Tâm sự 2k7 khoe điểm thi vào 10 nào! Các bạn đã rút kinh nghiệm gì cho bản thân?

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các em.

Vậy là nhiều bạn 2k7 đã biết điểm thi vào 10 của mình rồi nhỉ, sẽ có nhiều bạn đạt số điểm ưng ý nhưng chắc cũng có nhiều tiếc nuối đúng không nào?

Chúng ta cùng nhau nhìn lại những chỗ sai và cùng làm tốt hơn ở những kỳ thi sau nhé.

Thi xong rồi, đây sẽ là khoảng thời gian cho các em nghỉ ngơi và chuẩn bị những gì cần thiết cho cấp học mới với nhiều thay đổi mới, bạn bè mới, thầy cô mới, trường học mới. Nghe đến thôi mà háo hức quá rồi. :D

2k7 khoe điểm thi vào 10 nào!.png

Giờ thì cùng nhau khoe điểm nào:​

- Điểm thi vào 10 của tớ là:...............

- Sau kỳ thi, tớ đã rút được kinh nghiệm cho bản thân:........

Duy Quang Vũ 2007

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng tám 2020
237
988
86
16
Quảng Ninh
THCS Chu Văn An
-Điểm thi vào lớp 10 của em là:
Văn 6,5
Anh 9,75
Toán 8,75
Chuyên 7,5
-Sau kỳ thi, em đã rút được kinh nghiệm cho bản thân: phải quyết đoán hơn
Thực ra thì với tổng điểm 40 (toán văn anh hệ số 1, chuyên hệ số 2) thì em đã chắc chắn đỗ
Mọi người có thể thấy là mặc dù môn chuyên của em hơi thấp tí nhưng mà điểm thành phần không quá tệ
Nhưng mà cái lí do em nói em cần phải quyết đoán hơn là vì ... em thi chuyên toán ạ :)
Nói ra thì cũng hơi nhột tí cơ mà thực sự thì toán thường em 8,75 ạ (bỏ c hình với bài cuối) :)
Một phần cũng do đề thi năm nay khó vì cả tỉnh chỉ có 2 điểm 10 toán nhưng mà em check đáp án cũng tiếc, đáng ra em phải được 10 nhưng mà trong phòng thi em tâm lí quá :( , ngồi cả tiếng không nghĩ được hai ý đấy

Toán chuyên thì còn cay hơn, em bỏ ba bài, nhưng mà lí do em không làm được ba bài này là vì em đã tốn quá nhiều thời gian cho bài hình
Vẽ hình 10 phút, 30 phút cho phần b trong khi đây là câu cho điểm (em hỏi các bạn thì các bạn ấy bảo là nhìn hình cái ra luôn phần b, khóc), mặc dù sau đấy là em cũng làm được phần c nhưng thời gian còn lại không đủ để nghĩ ba bài kia (khóc part 2)

Môn văn cũng hơi cay, nó vào cái đoạn trích anh thanh niên, em viết được ba tờ, viết xong em cũng tự tin lắm, đoán là kiểu j cũng 8; 8,5 không thì tệ lắm là 7,5 thì lúc đó em sẽ được tầm 41, 42 và nhảy lên top 1 (đề năm nay khó nên thủ khoa chỉ có 41/50, trong đó chuyên 7,75, thủ khoa toán năm ngoái là 44,25 còn năm nay chỉ có vậy thôi ạ, mn đừng thắc mắc)
Cái tra điểm nó ra 6,5 (khóc part 3), em nt cho bạn em thì nó bảo là nó viết hai tờ được 7,5 (khóc part 4), mấy môn kia như thế mà văn đáng ghéc nó làm phá sản hết luôn r, hic (part 5) :(
Nói chúng là kì tuyển sinh này nó không được như ý em, em cũng không quá quan trọng thứ hạng, điểm như này cũng chấp nhận được

Còn môn anh thì đúng như kì vọng r nên em không nói

Và bài học lớn nhất em rút ra được đó là ... học hành cho nó cẩn thận vào, b hình người ta nhìn mấy giây ra mà mình làm 30 phút, với cả đừng có tưởng bở 3 tờ là 8 điểm văn :)

huyenhuyen5a12

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng bảy 2018
829
929
146
16
Thái Bình
THCS Lê Danh Phương

- Điểm thi vào lớp 10 của em là : 44,6/50​

+ Toán:9,25
+ Văn:8,75
+ Anh:8,6

- Sau kỳ thi, tớ đã rút được kinh nghiệm cho bản thân:​

+ Em cũng không biết vì sao mình lại ngồi viết những dòng này nhưng có lẽ nó là cả một quá trình dài của em...
+ Trước khi bước đến vòng thi tuyển sinh thì em được thi thử qua 7 lần, điểm thì chả có lần nào ra hồn cả , nát lắm luôn ấy ạ mặc dù là em học hành ... em thấy nó khá cẩn thận và ổn... Nhưng dẫu sao thì em chắc chắn rằng mọi nỗ lực của tất cả chúng ta trong quá trình sẽ không bao giờ là lãng phí là vô ích hay gì đâu ạ ... Em chắc chắn đấy ạ. Tất cả mọi thời gian bạn dành cho môn học sẽ được đền đáp , điển hình là em dành rất nhiều tg cho môn Văn và điểm cũng được gọi là ổn.
+ Thực sự thì có lẽ sai lầm của em là không biết phân bố thời gian .. Vì rõ ràng môn Anh đề năm nay được đánh giá là khá dễ và lớp em đa số các bạn đều được trên 9 :) Mà điểm em thì lại như thế kia . Em thấy tiếc vì mình không chịu dành thời gian học nó hoặc đơn giản là em quá chủ quan :) đề có mỗi 50 câu kiểu gì thi thật chả điểm cao ôn làm gì . Cái suy nghĩ ấy nó đập thẳng vào mặt em xong kết quả thì thế kia..
+ Còn Toán thì cũng xem xong đáp án cũng dễ nốt :) Mà em còn theo đội tuyển 4 năm nên ... thực sự em rất tiếc...
Nói tóm lại là kết thúc một kì thi. Em nghĩ dẫu sao thì cũng không nên đặt nặng nó đó cũng là cả một quá trình của mình. Bắt đầu lại từ lớp 10, cần phải học hành cẩn thận đàng hoàng hơn ... dành nhiều thời gian thay vì lm những điều vô bổ. Mà em chỉ muốn chắc chắn rằng rằng : Tin mình tất cả nỗ lực của bạn không bao giờ là lãng phí đâu :) Bạn dành cho nó công sức, nước mắt mồ hôi ra sao thì tất cả sẽ được thể hiện rõ nhất ở bài thi của bạn. Có thể chưa đến lúc nhưng mà chắc chắn những điều bạn làm sẽ đánh đổi được những điều bạn mong muốn. Cố lên ạ...

