[022][Miss][Vòng 1] acidnitric_HNO3

S

sonmoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bài dự thi cuộc thi Mr/Miss Hocmai 2012
1. Bản đăng kí

SBD : 022

Tên 4rum : Acidnitric_HNO3

Tên thật : Nguyễn Thị Lan Oanh

Ngày/tháng/năm sinh : 14/02/1995

Nik Y!M : greenforest_bluesky_1412@yahoo.com

Thành tích bản thân : Giải nhì kì thi chọn hsg cấp tỉnh môn Hóa học; giải nhì cuộc thi viết, vẽ tranh về môi trường cấp tỉnh;...
Địa chỉ : Thị xã Quảng Yên - Quảng Ninh

Lí do tham gia cuộc thi : Giao lưu học hỏi, thể hiện mình là chính, do cái áo là chủ yếu^^

Kỉ niệm đáng nhớ nhất ở diễn đàn : Tổ chức MMV box Hóa!

Điều được lớn nhất khi tham gia diễn đàn : Trau dồi kĩ năng, tìm hiểu nhiều kiến thức, giao lưu chia sẻ với bạn bè khắp nơi, có được những người bạn tốt ...Tự tin hơn về bản thân.
Ảnh:
picture.php

picture.php

picture.php

picture.php

picture.php

2, Tự giới thiệu

Chào các bạn, lên diễn đàn được gần 7 tháng rồi, thời gian trôi qua thật nhanh. 7 tháng - một khoảng thời gian không quá dài nhưng đủ để tớ làm quen,thích nghi với cuộc sống của diễn đàn, đủ để tớ có những người bạn tuyêt vời, những người bạn thật sự tốt bụng. Trước khi lên hocmai, tớ là 1 mem 95 sống vô tư, vô ưu, vô lo, suốt ngày chỉ biết pha trò nghịch ngợm trêu chọc bạn bè, bám đuôi tụi con trai đi " phiêu du" trên những cánh đồng...Tớ sống như một nhóc tì chưa lớn dù đã 16 tuổi đầu. Giờ thì tớ vẫn là tớ nhưng đã nhớn hơn, biết nghĩ biết lo, biét an ủi, biết chia sẻ... Tớ học khá ổn( môn Hoá tớ có thể tự tin), tư duy khá nhanh, tiếp thu bài tốc độ, và quên bài thì thật...nhanh nhưng mọi chuyện ngoài đời thì tớ như 1 con ngố, chả hiểu gì. Tớ thích xem siêu nhân, thích xem hoạt hình, đọc truyện tranh, thích đi lội đồng, đi tắm máng ( nhưng mới được 1 lần - bố cấm) :)...Đặc biết tớ rất thích xem bóng đá ( rất yêu Barca vì có Pep, có Messi, có nhiều cầu thủ tài năng..) Tớ có thể thức thâu đêm đẻ xem..như một tên con trai nghiện bóng đá...Tớ yêu thể thao. Sở trường của tớ là đá cầu, cờ vua, nhảy xa, đẩy tạ...tớ ném lựu đạn khá siêu đó, ném phát nào trúng phát đó:D. Tớ có ghét vài thứ như ghét bị mắng nè, ghét phải ...học bài ( cái này thật:(). Tớ cũng được xếp vào dạng hậu đậu, lười biếng, ham chơi...nói chung không nữ công gia chánh tẹo nào...Đi chơi thích hơn. Tớ không thích học Hoá đâu, nhưng lại có duyên với Hoá ( có lẽ phải học cách thích Hoá thôi:D). Khả năng đặc biệt của tớ là ĂN NÓI:
Ăn nhiều ăn nhanh ăn không nghỉ,
Nói nhanh, nói lắm nói lan man...mà bị ngọng
Ước mơ của tớ là trở thành 1 Bác sĩ giống như Kijuto. Một bác sĩ khoa ngoại, thích cầm dao mổ xẻ... Sẽ rất khó để thực hiện ước mơ này nhưng tớ sẽ thật cố gắng. Tớ sẽ không lùi bước trước bất cứ việc gì, dù trước tớ là 1 chú begie hay một mụ phù thuỷ cưỡi chổi :)) Bởi tớ là HNO3 - một Acid không chỉ có đầy đủ các tính chất hoá học của 1 Acid vô cơ mà còn có tính OXH cực kì mãnh liệt, cả đời tớ chỉ chịu thua có anh Au và Pt thôi, nhưng sẽ có một ngày tớ bắt tay với 3HCl và hai tên kia sẽ chẳng có gì đáng sợ. Phương châm của tớ là " Phấn đấu để hoàn thiện bản thân", nếu tớ không trở thành 1 nước phát triển thì ít nhất tớ sẽ phấn đấu để trở thành 1 N.I.C.

