[036][Miss][Vòng 1] pety_ngu

S

sonmoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tên bài thi: [036][Mr/Miss][Vòng 1][pety_ngu]

Mẫu bài thi vòng 1 bao gồm:

+ Mẫu đơn đăng kí tham gia cuộc thi.

- SBD: (Thí sinh tự đánh số theo thứ tự đăng kí) : 036
- Tên 4rum : pety_ngu
- Tên thật : Nguyễn Thùy Linh- Ngày, tháng, năm sinh : 20/6/1997
- Nick Y!M : congchuabuongbinh_nttl
- Thành tích bản thân : mod box lý 8,9

- Địa chỉ : 9/8 trường thcs Lê Quý Đôn Hà Lam- Thăng Bình -Quảng Nam
- Lí do tham gia cuộc thi : Vì cảm thấy hứng thú
- Kỉ niệm đáng nhớ nhất ở diễn đàn: ngày đc lên t-mod- Điều được lớn nhất khi tham gia diễn đàn: quen nhiều bạn bè , học hỏi , giao lưu...
- Ảnh : ( Tối thiểu 3 cái, tối đa 5 cái )

mồng 4 tết
picture.php

giao thừa
picture.php

25/3
picture.php

trước tết
picture.php

+ Phần thu âm, video clip hoặc bài viết giới thiệu bản thân ( có thể kêu gọi, quảng cáo, …)

Tôi tên là Nguyễn Thùy Linh đến từ mảnh đất Quảng Nam thân thương- một mảnh đất đầy nắng mưa và gió bão nhưng đầy ắp tình người . Ở nơi đây tôi lớn lên trong sự vỗ về , ôm ấp của quê hương , trong tình yêu thương chắm sóc của cha mẹ , sự quan tâm , giúp đỡ của bạn bè , thầy cô . Đối với tôi nó là món quà thật tuyệt mà thượng đế ban tặng , là người mẹ , gắn bó với tôi như da thịt , như một phần không thể thiếu trong cuộc sống . Hix ! nói đến quê hương là cảm xúc cứ trào dâng , xuýt nữa tôi quên mình đang làm gì .:) Tôi xin giới thiệu một chút về bản thân : Tôi đang tuổi trăng tròn cái tuổi đẹp nhất đời người J cái tuổi mà bao người ao ước được trở lại J ( thật hf ) .Tôi thích đọc truyện trinh thám và có thể đọc bất cứ nơi đâu , bất cứ lúc nào ( kể cả trong giờ học ). TRuyện tôi thích nhất là Connan J ( không biết có ai trùng sở thích với mình không nhỉ ;)) ) . Tôi không thích nghe nhạc cho lắm nhưng đôi khi vẫn hay nghe nhạc để thư giản đầu óc , thích xem phim hành động, kiếm hiệp , hài …; thích làm những điều mình thích .Tính cách tôi rất giống chú ốc sên vỏ ngoài cứng nhưng bên trong rất mèm và dễ bị tổn thương , rất hay khóc ; tôi vẫn thường khcos một mình vì sợ người khác thấy .LL Còn gì không nhỉ ! hì ! Như bao người khác tôi còn thích đc tặng quà J , kết bạn , đi dạo ….
….
Con người sống trên đời cũng phải có cái ghét nữa đúng không ? :S Tôi ghét
1 người bạn tôi tin tưởng lừa dối mình
2 ghét những con vật làm mình sợ
3 ghét sự dối trá , lừa gạt và ghét chính bản thân mình
4 ghét những đứa mach lẽo , adua , dám làm mà không dám chịu
5 ghét người trong giàu khinh nghèo , bất công , hẹp hòi , ích kỉ , nhỏ nhen , bần tiện
Hì ! Trên là một số nét về bản thân tôi . Không biết có ai cùng sở thích không ,? Có thì nhớ pm cho tôi nhé J

3. Phần trả lời 3 câu hỏi mà BGK đặt ra. < 100đ>

1. Diễn đàn Học Mãi được thành lập từ tháng 5 năm 2007. Vậy bạn biết gì về những chặng đường đã trải qua của diễn đàn? <Khuyến khích tham khảo ý kiến của các thành viên, thông tin từ các box, …> <30/100đ>
Cách đây gần 5 năm , diễn đàn học mãi đc thành lập . VÀ cho đến bây giờ Học mãi đã trở thành một 4r học tập lớn nhất cả nước đó là một điều thật đáng mừng . Để có đc thành quả đó các thành viên , BQT .. của 4r đã không ngừng phấn đấu ,nổ lực, cống hiến sức mình . Tài nguyên của HM ngày càng dồi dào , đa dạng , phong phú ; các event đc tổ chức rộng khắp với các giải thưởng đa dạng , các đấu trường , sân chơi nổi lên như cồn. Chính điều này làm cho 4r ngày càng thu hút nhiều người tham gia trên khắp cả nước . Tính tới nay học mãi có tới 167,082 chủ đề
, 1,373,045 bài viết , có tới hàng nghìn thành viên và đội ngũ quản lý tâm huyết , nhiệt tình .
Bên cạnh đó HM còn xảy ra một số tình trạng tiêu cực như : cách thành viên gây gỗ , khiêu khích lần nhau ; tình trạng spam , phá rối , quảng cáo … vẫn còn tồn đọng . NHưng nhờ có sự can thiệp , xử phạt kịp thời nên tình trạng trên đã được hạn chế , ngăn chặn .
Tôi mong HM sẽ phát triển hơn nữa , vững mạnh hơn nữa , hấp dẫn , thu hút nhiều thành viên hơn .

