... ๑۩۞۩๑ ___Nữ __Nhi__Quán___ ๑۩۞۩๑ ...

Status
Không mở trả lời sau này.
V

vy000

Dành cho thành viên nnq và đặc biệt là các bạn mới gia nhập nên đọc kĩ thông báo này

Từ ngày hôm nay 19-7-2012,hôm nào mình cũng post nội quy của box và nhóm 4 lần(tương ứng 4

trang);mọi người chú ý thêm:để đảm bảo nhà ta ko bao giờ vượt quá số trang nữa;mỗi ngày chỉ viết

đến trang thứ 4 thôi nhé

Nội quy:

1.Sử dụng từ ngữ lịch sự;không dùng ngôn ngữ teen

2.Mỗi bài viét ko được phép dưới 3 dòng(ko tính trích dẫn;ps;hình ảnh;@:,đếm số dòng )

3.mỗi nhóm chỉ được post tối đa 5 trang/ngày(mỗi trang chứa tối đa 10 bài mn nhé;nên

trước khi post bài hãy đếm xem đã có bn bài gửi rồi đã)

4.Nghiêm cấm các bài viết có nội dung như "Tem,Phong bì..."_______________________

5.các bài viết chỉ bao gồm hình ảnh và videdo được coi là spam

6,Mọi trường hợp vi phạm của thành viên quá 3 lần,nhóm sẽ bị lock vĩnh viễn.-->Mong mn chú ý cho

(thông báo được đăng lần thứ nhất trong ngày-20/7/2012))

V

vy000

nhưng sao ngày nào em cũng thấy chị inl suốt vậy?
chị không đi học à?
mà hình như chị rất thích siêu nhân thì phải
chị đang được nghỉ hè
thì học hành cái gì?
uk thì thích
nhưng ai cũng gọi là siêu nhân vậy trời :(:)(:)(:)((

Last edited by a moderator:
T

taitutungtien

thì mấy cái hình ở chữ kí không phải là siêu nhân thì là gì......
con gái mà thích siêu nhân@-)@-)@-)
em thì chỉ thích xem phim siêu nhân đánh nhau thôi:M037::M037::M037::M037:

V

vy000

hờ hờ,đừng khinh chị thích mí cái nì,tiếng nhật bây giờ cô chưa hơn dược chị đâu
ko ai cấm việc thích hay ko thích cả.Ở nhật,phim này còn được chiếu rạp và cả người lớn cũng đi xem rất đông.Nếu chỉ dành cho trẻ em xem thìnó đã ko tồn tại đến 36 năm(tính đến bây giờ;năm nào cũng sx)hãng phim saban và disney cũngcủa mỹ đã chẳng phải mua bản quyền để làm lại 1 phiên bản mỹ cả

Cho em bit nhé,nhìu ông 30,40 rồi mà vẫn chơi như thường,vẫn đi lùng kiếm toy của phim này đó.Máy người ấy còn đi làm,có lương,dễ rồi.Chứ hs như chị,tích góp,dành dụm có dám tiêu gì dâu;ấy thế mà 1 năm hợc năm rưỡi mới rước được 1 bé.Phim ko hay,nhìu người hâm mộ thì sao người ta sản xuất và bán toy đắt như vậy được.

mà đính chính vs em:cái này ko phải siêu nhân.Chỉ có duy nhất 1 người là siêu nhân(cái ông mặc quần trong ra ngoài quần dài và có chữ S ở ngực ấy)
Còn gao ranger;đây là 1 bộ trong seri phim super sentai của nhât(nghĩa là siêu chiến đội)

nếu để ý,khi xem gao ranger;khi biến hình và kêu khẩu hiệu;cuối cùng tất cả sẽ hô:
Ha-ki-ru sen-tai;GAO-REN-JA (hakujuu sentai;gaoranger-siêu thú chiến đội gaoranger)
đây này,nghe kĩ đoạn cuối ấy
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Hyakujuu-Sentai-Gaoranger-Rollcall-Henshin-dang-cap-nhat/IW7FAWAA.html

Việt Nam mình;cứ cái gì mà từ người thường,sau khi cầm cái thiết bị gì đấy;hô vài câu rồi mặc mấy bộ giáp vào là thành siêu nhân hết.