3. Trả lời câu hỏi!

1. Diễn đàn Học Mãi được thành lập từ tháng 5 năm 2007. Vậy bạn biết gì về những chặng đường đã trải qua của diễn đàn?

Hocmai,vn là một trang web của tư nhân được thành lập vào tháng 3 năm 2007
Theo đại diện trang web hocmai.vn, từ khi đi vào thành lập trang web đã thu hút đông đảo các lượng người truy cập. Chỉ trong vòng 1 năm, trang web đã thu hút hơn 300.000 lượt người đăng ký tham gia. Cho đến thời điểm này, trang web đã có hơn 1 triệu người tham gia, trung bình có 150.000 lượt/ngày người truy cập. Truy cập trang web này, sĩ tử sẽ được trải nghiệm, làm quen và tự luyện kỹ năng làm bài thi miễn phí thông qua thư viện đề thi với hơn 130.000 câu hỏi đã được Cục Khảo thí và Kiểm định chất lượng giáo dục kiểm tra, giám sát. Cùng với đó ngày 4-5-2007, Hocmai.vn chính thức cung cấp tính năng diễn đàn tại địa chỉ http://forum.hocmai.vn. Diễn đàn học mãi ra đời từ đây.. Diễn đàn cơ bản được phân thành 2 KV : Học tập và ngoại khoá, 2KV song song cùng phát triển hỗ trợ lẫn nhau làm nên một diễn đàn học tập - giao lưu - chia sẻ . Admin đầu tiên của hocmai là anh Hà... Diễn đàn phát triển lớn mạnh đã trải qua 7 đời Admin.
Admin hiện tại là anh Thuỳ ( trước anh Thuỳ là anh Duyên ) đã và đang duy trì sự phát triển của 4rum. Cùng với anh Thuỳ 3smod ( sonmoc, phailaibuon, hocmai.cskh) cùng hơn 100 mod, tmod của các khu vực đã và đang cùng nhau chung tay xây dựng diễn đàn trở thành 1 địa chỉ đáng tin cậy cho các member cả nước đến thăm cùng nhau học tập chia sẻ và kết bạn. Sự phát triển của 4rum thể hiện ở con số thành viên khổng lồ >1393321 - 4/4/2012, số lượng chủ đề và khối lượng bài viết (Chủ đề: 167,067, Bài viết: 1,373,000 - 4/4/2012) và mình tin hocmai sẽ còn phát triển hơn nữa....

2. 2. Bạn sẽ làm gì trong những trường hợp sau?

a. Một người bạn rất thân trong diễn đàn nói xấu bạn với một người bạn khác.
b. Một người bạn rất thân trong diễn đàn hiểu nhầm bạn rồi lập 1 topic chửi mắng bạn.
c. Bạn đăng kí để trở thành Mod của 1 box nhưng trưởng nhóm, Smod tuyển Mod là người có hiềm khích với bạn nên luôn ngăn cản bạn.
d. Bạn rất muốn làm Mod diễn đàn nhưng bạn nhận thấy Admin không công tâm, và làm việc không tốt.

e. Bạn thấy một số người bạn của mình trên diễn đàn có ý định, hoặc tư tưởng chống phá diễn đàn.
Thật sự tớ chưa bao giờ gặp những trường hợp trên nên cách giải quyết sẽ thiên về lí thuyết hơn, thực tế không hẳn sẽ như vậy!

a, Thật sự nghe tin này đầu tiên mình sẽ thấy khá là bất ngờ ( bới đó là người bạn RẤT THÂN nói ra ). Nhưng có lẽ đầu tiên mình sẽ tìm hiểu bạn ấy nói gì, nếu điều bạn nói là đúng thì mình sẽ tìm gặp bạn ấy nói chuyện, nói với bạn ấy rằng : Nếu bạn thấy mình xấu ở điểm nào, hãy góp ý thẳng thắn không nên che giấu rồi ra nói với người khác như vậy, hãy nói rõ ra, nếu mình sai ở đâu, mình sẽ sửa, con người mấy ai hoàn hảo, ai chẳng có lúc sai lầm nhưng mong bạn hãy chỉ ra chúng ta cùng giúp nhau hoàn thiện. Còn nếu bạn ấy bịa đặt thì mình cũng sẽ tìm cách nói chuyện với bạn ấy và hỏi bạn ấy tại sao lại vậy? Nếu bạn ấy ghét mình thì thực sự không thể tiếp tục tình bạn này, nếu bạn ấy xin lỗi hay lỡ mồn, mình sẽ tha thứ , góp ý cho bạn ấy...

