Kết quả tìm kiếm

  1. P

    Hóa bài tập trắc nghiệm ankin

    X, Y có ptl là 2M và M ptl hh đảng mol của X, Y là = (1*2M + 1*M)/2 = 1,5M tỉ khối hơi của hh so với C2H6 :==> 1,5M/30 = 2,1 ===> ptl của Y là M = 42 ===> Y là C3H6 ptl X = 84 ==> X là C6H12 ==> câu C
  2. P

    Hóa Anđehit

    CT A: CxHyO a mol ===> mol CO2 = ax và mol H2O = 0,5ay Bảo toàn khối luộng: mCO2 + mH2O = 1,75 + mO2 = 1,75 + 32*2,8/22,4 = 5,75 ==> 44ax + 18*0,5ay = 5,75 Nếu A đơn no ==> mol CO2 = mol H2O ==> ax = 0,5ay ===> y = 2x ===> 62ax = 5,75 ==> ax = 0,09274 Nếu A là C2H4O ==> x = 2 và a = 1,75/44 =...
  3. P

    Hóa Đồng phân

    Còn thiếu cái này: HO-CH2-CHO + 2 AgNO3 + 3 NH3 + H2O ----> HO-CH2-COONH4 + 2 NH4NO3 + 2 Ag HOC-CH2-OH + Na ---> HOC-CH2-ONa + 0,5 H2
  4. P

    Hóa Thủy phân este

    Sau khi cô cạn CH3-COO-C2H5 không phải là chất rắn
  5. P

    Hóa bài tập hóa 9:phương pháp trung bình.

    3,1 g M x mol + 47 g H2O -----> dd MOH 9,6% (x mol) + V l H2 (0,5x mol) m dd = 3,1 + 47 - 2*0,5x = 50,1 - x m chất tan = (M+17)x = 0,096*(50,1 + x) ===> M = 4,8096/x -16,904 = 3,1/x ===> x = 0,1 ===> M = 31 ==> hai kim loãi kiềm là Na và K
  6. P

    Hóa [11]: Tìm CTPT Hợp Chất Hữu Cơ

    Đáp án sai Đáp là B: metyl propionat.C2H5COOCH3 Còn .D. là Etyl axetat có CT .CH3COOC2H5
  7. P

    Hóa Tìm CTPT Hợp Chất Hữu Cơ

    CT X = CxHyNtO2 mol C = mol CO2 = x = 0,15 mol H = 2mol H2O = y = 0,35 mol N = 2mol N2 = t = 0,05 ===> x : y : t = 3 : 7 : 1 ===> X: C3H7O2N ==> câu B Câu 2: Hai este đơn chức X và Y là đồng phân của nhau. Khi hóa hơi 1,85 gam X thu được thể tích hơi đúng bằng thể tích của 0,7 gam N_{2}...
  8. P

    Hóa anken

    Sai cả bài toán, CT của anken là C2H2n sao ????, phải là CnH2n
  9. P

    Hóa anken

    Sai nghiêm trọng, vì anken + Br2 theo tỉ lệ mol 1 : 1 CnH2n + Br2 ----> CnH2nBr2
  10. P

    Hóa Bài tập Fe

    Hỗn hợp khí có ptl = 2*8 = 16 ==> có H2 và NO ==> mol H2 = mol NO, vì có H2 ===> 0,01 mol KNO3 hết cho 0,01 mol NO ==> mol H2 = 0,01 Trong muối có: Fe x mol, K+ 0,01 mol, SO4 2- 0,15 mol Khối lượng muối = 56x + 39*0,01 + 96*0,15 = 21,23 ==> x = 0,115 ==> mFe = 6,44 ==> Khí Z gồm NO2 và CO2 có M...
  11. P

    Hóa Xác định công thức phân tử và công thức cấu tạo của hchc

    Xét 1 mol hh A ===> mA = 67 M là ptl của Y ==> A gồm X, Y Z có ptl và sớ mol là: M-14 x mol , M 0,5(x+z) và M+14 z mol ===> x + 0,5(x+z) + z = 1 ==> x + z = 2/3 %mY = M*0,5(x+z) = 0,2985*67 ===> M = 60 ==> Y có thể là C3H8O hoặc C2H4O2 TH1 : Nếu Y là C2H4O ==> Z là C3H6O2 có đờng phân...
  12. P

    Hóa Dạng bài cracking ankan

    Sau phản ứng hh Y có M = 36 ===> có ít nhất có phân tử lượng < 36 là H2 và chất còn lại có M > 36 Trong bài giải của bạn CnH2n = 34 < 36 là sai vì 2 chất đều < 36 Phương pháp qui tắc đường chéo của bạn áp dụng sai
  13. P

    Hóa Dạng bài cracking ankan

    Xét 1 mol X ==> thu được 2 mol Y: CnH2n+2 -----> CxH2x+2 + CyH2y 1-------------------------1--------------1 mX = mY ==> 14n + 2 = 2*18*2 = 72 ===> n = 5
  14. P

    Hóa Amin

    Đề bài không cho đơn chức
  15. P

    Hóa phản ứng đốt cháy anđêhit

    Vì mol CO2 > mol H2O ==> X có 1 andehit đơn no A: CnH2nO a mol và 1 andehit 2 chức no B: CmH2m-2O2 b mol ==> 14n + 16 = 14m + 30 ===> n = m + 1 mol B = mol CO2 - mol H2O = 0,04 mol Ag = 2a + 4b = 0,2 ==> a = 0,02 mol CO2 = na + mb = 0,14 ==> 0,02(m+1) + 0,04m = 0,14 ===> m = 2 và n = 3 ===>...
  16. P

    Hóa Cách tạo ra sản phẩm của este tác dụng với dd kiềm

    Nhóm OH- không liên kết với C mang nối đôi
  17. P

    Hóa Cách tạo ra sản phẩm của este tác dụng với dd kiềm

    Sai, phải là CH3COOCH2CH=CH2 + NaOH ---> CH3-COONa + CH2=CH-CH2-OH
  18. P

    Hóa

    Sai rồi, mol CO2 : mol NaOH = 0,2 : 0,32 = 1 : 1,6 ==> 1 : 1 < 1 : 1,6 < 1:2 ===. thu được 2 muối CO2 + 2 NaOH ---> Na2CO3 + H2O a----------2a---------------a CO2 + NaOH ---> NaHCO3 b-----------b a + b = 0,2 2a + b = 0,32 ==> a, b ===> m muối
  19. P

    Hóa Hóa Học 9

    Hiệu suất phải tính theo H2, vì nếu H = 100% H2 hết và N2 dư
  20. P

    Hóa Bài tập nhiệt nhôm

    X gồm a mol Al và b mol Fe2O3 ===> Y gồm Fe 2b mol, Al2O3 b mol và Al dư (a-2b) mol H2 khi Y tác dung H2SO4 = 2b + 1,5(a-2b) mol H2 khi Y tác dung với NaOH = 1,5(a-2b) ====> 2b + 1,5(a-2b) = 2*1,5(a-2b) ===> a : b = 10 : 3 ===> câu D
Top Bottom