Mà em xem như thế cũng là xem kiểu trẻ con thôi(toàn tua đến chỗ uýnh nhau).Phim này ko chỉ dành cho trẻ nhỏ;nó cũng có cốt truyện,nhân vật,...;cũng cói những bài học giáo dục về tinh thần đồng đội,tình đoàn kết,..vv.Hơn nữa,mỗi bộ đều có 1 ý nghĩa,1 chủ đề riêng
như Gao nhé,bộ này nói về việc bảo vệ môi trường,chống ô nhiễm(để ý kĩ thì em sẽ thấy mấy con quái trong đấy hàu hết đều là nhưng thứ làm ô nhiễm mt)
còn như siu nhân cuồng phong(gọi thế cho dễ hỉu);nói về ước mơ,hoài bão tuổi trẻ
còn siu nhân deka:công lí,công bằng trong xã hội
siu nhưn sấm sét:tinh thần phiêu lưu mạo hểm,dũng cảm,gan dạ
siu nhân mãnh thú:nc là nhiều vấn đề;từ tc con người,đến phải bit nỗ lực cố gắng,ko chịu đầu hàng...
siu nhân thần kiếm(đang chiếu trên THVL đó,nhưng đấy là của phuong nam film-dịch ko sát nghĩa,ko thích):truyền thống văn hóa đất nước(Nhật)
...
xl mn vì viết dài,nhưng động đến chủ đề này ko hỉu sao văn em nó dài đột xuất

T

taitutungtien

hờ hờ,đừng khinh chị thích mí cái nì,tiếng nhật bây giờ cô chưa hơn dược chị đâu
ko ai cấm việc thích hay ko thích cả.Ở nhật,phim này còn được chiếu rạp và cả người lớn cũng đi xem rất đông.Nếu chỉ dành cho trẻ em xem thìnó đã ko tồn tại đến 36 năm(tính đến bây giờ;năm nào cũng sx)hãng phim saban và disney cũngcủa mỹ đã chẳng phải mua bản quyền để làm lại 1 phiên bản mỹ cả

Cho em bit nhé,nhìu ông 30,40 rồi mà vẫn chơi như thường,vẫn đi lùng kiếm toy của phim này đó.Máy người ấy còn đi làm,có lương,dễ rồi.Chứ hs như chị,tích góp,dành dụm có dám tiêu gì dâu;ấy thế mà 1 năm hợc năm rưỡi mới rước được 1 bé.Phim ko hay,nhìu người hâm mộ thì sao người ta sản xuất và bán toy đắt như vậy được.

mà đính chính vs em:cái này ko phải siêu nhân.Chỉ có duy nhất 1 người là siêu nhân(cái ông mặc quần trong ra ngoài quần dài và có chữ S ở ngực ấy)
Còn gao ranger;đây là 1 bộ trong seri phim super sentai của nhât(nghĩa là siêu chiến đội)

nếu để ý,khi xem gao ranger;khi biến hình và kêu khẩu hiệu;cuối cùng tất cả sẽ hô:
Ha-ki-ru sen-tai;GAO-REN-JA (hakujuu sentai;gaoranger-siêu thú chiến đội gaoranger)
đây này,nghe kĩ đoạn cuối ấy
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Hyakujuu-Sentai-Gaoranger-Rollcall-Henshin-dang-cap-nhat/IW7FAWAA.html

Việt Nam mình;cứ cái gì mà từ người thường,sau khi cầm cái thiết bị gì đấy;hô vài câu rồi mặc mấy bộ giáp vào là thành siêu nhân hết.

