí bị cho là ty lợi dung (ặc bó tay lẫn chân luôn)..e sẽ kg bao giờ buông bỏ lova đâu..e tks chị nhiều

Top Bottom