Hỏi-Đáp 20-11

Trinh Linh Mai

Học sinh tiến bộ
Thành viên
30 Tháng ba 2021
509
2,354
231
Thanh Hóa
THCS Định Hưng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào mọi người ạ. Chúc mn một ngày vui vẻ nhaa :Tonton16
Chẳng qua là, chỗ mình tình hình dịch không bị ảnh hưởng khá nặng. Vì vậy, các hoạt động phong trào vẫn tiếp diễn thuận lợi.
Và sắp bước sang tháng 11, sẽ có ngày 20-11 nek, là lúc các bạn học sinh bày tỏ tấm lòng mình để tạo ra những dấu ấn đặc sắc trong lòng thầy cô. Thế nên, trường mình có tổ chức hoạt động văn nghệ :<
-----
Chủ đề: Về thầy cô, mái trường, Bác Hồ (không về đảng, nhà nước nha)
Mình cần sự gợi ý và trợ giúp để tìm bài hát có kết hợp múa nữa ạ. (có cả các bạn nam nhé) Hi vọng mọi người có thể góp ý một cách cụ thể nhất nhé ( mk học lớp 9)

Last edited:

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Hmmm
Anh có vài ý tưởng như sau:
1) Nhảy. Em có thể nhảy bài nào cũng được để tri ân thầy cô, nhảy nhạc vui vui chút. Cố gắng nhạc Việt ví dụ như kiểu "Người ơi người ở đừng về" cũng là một lựa chọn hay =))
2) Quay lời chúc. Em có thể để mỗi bạn trao cho thầy cô những lời chúc hay kiểu nối tiếp nhau đó :>
3) Hát. Hát thì về thầy cô cũng có nhiều bài :>. Anh kiếm được nhạc chế của Hậu Hoàng về bài 20/11 nè =))). Nghe thử cũng hay đó nhá :>>
Bài tên là: [NHẠC CHẾ] - 20/11 ~ Hậu Hoàng ft Nhung Phương

Ý tưởng hát có vẻ hợp lý nhất đó =)))

Trinh Linh Mai

Học sinh tiến bộ
Thành viên
30 Tháng ba 2021
509
2,354
231
Thanh Hóa
THCS Định Hưng
Hmmm
Anh có vài ý tưởng như sau:
1) Nhảy. Em có thể nhảy bài nào cũng được để tri ân thầy cô, nhảy nhạc vui vui chút. Cố gắng nhạc Việt ví dụ như kiểu "Người ơi người ở đừng về" cũng là một lựa chọn hay =))
2) Quay lời chúc. Em có thể để mỗi bạn trao cho thầy cô những lời chúc hay kiểu nối tiếp nhau đó :>
3) Hát. Hát thì về thầy cô cũng có nhiều bài :>. Anh kiếm được nhạc chế của Hậu Hoàng về bài 20/11 nè =))). Nghe thử cũng hay đó nhá :>>
Bài tên là: [NHẠC CHẾ] - 20/11 ~ Hậu Hoàng ft Nhung Phương

Ý tưởng hát có vẻ hợp lý nhất đó =)))
Nhưng bọn em cần một tiết mục có kết hợp múa nữa á anh

hoangtuan9123

Học sinh gương mẫu
Thành viên
26 Tháng một 2018
1,151
2,219
319
Hà Nội
THPT Xuân Đỉnh
Nhưng bọn em cần một tiết mục có kết hợp múa nữa á anh
Múa hơi khó đấy, rcm lớp e làm 1 vid nhảy đơn giản trên mạng, cả lớp tự quay vid sau đó gửi cho b nào bt edit video á. Anh thấy cách này khá hay, sau đó cuối vid là cả lớp đồng thanh chúc cô

• Like
Reactions: Trinh Linh Mai

Trinh Linh Mai

Học sinh tiến bộ
Thành viên
30 Tháng ba 2021
509
2,354
231
Thanh Hóa
THCS Định Hưng
Múa hơi khó đấy, rcm lớp e làm 1 vid nhảy đơn giản trên mạng, cả lớp tự quay vid sau đó gửi cho b nào bt edit video á. Anh thấy cách này khá hay, sau đó cuối vid là cả lớp đồng thanh chúc cô
Chắc chắn lớp em sẽ không nhảy đâu ạ
Tại mấy bài nhảy không có bài đúng vào chủ đề ra trường đưa ra

• Like
Reactions: gaxriu nguyên

hoangtuan9123

Học sinh gương mẫu
Thành viên
26 Tháng một 2018
1,151
2,219
319
Hà Nội
THPT Xuân Đỉnh
Đây
Em có thể nhảy "Người ơi người ở đừng về" cũng được =)))
Nó là chủ đề Mái trường đó =))
chuẩn luôn này, giai điệu bắt tai, vũ đạo đơn giản mà lời cũng ý nghĩa hợp chủ đề lắm

Top Bottom