Duy Quang Vũ 2007

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng tám 2020
237
988
86
16
Quảng Ninh
THCS Chu Văn An

+ Em cũng không biết vì sao mình lại ngồi viết những dòng này nhưng có lẽ nó là cả một quá trình dài của em...
+ Trước khi bước đến vòng thi tuyển sinh thì em được thi thử qua 7 lần, điểm thì chả có lần nào ra hồn cả , nát lắm luôn ấy ạ mặc dù là em học hành ... em thấy nó khá cẩn thận và ổn... Nhưng dẫu sao thì em chắc chắn rằng mọi nỗ lực của tất cả chúng ta trong quá trình sẽ không bao giờ là lãng phí là vô ích hay gì đâu ạ ... Em chắc chắn đấy ạ. Tất cả mọi thời gian bạn dành cho môn học sẽ được đền đáp , điển hình là em dành rất nhiều tg cho môn Văn và điểm cũng được gọi là ổn.
+ Thực sự thì có lẽ sai lầm của em là không biết phân bố thời gian .. Vì rõ ràng môn Anh đề năm nay được đánh giá là khá dễ và lớp em đa số các bạn đều được trên 9 :) Mà điểm em thì lại như thế kia . Em thấy tiếc vì mình không chịu dành thời gian học nó hoặc đơn giản là em quá chủ quan :) đề có mỗi 50 câu kiểu gì thi thật chả điểm cao ôn làm gì . Cái suy nghĩ ấy nó đập thẳng vào mặt em xong kết quả thì thế kia..
+ Còn Toán thì cũng xem xong đáp án cũng dễ nốt :) Mà em còn theo đội tuyển 4 năm nên ... thực sự em rất tiếc...
Nói tóm lại là kết thúc một kì thi. Em nghĩ dẫu sao thì cũng không nên đặt nặng nó đó cũng là cả một quá trình của mình. Bắt đầu lại từ lớp 10, cần phải học hành cẩn thận đàng hoàng hơn ... dành nhiều thời gian thay vì lm những điều vô bổ. Mà em chỉ muốn chắc chắn rằng rằng : Tin mình tất cả nỗ lực của bạn không bao giờ là lãng phí đâu :) Bạn dành cho nó công sức, nước mắt mồ hôi ra sao thì tất cả sẽ được thể hiện rõ nhất ở bài thi của bạn. Có thể chưa đến lúc nhưng mà chắc chắn những điều bạn làm sẽ đánh đổi được những điều bạn mong muốn. Cố lên ạ...
huyenhuyen5a12Ghe vậy. Ngưỡng mộ môn văn :((

View previous replies…

_haphuong36_

Cựu TMod Sử
Thành viên
15 Tháng mười 2019
995
2
1,484
151
17
Thái Bình
THPT Bắc Duyên Hà

huyenhuyen5a12Ôi em ơi, điểm thi thử của chị nó từng thảm hại đến mức không ngờ luôn :)

View previous replies…

Nguyễn Đình Trường

Cựu TMod Vật lí
Thành viên
28 Tháng sáu 2020
287
380
81
17
Hà Tĩnh
Trường THCS Minh Lạc
Văn: 8,5
Anh: 8,75
Toán: 9
Tổng điểm k chuyên 43,75
Lý 6,75
Tổng điểm môn chuyên 46,5
-Sau kỳ thi, em đã rút được kinh nghiệm cho bản thân:
Cần phải cẩn thận hơn, quyết đoán hơn nhiều .
Môn anh con tim mách bảo chọn A nma lý trí bảo chọn C kq sai :))
Môn lý câu dễ nhất để sai, trong phòng thi tính được 8 đ nma sau mới biết mk sai nhiều :))
Môn toán thì như kì vọng
Còn văn thì vượt trên cả kì vọng.

Cheems

Học sinh chăm học
Thành viên
12 Tháng mười một 2020
649
584
121
Hà Nội
THCS ko noi
Văn: 8,5
Anh: 8,75
Toán: 9
Tổng điểm k chuyên 43,75
Lý 6,75
Tổng điểm môn chuyên 46,5
-Sau kỳ thi, em đã rút được kinh nghiệm cho bản thân:
Cần phải cẩn thận hơn, quyết đoán hơn nhiều .
Môn anh con tim mách bảo chọn A nma lý trí bảo chọn C kq sai :))
Môn lý câu dễ nhất để sai, trong phòng thi tính được 8 đ nma sau mới biết mk sai nhiều :))
Môn toán thì như kì vọng
Còn văn thì vượt trên cả kì vọng.
Nguyễn Đình TrườngƠ môn chuyên nhân ba hả bạn ?

Top Bottom