2. Bạn sẽ làm gì trong những trường hợp sau? <50/100đ>
a. Một người bạn rất thân trong diễn đàn nói xấu bạn với một người bạn khác.
Tôi sẽ hỏi lý do vì sao lại nói xấu tôi , nhói như vậy thì bạn ấy được gì .Và nói bạn ấy hãy suy nghĩ lại những hành vi của mình , đã là bạn “thân “ thì sao lại nói xấu lẫn nhau . Tôi sẽ cho bạn ấy thời gian suy nghĩ để sửa chữa .Tôi sẵn sàn làm bạn với bạn ấy khi bạn ấy quay lại .
b. Một người bạn rất thân trong diễn đàn hiểu nhầm bạn rồi lập 1 topic chửi mắng bạn.
“Rất thân “ ,” hiểu nhầm “ ,”lập 1 topic chửi mắng “
Tôi đặc biệt nhấn mạng từ đó đã là bạn thân chỉ vì hiểu nhầm mà làm như vậy phải chăng là quá đáng
Tôi sẽ vào và chỉ cm 1 lần “ Thật quá đáng! Đang giở áo cho người t xem lưng ấy ! Chỉ là hiểu nhầm mà cậu làm như vậy L . Hãy suy nghĩ xem cậu được gì ? Có khi người ta còn cười vào mặt tôi và cậu “
VÀ tôi quyết định sẽ không chơi với người đó .Vì sao ? Chẳng phải tôi đã nhấn mạnh từ “lập 1 topic chửi mắng” đó sao . Làm như vậy chẳng phải đã ảnh hưởng đến danh dự , tự trọng của 2 chúng tôi. Lập topic có nghĩa muốn thoong báo cho nhiều người , muốn bôi nhọ bạn mình , muốn người ta đứng về phía mình . Đó chẳng phải là hành đọng ích kỉ và quá sai lầm đó sao .
c. Bạn đăng kí để trở thành Mod của 1 box nhưng trưởng nhóm, Smod tuyển Mod là người có hiềm khích với bạn nên luôn ngăn cản bạn.
J Trong trường hợp này tôi sẽ cười vì dù có làm gì tôi sao có thể thắng họ , tôi là mem , họ là mod .Học có quyền , tôi chẳng có gì cả . Tôi cười vì tôi khinh họ hẹp hòi , ích kỉ , không phân biệt công tư
d. Bạn rất muốn làm Mod diễn đàn nhưng bạn nhận thấy Admin không công tâm, và làm việc không tốt.
Hì , trong một 4r người lãnh đạo đóng vai trò rất quan trọng . Nếu ad như vậy tôi sẽ tham gia một 4r khác , có lẽ ở nơi đó sẽ có 1 ad khiến tôi hài lòng , thích thù khi tham gia
e. Bạn thấy một số người bạn của mình trên diễn đàn có ý định, hoặc tư tưởng chống phá diễn đàn.
2. Từ khi tham gia diễn đàn đấy bây giờ, việc làm TỐT NHẤT mà bạn đã làm được là gì? <20/100đ
J việc tốt nhất mà tôi từng làm là giải bài tập cho mem trong phạm vi kiến thức của mình là hướng dẫn mem mới tham gia những gì chưa biết ( làm thế mem khen hf biết bao J )

P

pety_ngu

hix cái câu e vì mình định dạng màu chữ giống câu d nên không thấy ---> không làm
bổ sung mà không được :(

D

daiphongxt

chúc bạn nhận được nhiều sự ủng hộ hơn nữa để tiến vào chung kết của cuộc thi miss 2012 trên hocmai.vn

L

lovetoan97

ukm!
Pety nhà mk marketing ghê đấy ha!82 cái tks rùi.
Chúc pety giật giải miss hocmai nhé.

R

ranmouri

chúc may mắn nhé! em đã tks ủng hộ chị òi đó!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

M

mr_gamun

Cảm ơn em.
..........................................................................

Chú ý viết có dấu chị nhé.

Last edited by a moderator:
N

nuna_devil

Hê hê! Thích mấy tấm ảnh của pety. Đẹp mê ly á! Good luck to you- pety!!!

V

vip_boy_hp_9x

chúc may mắn nhé!pety.hjhj:););):):):):):D:D:D:D:)&gt;-:)&gt;-:)&gt;-:)&gt;-:)&gt;-:)&gt;-:)&gt;-:)&gt;-:)&gt;-:)&gt;-:)&gt;-:p:p:p:p:p:p:p:p:p

Top Bottom