Mà em xem như thế cũng là xem kiểu trẻ con thôi(toàn tua đến chỗ uýnh nhau).Phim này ko chỉ dành cho trẻ nhỏ;nó cũng có cốt truyện,nhân vật,...;cũng cói những bài học giáo dục về tinh thần đồng đội,tình đoàn kết,..vv.Hơn nữa,mỗi bộ đều có 1 ý nghĩa,1 chủ đề riêng
như Gao nhé,bộ này nói về việc bảo vệ môi trường,chống ô nhiễm(để ý kĩ thì em sẽ thấy mấy con quái trong đấy hàu hết đều là nhưng thứ làm ô nhiễm mt)
còn như siu nhân cuồng phong(gọi thế cho dễ hỉu);nói về ước mơ,hoài bão tuổi trẻ
còn siu nhân deka:công lí,công bằng trong xã hội
siu nhưn sấm sét:tinh thần phiêu lưu mạo hểm,dũng cảm,gan dạ
siu nhân mãnh thú:nc là nhiều vấn đề;từ tc con người,đến phải bit nỗ lực cố gắng,ko chịu đầu hàng...
siu nhân thần kiếm(đang chiếu trên THVL đó,nhưng đấy là của phuong nam film-dịch ko sát nghĩa,ko thích):truyền thống văn hóa đất nước(Nhật)
...
xl mn vì viết dài,nhưng động đến chủ đề này ko hỉu sao văn em nó dài đột xuất

chẹp chẹp,chắc là chị mê cái này còn hơn cả em rồi
thế bố mẹ chị không nói gì à?
có lần em bị mắng 1 trận tơi bời
nguyên do là chỉ vỉ siu nhân hic@-)@-)@-)

V

vy000

hơ hơ
đã bảo ko phải siu nhưn
mẹ chị còn mê nữa là(từ thời bé có xem 1 bộ)
mà lợi dụng sở thích để cố gắng phấn đấu học hành
bố mẹ chị còn ủng hộ nữa là
cứ 1 năm nhất lớp--> tặng thêm 1 bé(công vs tiền hsg,hk,...-->nhìu năm được 2 bé)
xem sentai
còn học được cả tiếng anh;1 ít tiếng nhật;lại có động lực phấn đấu
thì ngăn cấm cái gì
nhưng mỗi lần mua 1 bé vè thì chỉ chị vs mẹ bit giá thật thôi
còn bố thì phải khai giảm đi 90%(bit giá thật thì lăn ra ngay)

T

taitutungtien

chị học đượ c nhất lớp còn có quà
con em như vậy chỉ cho tiền thôi
chán....................................

V

vy000

ờ đấy
chị cũng được thưởng tiền thôi
rồi mẹ đưa đi mua(nếu chỗ xa)
chớ bố mẹ mua về cho
thì bố bit giá thật
có mà toi
cũng may mẹ ủng hộ chị

M

mai_mai_la_thuy

mình đăng kí nè

Nick Học mãi mai_mai_la_thuy
Nick Yahoo :.satthuaodendibandongnat@yahoo.com
Tên thật: Bùi Thu Thủy

H

hellangel98

hello cả nhà ^^
h mới nghĩ giữa ca,tranh thủ online 1 chút
chị vy ơi
1 ngày chị post 1 bài nội quy thôi.còn đâu để chỗ chém nữa chớ=))
mem nào mới vào gửi cho dg link qua trang chị post nội quy là dc
@mai_mai_la_thuy:chào mừng bạn vào bang
nhớ đọc kĩ nội quy trước khi chém nha
nhưng cho tớ hỏi chút
nick hm của bạn hình như hơi khác vs mn thì phải............
p/s:sáng tốt lành
(trời đang mưa to quá!!!!)

V

vy000

ko phải sợ
còn nhà 2
gửi link
nhiều người ko đọc
cứ để lên cho chắc
vi phạm lần nữa là đi cả nhà
có 4 bài
mà cũng tiết kiệm
hơ sao nghỉ giữa ca lại on được

Dành cho thành viên nnq và đặc biệt là các bạn mới gia nhập nên đọc kĩ thông báo này

Từ ngày hôm nay 19-7-2012,hôm nào mình cũng post nội quy của box và nhóm 4 lần(tương ứng 4

trang);mọi người chú ý thêm:để đảm bảo nhà ta ko bao giờ vượt quá số trang nữa;mỗi ngày chỉ viết

đến trang thứ 4 thôi nhé

Nội quy:

1.Sử dụng từ ngữ lịch sự;không dùng ngôn ngữ teen

2.Mỗi bài viét ko được phép dưới 3 dòng(ko tính trích dẫn;ps;hình ảnh;@:,đếm số dòng )

3.mỗi nhóm chỉ được post tối đa 5 trang/ngày(mỗi trang chứa tối đa 10 bài mn nhé;nên

trước khi post bài hãy đếm xem đã có bn bài gửi rồi đã)

4.Nghiêm cấm các bài viết có nội dung như "Tem,Phong bì..."_______________________

5.các bài viết chỉ bao gồm hình ảnh và videdo được coi là spam

6,Mọi trường hợp vi phạm của thành viên quá 3 lần,nhóm sẽ bị lock vĩnh viễn.-->Mong mn chú ý cho

(thông báo được đăng lần thứ nhất trong ngày-20/7/2012))

H

hellangel98

sao lại ko chớ?
tiệt kiệm là trên hết mà=))
chị cứ gửi link đi.đừng viết nhiều quá
mà khi nào có mem mới thì gửi,còn ko thì thôi
vì toàn ng quen cả.ai vi phạm cứ thế mà phạt=))
sao nghỉ giữa ca lại ko onl dc hả chị?
nghỉ có phải học gì đâu nên cô ko mắng à=))

V

vy000

thế cô cho dùng máy của cô ah
lạ lạ
ko được
cứ post lên cho chắc
chị sẽ kèm cùng vs bài tám của chị

H

hellangel98

=))=))=))=))
thế dt dc dùng để làm gì hả chị?
nó rất có ích trong những lúc này đó
thôi e chuồn đây
pp cả nhà nha!
trưa về chém tiếp
hi vọng vẫn còn đủ trang=))

T

taitutungtien

hello cả nhà ^^
h mới nghĩ giữa ca,tranh thủ online 1 chút
chị vy ơi
1 ngày chị post 1 bài nội quy thôi.còn đâu để chỗ chém nữa chớ=))
mem nào mới vào gửi cho dg link qua trang chị post nội quy là dc
@mai_mai_la_thuy:chào mừng bạn vào bang
nhớ đọc kĩ nội quy trước khi chém nha
nhưng cho tớ hỏi chút
nick hm của bạn hình như hơi khác vs mn thì phải............
p/s:sáng tốt lành
(trời đang mưa to quá!!!!)

cái nick mai_mai_la_thuy có gi khác với
mọi người hả chị?
cũng giống nhau mà:D:D:D

V

vy000

nó chuồn rồi
ai bảo giúp em dt là cái gì thế
khổ,mình quen viết đầy đủ(tôn trọng ngôn ngữ dân tộc) chớ ko quen viết tắt(bit có mí chữ ah)

PS:đã phát hiện mai_mai_la_thuy là nick của ai;ko chấp nhận đơn đăng kí tham gia

C

clover141

Hi, gút-áp-tờ-nôn bà con

Py thấy 1 ngày chém tới trang 4 thôi thì hơi phí tài sản quốc
chúng ta là 1 cộng đồng sống trong cùng 1 tổ chức thì nhiệm vụ của mỗi chúng ta là phải chấp hành nội quy chung. PY nghĩ đều py nói ai cũng hiểu vì ai cũng đã lớn rôi.
Chúng ta phải tập tinh thần tự giác chứ ko phát giác.
Py đồng ý với hel việc chỉ send nội quy với mem mới. Chúng ta nên giữ cho mọi người 1 khoảng riêng. Luật là thứ để người khác chấp hành chứ ko phải để bóp nghẹt cuộc sống. P/s vy: những điều hôm qua chị muốn nói với e là những điều này nhưng có lẽ e hiểu ko đúng ý chị.

N

nkok23ngokxit_baby25

hơ hơ mn đang nc gì zợ
hẻm hỉu gì
he lô chị py
chòa mừng chị quay lại nhà
ý mờ nhà ta hẻm có mở tiệc à
nkok mún mum tiệc nè

V

vy000

chiều rồi
chị ah