Trong mặt phẳng Oxy, cho đường thẳng d có phương trình x+y=10. Qua phép tịnh tiến theo véctơ v (2:-1), đường thẳng d có ảnh là đường thẳng có phương trình được xác định theo phương trình nào dưới đây:
A. 2x-y=10 B.(x+2)+(y-1)=10...
cho 2 tấm kim loại đặt song song , cách nhau 2 cm , được nhiễm điện trái dấu .Người ta cần dùng một công A=2*10^9 để di chuyển điện tích q = 5*10^-10 tử tấm kim loại này sang tấm kim loại bên kia . Coi điện trường giữa hai tấm kim loại là đều . Hãy tính điện trường giữa hai bản kim loại.
Trộn 60 g bột sắt với 300g bột lưu huỳnh rồi nung nóng (không có không khí ) thu được chất rắn A . cho A tác dụng với HCl dư thu được dung dịch B và khí C . Đốt cháy C cần V lít O2 (đktc) (biết các phẩn ứng sảy ra hoàn toàn). tính V
Hòa tan 3.2 gam hỗn hợp FeS và FeSO4 bằng dung dịch H2SO4 đặc nóng dư thu được 1.68 lít hỗn hợp khí Xvà dung dịch Y .
a) Cho X hấp thụ hoàn toàn vào NaOH dư sau đó dẫn khí Cl2 vào dd . Thêm BaCl2 dư vào thu được kết tủa .Lọc kết tủa đem hòa tan trong HCl thấy kết tủa tan một phần . Tính % khối...
Nguyên tố Cl có hai đồng vị 35Cl và 37Cl . Nguyên tử khối trung bình là 35.5
a: tim % số nguyên tử từng đồng vị
b: trong 1 mol Cl có bao nhiêu nguyên tử 35 Cl
c: tìm % số mol của 37Cl trong HClO4