[11A]™ - Thư giản tý nào

• Thread starter heartrock_159
  • Ngày gửi
  • Replies 707
  • Views 54,520
H

heartrock_159

E hèm....lớp trưởng xin phát biểu trước :
Tình hình là mùa hè đã đến...chúng ta có nhiều thơi gian hơn để onl nên mình muốn tận dụng mùa hè nay tổ chức các khóa học cho tất cả chúng ta. Ý kiến xây dựng thì mình sẽ để các bạn nêu ra...cái gì thấy hợp lý thì duyệt...không hợp lý thì có thể chỉnh sửa và đi đến ý kiến hay hơn...
Bắt đầu nào!

H

heartrock_159

Kể từ bài post này...đề nghị mọi người nói chuyện nghiêm túc, mang tính tập thể chút nhé!

B

barbiesgirl

nói chung học cả hóa hữu cơ lẫn vô cơ nữa , nếu ko ôn lại thì wen hết .Học trước wen sau chán lắm............

S

suaconlonton95

lớp mình chắc chủ yếu thi a vs b ha (có bạn nào thi c vs d ko)
nếu vậy trước mắt cứ ôn hóa đã rồi đến toán lý sinh .... gdcd
p/s thế có tham quá ko

B

barbiesgirl

nếu post bài thì nên post từ bài dễ đến bài khó để tất cả mọi ngươif đều làm dk

H

heartrock_159

nói chung học cả hóa hữu cơ lẫn vô cơ nữa , nếu ko ôn lại thì wen hết .Học trước wen sau chán lắm............

Uhm, babiesgirl nói đúng.....vậy vô cơ có HNO3, hữu cơ có Ta rồi....định hướng sẽ môn hóa lớp ta sẽ do Ta và HNO3 đảm nhiệm...kế hoạch post bài thế nào sẽ nói sau!
Tiếp tục ý kiến.......

A

acidnitric_hno3

Cần nói lên cách thức h oạt động của lớp
1 tuần mấy lần, 1 lần post bài ntn?
Mọi người bàn về cái này:D____________________________________________________

H

heartrock_159

lớp mình chắc chủ yếu thi a vs b ha (có bạn nào thi c vs d ko)
nếu vậy trước mắt cứ ôn hóa đã rồi đến toán lý sinh .... gdcd
p/s thế có tham quá ko

Lý thì mình không giỏi lắm....lớp mình ai học tốt môn lý tiên phong quản lý vấn đề này rồi đưa ra chiến lược sau
Sao không ai nói Toán thế nhỉ?

H

hoi_a5_1995

Theo như lớp ta thì sẽ học Toán , Lý .Hóa
Tớ nghĩ
+ lớp trưởng bổ nhiệm ban cán sự chyên môn cho mỗi môn
+học xen kẽ toán li hoa : Lí hóa nặng về các cách giải nhanh và lí thuyết . Toán tự luận nên lúc làm cần trình bày đầy đủ
+ giả sử hôm nay lớp trưởng phân công tổ 1 post bài thì tất cả các mem phải tích cực làm bài ,đúng thuởng sai phạt ( cái này nghĩ chưa ra :) )
+ mem phải học đầy đủ , time ol cũng chấp hành đúng ( mak lớp trưởng cùng các bạn nên họp lại nên học vào thứ mấy và mỗi lần học time kéo dài bao lâu )

S

suaconlonton95

khoan cho mình hỏi tí hóa vô cơ là mình học lại từ đầu hay tiếp tục bài của bạn HNO3

H

hoi_a5_1995

Toán
+học theo từng chuyên đề : 12 này bắt đầu nên học về chuơng Hàm số . tiếp đó là tích phân , xen kẽ HHKG vì nó vừa sát vs CT 12 đang học vừa ôn luyên , Sau đó sẽ quay lại các phần lớp 10 ,11

H

heartrock_159

Theo như lớp ta thì sẽ học Toán , Lý .Hóa
Tớ nghĩ
+ lớp trưởng bổ nhiệm ban cán sự chyên môn cho mỗi môn
+học xen kẽ toán li hoa : Lí hóa nặng về các cách giải nhanh và lí thuyết . Toán tự luận nên lúc làm cần trình bày đầy đủ
+ giả sử hôm nay lớp trưởng phân công tổ 1 post bài thì tất cả các mem phải tích cực làm bài ,đúng thuởng sai phạt ( cái này nghĩ chưa ra :) )
+ mem phải học đầy đủ , time ol cũng chấp hành đúng ( mak lớp trưởng cùng các bạn nên họp lại nên học vào thứ mấy và mỗi lần học time kéo dài bao lâu )

Ý tưởng này hồi mới mở lớp mình cũng đã triển khai, nhưng hồi đó nhiều mem...nói thì mạnh miệng mà chẳng ai thực hiện được...cũng rất mong lần này các bạn thực hiện nghiêm túc.
Cái thất thế của chúng ta là thiếu Mod Toán và Lý tham gia, khi đó việc quản lý bài viết sẽ dễ dàng hơn, chứ ng ngoại chen vào làm lệch hướng, loãng pic thì cũng mệt đấy.

H

heartrock_159

Về môn Hóa :
- Đảm nhiệm : Heartrock_159, HNO3..còn ai có hứng thì cứ nói
- Học 1 tuần 3 buồi = 6 tiết, tức 1 ngày post cả VÔ CƠ và HƯU CƠ luôn...học xen kẽ...và đến ngày post bài tiếp theo bắt buộc lần post trước các bài phải hoàn thành
- Lớp ta 3 tổ, nên 1 buổi mỗi tổ post 1 lần...việc phân công post trong tổ sẽ nói sau!

S

smileandhappy1995

Ý tưởng này hồi mới mở lớp mình cũng đã triển khai, nhưng hồi đó nhiều mem...nói thì mạnh miệng mà chẳng ai thực hiện được...cũng rất mong lần này các bạn thực hiện nghiêm túc.
Cái thất thế của chúng ta là thiếu Mod Toán và Lý tham gia, khi đó việc quản lý bài viết sẽ dễ dàng hơn, chứ ng ngoại chen vào làm lệch hướng, loãng pic thì cũng mệt đấy.
vậy c thử kêu gọi mod toán vs mod lí đj

Top Bottom