Sinh 10 Đặt câu hỏi hay về bào quan tế bào nhân thực

Thủy Ling

Cựu Mod Sinh học
Thành viên Test
Thành viên
19 Tháng chín 2017
2,249
2,409
409
Phú Yên
trung học
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình đang làm bài thuyết trình nên cần thêm tư liệu, số tự tìm kiếm được mình thấy nó chưa hay và chưa đủ hấp dẫn.
Các bạn giúp mình đặt những câu hỏi liên quan đến bào quan tế bào nhân thực như : lưới nội chất, ti thể, bộ máy gongi, lizoxom, khung xương tế bào, glioxixom v...v đặc biệt là nhân và riboxom thì quá tốt ạ.
Câu hỏi hay, lạ hoặc câu mà các bạn còn khuất mắc (không có trong sgk) :Rabbit36:Rabbit36thì có thể nêu dưới topic này cho mình với.
Câu hỏi không cần có câu trả lời, nếu bạn nào đặt câu hỏi mà chưa có câu trả lời thì chú thích thêm mình có thể trả lời nếu biết.

Topic cũng mang hình thức trao đổi kiến thức với nhau thôi.
Cảm ơn ạ, lỡ đã đọc tới đây mà chưa nghĩ ra câu hỏi gì lạ,hay thì theo dõi topic coi có ai pro nghĩ ra câu gì hack một chút không :Rabbit79

Last edited:

Phuongha16102004

Học sinh mới
Thành viên
28 Tháng mười 2021
36
33
6
19
Thanh Hóa
1,Tế bào nào sử dụng nhiều năng lượng thì càng có nhiều?
Đ/A : Ti thể
2,Kích thước tết bào nhỏ có ưu thế hơn so với nhứng tế bào có cùng hình dạng nhưng kích thước lớn hơn là ?
Đ/A ; tỉ lệ S/V lớn, trao đổi chất nhanh, sinh trưởng và sinh sản nhanh
3, trước khi chuyển thành ếch con thì nòng nọc phải "cắt" chiếc đuôi của nó .Baod qua nào giúp nó thực hiện việc này ?
Đ/A: lizoxom
4<,Các protein có thể được vận chuyển từ nơi tổng hợp màng sinh chất trên?
Đ/A các vi ống của khung xương tế bào
5< loại tế bào nào cho phép nghiên cứu lozoxom một cách dễ dàng nhất?
Đ/A tế bào bạch cầu có kả năng thực bào

đây nhaaaaa bạn

• Like
Reactions: Elishuchi
Top Bottom