b, Thật sự mình không biết trả lời câu hỏi này sao nữa bởi mình không bao giờ tin có chuyện này. Nếu đó là người bạn thân của mình, có gì hiểu lầm, mình tin bạn ấy sẽ tìm gặp và hỏi cho ra nhẽ chứ không dưng lập pic nổi xung lên như vậy. Và chắc chắn cả hai sẽ tìm cách gơ bỏ hiểu nhầm mà...@@

c, Mình sẽ cứ đăng kí tuyển mod, còn trúng hay không là việc mà mod hay smod đó quyết định... Nếu họ không muố làm việc chung với mình thì tốt nhất mình cũng không muốn làm họ bị ảnh hưởng ( có thể làm diễn đàn bị ảnh hưởng!). Giúp diễn đàn phát triển đâu cần trở thành mod, một mem nhiệt thành cũng có thể làm được điều đó mà!

d, Nếu vậy mình sẽ vẫn làm mod ( TH này độc lập với TH c nhé!). Admin không công tâm nhưng còn tmod, mod, smod. Trở thành mod để cùng nhau xây dựng diễn đàn một cách hiệu quả hơn chứ không phải để phục vụ admin. Còn admin không công tâm thì chắc sẽ bị xử lí thôi!

e, Chắc chắn phải khuyên nhủ họ rồi, nên phân tích cho họ hiểu ra hocmai quan trọng đối với rất nhiều người, làm hại hocmai thì sẽ rất nhiều nguoeif bị ảnh hưởng...

3. CÓ lẽ điều tốt nhất mình làm được là giúp đỡ được nhiều bạn giải quyết nhiều bài tập Hoá ( chuyên môn của mình ); có nhiều khi làm gia sư không lương cho nhiều bạn qua Yahoo, qua điện thoại, điều đó làm mình rất vui^^

A

acidnitric_hno3

Híc, mình ham hố từ cơ nào không biết^^
Ủng hộ mình nhé
Cảm ơn các bạn:x:x

H

haoanh_98

chị oanh giống boy ghê

phông cách của boy

yêu thế, ungr hộ chị ná

T

tiendung926

heheheheee.... thì ra bạn này là girl...dạo nào cứ tưởng là boy..
Uh ! thì like cho nek ...
P/s : HNO3 chắc tính axit mạnh lắm nhỉ !?

M

marucohamhoc

vote 1 Phiếu:x
chúc em thành công:x
hic, đủ 50 kí tự chưa nhỉ:-S
:-??

T

thuy2525

thui thì em vote tiếp cho chị 1 phiếu :))
lần trước là anh nam nhờ lần này em tự nguyện ạ :D:D:D
thích phong cách này của chị :x:x:x:x
...............

A

acidnitric_hno3

Cảm ơn các bạn nhiều nhé!Hì hì
:D:D:D_______________________________________________________________________

G

gamai92

Oanh cá tính ghê,mình thích điều đó vì nó giống tính cách mình lắm lắm
mình cũng ham chơi nhìu,nghịc nhìu nhưng khác bạn là mình lại thích công việc nội chợ mới lạ chứ:D
mọi người mau vô ủng hộ cho oanh chúng ta nhé

Last edited by a moderator:
J

jeansboy9x

em cũng thanks chị rồi (em là calla đây, chôm nick thằng bạn để thanks chị đó, cùng đội 1 mà lại)
chị chắc nhìu thanks nhất rùi còn gì?

A

acidnitric_hno3

HÍc, ta mà thi MR là đậu chắc luôn, thi Miss chăc không được đâu, mem nữ HM lắm cao thủ quá:D:x
Ai cũng xinh, mình thì....tự tin là hands...:))

C

cauzong123

:D :D :D chúc chị trở thành miss năm nay
đồng đội chị luôn đấy!! ;) ;) (như calla nak) em hit sức ủng hộ chị ;)

M

mavuongkhongnha

mọi người phải để ý toàn diện chứ
tiền bối ác thần cũng xinh gái mà
ảnh thả tóc ấy
ch ẳng qua ti ền b ối không thích làm điệu th ôi
không thì cũng đẹp chứ bộ

A

acidnitric_hno3

Híc, thank em nhé...
Tụi con zai lớp mình mà biết mình thi Miss chắc mình bị chúng nó dìm chết =)) Kêu sao khong thi MR :))

T

tvxqfighting

Em cũng thế đấy chị ạ :"> Ở lớp toàn bị gọi là "bố già" thôi, còn là bố của gần nữa lớp :)) Thế mà giờ thi Miss, còn mặc váy =))z

Top Bottom