Hóa 11 Silic và hợp chất của silic

Thảo luận trong 'Cacbon - Silic' bắt đầu bởi 1212thanhpv@gmail.com, 1 Tháng mười hai 2019.

Lượt xem: 42

1. 1212thanhpv@gmail.com

1212thanhpv@gmail.com Học sinh mới Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

1.Tinh thể SiO2 là dạng tinh thể
    A. Nguyên tử
    B. Ion
    C. Phân tử
    D. Kim loại
    (Giải thích giúp em vì sao chọn đáp án đó với ạ)
    2.
    Câu nào sau đây hoàn toàn đúng?
    A. Silic là nguyên tố phổ biến nhất trong thiên nhiên, có khả năng dẫn điện tốt, nó có tính phi kim yếu hơn cacbon.
    B. Silic là nguyên tố có nhiều nhất trong vỏ trái đất những chỉ phổ biến thứ hai trong thiên nhiên, có khả năng dẫn điện kém, nó có tính phi kim yếu hơn cacbon.
    C. Silic là nguyên tố phổ biến nhất trong thiên nhiên, có khả năng dẫn điện tốt, nó có tính kim loại yếu hơn cacbon.
    D. Silic là một kim loại lưỡng tính, nó có khả năng tác dụng với cả dung dịch axit và dung dịch kiềm

EM CẢM ƠN ❤

2. Yorn SWAT

Yorn SWAT Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Thọ Dân

A. Nguyên tử
    B. Ion
    C. Phân tử
    D. Kim loại
    Em nghĩ nó là tinh thể phân tử nhưng các phân tử lk với nhau thành các tứ diện ( kiểu giống nước đá ấy ạ :D ) . Em nghĩ thế !
    2.
    Câu nào sau đây hoàn toàn đúng?
    A. Silic là nguyên tố phổ biến nhất trong thiên nhiên, có khả năng dẫn điện tốt, nó có tính phi kim yếu hơn cacbon.
    B. Silic là nguyên tố có nhiều nhất trong vỏ trái đất những chỉ phổ biến thứ hai trong thiên nhiên, có khả năng dẫn điện kém, nó có tính phi kim yếu hơn cacbon.
    C. Silic là nguyên tố phổ biến nhất trong thiên nhiên, có khả năng dẫn điện tốt, nó có tính kim loại yếu hơn cacbon.
    D. Silic là một kim loại lưỡng tính, nó có khả năng tác dụng với cả dung dịch axit và dung dịch kiềm

@phamthimai146

1212thanhpv@gmail.com thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted