Ngoại ngữ family

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
18
Lâm Đồng
Trường .......

Lạc Tử Lộ

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng bảy 2017
423
242
91
20
Hà Nội
THPT Phúc Thọ
Các bạn giúp mk với: viết 1 bài văn tiếng anh về chủ đề gia đình. Cho mk xin dàn ý + cách làm nữa nhé. thanks
. Giới thiệu gia đình bạn có nhiêu người? Gồm những ai ?
. Sau đó thì pro5 từng người 1 từ lớn đến nhỏ :< [ Nghề nghiệp, sở thích .... ]
-> Câu cuối thì bạn có thể ghi : " tôi yêu gia đình mình nhiều " , " gđ rất quan trọng với tôi ", ....

Nguyễn Linh_2006

Cựu Mod Hóa
Thành viên
23 Tháng sáu 2018
4,076
12,758
951
Nam Định
THPT chuyên Lê Hồng Phong
Các bạn giúp mk với: viết 1 bài văn tiếng anh về chủ đề gia đình. Cho mk xin dàn ý + cách làm nữa nhé. thanks
Today, I will tell you about my family. My family has 4 people: my father, my mon, my brother and me. My father is 45 years old. He is a Math teacher , so if I have difficult exercise I will ask his and he explain this very easy. My mother is 38 years old. She is a housewife. She teaches me how to cook and now, I cook very gôd. And my brother is a student at Le Quy Don Primary School. He is so cute and intelligent. I love my family very much.

Minh Nhí

Cựu Mod Tiếng Anh|Cựu Phó nhóm Tiếng Anh
Thành viên
Trưởng nhóm xuất sắc nhất 2017
18 Tháng mười một 2013
3,361
6,062
801
Đề chưa cụ thể lắm nhỉ !
Em giới thiệu về thông tin cá nhân của thành viên trong gia đình ( tên ,tuổi ,nghề nghiệp ,sở thích .....................) ,em và những người đó trai qua thời gian với nhau như thế nào

• Like
Reactions: phuongdaitt1

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
18
Lâm Đồng
Trường .......
Đề chưa cụ thể lắm nhỉ !
Em giới thiệu về thông tin cá nhân của thành viên trong gia đình ( tên ,tuổi ,nghề nghiệp ,sở thích .....................) ,em và những người đó trai qua thời gian với nhau như thế nào
Đề chỉ như thế này thôi anh ơi, ban đầu em cũng ko hiểu lắm. Cô em bảo là viết về định nghĩa, ý nghĩa... của gia đình. rồi phần sau mới giới thiệu sơ qua về gđ mình. Anh giúp e với!!!:Rabbit39

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
18
Lâm Đồng
Trường .......
Giới thiệu gia đình bạn có nhiêu người? Gồm những ai ?
. Sau đó thì pro5 từng người 1 từ lớn đến nhỏ :< [ Nghề nghiệp, sở thích .... ]
-> Câu cuối thì bạn có thể ghi : " tôi yêu gia đình mình nhiều " , " gđ rất quan trọng với tôi ", ....
Today, I will tell you about my family. My family has 4 people: my father, my mon, my brother and me. My father is 45 years old. He is a Math teacher , so if I have difficult exercise I will ask his and he explain this very easy. My mother is 38 years old. She is a housewife. She teaches me how to cook and now, I cook very gôd. And my brother is a student at Le Quy Don Primary School. He is so cute and intelligent. I love my family very much.
mấy cái như định nghĩa, ý nghĩa......của gđ viết như thế nào???. Như kiểu văn nghị luận ý. Giúp mk với. thanks

Lạc Tử Lộ

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng bảy 2017
423
242
91
20
Hà Nội
THPT Phúc Thọ
nghĩa là trong bài làm của mình cần phải cho biết : gia đình là gì? nó có ý nghĩa như thế nào với mỗi con người??? Vốn từ của mình khá ít nên viết mấy cái này kém lắm
Family - a simple word that we hear everyday .
It's a familiar word but it has big meaning and very important to everyone :))

Top Bottom