[031][Miss][Vòng 1] suabo2010

C

cherrycherry

???miss ơi sao bạn lại lấy tên là sữa bò thế:>Có phải bạn muốn bài thi của mình chất lượng cao như sữa bò không?\\:D/Mình đùa tí cho vui thôi.Mình xem các bài thi khác ui',bài thi của bạn là đôc đáo nhất.Mình rất ấn tượng với bạn...cốO:) lên nhé!

J

jina_lov3jiro

này thì VOTE cho "bố" xjnh gái 1 phiếu
coi như con zạ không bất hiếu nhé!:))
p/s: công nhận cũng đáng vote đi, không p bố hát con khen hay đâu!
MỌI NGƯỜI VOTE CHO PAPA IU CỦA TỚ NHÉ!

C

chuot_chjt

bé ơi dạy anh học văn vs,anh học *** văn lắm:">
ấy ơi ấy à,sao ấy xinh quá à,anh iu ấy rồi đó nha:x

T

tuhodu

Tks phát cho ny mình phấn khởi rồi nhá!:))
biết thi mờ ít sớm thì em bon chen cho anh tắt điện luôn Hà Hưng ạ!=))

L

le_phuong93

Em xinh ghê!:) và bài thi có đầu tư công phu nữa. Chị vote cho em một cái! chúc may mắn nhé!

Last edited by a moderator:
I

_iniesta_

xinh gái ghê vote ngay còn kịp

............................................................

K

kool_boy_98

picture.php

oầy oầy, chị xinh thế, em kết nhất tấm này, xinh "vãi chấy",,,,, chúc chị đạt danh hiệu marketing nha chị yêu! :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

S

suabo2010

Hì. Thaks mn vì đã ủng hộ cho Rùa! Dù kết quả như thế nào thì mình vẫn cảm thấy rất vui vì ít ra mình đã "cháy hết mình"!
P/s: Hôm nay vừa làm đề về Ngọn nến xong, hơi ảnh hưởng tý. Hehe.

NGỤ NGÔN VỀ NGỌN NẾN.
Một tối mất điện, ngọn nến được đem ra đặt ở giữa phòng. Người ta châm lửa cho ngọn nến và nến lung linh cháy sáng. Nến hân hoan nhận ra rằng ngọn lửa nhỏ nhoi của nó đã đem lại ánh sáng cho cả phòng. Mọi người đều trầm trồ: “ Ồ, nến sáng quá, thật may, nếu không chúng ta sẽ chẳng nhìn thấy gì mất”. Nghe thấy vậy, nến vui sướng dùng hết sức mình đẩy lùi bóng tối xung quanh.

Thế nhưng, những dòng sáp nóng đã bắt đầu chảy ra lăn dài theo thân nến. Nến thấy mình càng lúc càng ngắn lại. Đến khi chỉ còn một nửa, nến giật mình: “ Chết mất, ta mà cứ cháy mãi thế này thì chẳng bao lâu sẽ tàn mất thôi. Tại sao ta phải thiệt thòi như vậy?”. Nghĩ rồi, nến nương theo một cơn gió thoảng để tắt phụt đi. Một sợi khói mong manh bay lên rồi nến im lìm.

Mọi người trong phòng nhớn nhác bảo nhau: “ Nến tắt mất rồi, tối quá, làm sao bây giờ?”. Ngọn nến mỉm cười tự mãn và hãnh diện vì tầm quan trọng của mình. Nhưng bỗng một người đề nghị: “Nến dễ bị gió thổi tắt lắm, để tôi đi tìm đèn dầu”. Mò mẫm trong bóng tối ít phút, người ta tìm được một chiếc đèn dầu. Đèn dầu được thắp lên còn ngọn nến cháy dở thì bị bỏ vào ngăn kéo tủ.
Ngọn nến buồn thiu. Thế là từ nay nó sẽ bị nằm trong ngăn kéo, khó có dịp cháy sáng nữa. Nến chợt hiểu rằng hạnh phúc của nó là được cháy sáng vì mọi người, dù chỉ có cháy với ánh lửa nhỏ và dù sau đó nó sẽ tan cháy đi.
Bởi vì nó là ngọn nến.
( Theo Internet – Nghệ thuật sống)
Câu chuyện trên gợi cho anh/ chị những suy nghĩ gì?

1

11thanhkhoeo

Cháy hết mình à

Thế thì bạn hãy cháy đi nhé

Có lẽ mình sẽ phải hoc tập bạn rất nhiều đó. Học tập cách bạn trả lời rất hay những câu hỏi. Hy vọng bạn sẽ ủng hộ mình. Links ở chữ kí nhé

Thân

D

doigiaythuytinh

Về cái đoạn ngụ ngôn ấy:
Tớ nghĩ, mỗi vật mà tạo hoá sinh ra đều có công dụng và "mục đích sống" riêng.
Đối với ngọn nến, "sống" với nó là được cháy hết mình, toả sáng hết mình. Nếu ko cháy nữa, nó chỉ là TỒN TẠI như một thứ vô dụng...

Vì vậy, sao bạn lại ko cháy hết mình ko có thể? Đừng ngần ngại, đừng đắn đo toan tính !!

Chúc bạn suabo thành công nhé :)

Nếu được vào vòng sau, những bức ảnh, bạn nên cười thoải mái hơn :x, đổi cách tạo hình 1 ti :D ~~~> Thế là okie

V

valyn_khanh_hoa

Yêu cái clip của chị lắm naz ~

vote cho chị :">

p.s: em xin gái YH của chị nhé :">

S

suabo2010

@ doigiaythuytinh: Mn đều kêu mình cười k được tự nhiên lắm! hic. CÓ lẽ mình quen để mặt lạnh rồi. Chẳng pải là kiêu hay gì gì đâu. Mà cái mặt n vốn thế. Nếu đc vào vòng sau mình sẽ cố gắng thay đổi.
Câu chuyện trên ngoài lớp nghĩa: "Hãy sống hết mình với cuộc đời, với mọi ng! Đừng để sự vị kỉ cản trở việc bạn sống hết mình!" thì còn 1 lớp nghĩa nữa đó là: "Đừng nên quá tự mãn vào vai trò của mình".

1

11thanhkhoeo

Ơ Thành có nói gì đâu. Thành mà đi chê thì mọi người cười chết. Thành chỉ nói là thích câu truyên đó thôi

bạn chuyên văn à. Thành học ngu văn lắm

Top Bottom