Kết quả tìm kiếm

  1. tiểu thiên sứ

    hjhj. thế là chuẩn bị được một bữa no nê rồi.

    hjhj. thế là chuẩn bị được một bữa no nê rồi.
  2. tiểu thiên sứ

    quà 20/10 đó e @Toshiro Koyoshi

    quà 20/10 đó e @Toshiro Koyoshi
  3. tiểu thiên sứ

    thi điểm cao về khao an đi ăn ^^

    thi điểm cao về khao an đi ăn ^^
  4. tiểu thiên sứ

    uh. chúc thư thi tốt nha.!! cố lên nha. !! thi điểm cao cao cao nha !!

    uh. chúc thư thi tốt nha.!! cố lên nha. !! thi điểm cao cao cao nha !!
  5. tiểu thiên sứ

    oxit kim loại săt phản ứng với axit

    Fe+ 2HCl-------> FeCl2+ H2 a_____2a_________a______a Fe2O3+ 6HCl--------> 2FeCl3+ 3H2O b_______6b__________2b feCO3+2 HCl-----> FeCl2+ H2O+ CO2 c_______2c__________c__________c gọi a,b. c là nFe, Fe2O3, FeCO3 có trong hh mhh =30,4 g => 56a+160b +116c = 30,4 g (**) hỗn hợp khí A có tỷ khối đối...
  6. tiểu thiên sứ

    cảm ơn thư nha. mak an còn lâu mới thi thư ak. còn 1 tháng nữa cơ. ^^

    cảm ơn thư nha. mak an còn lâu mới thi thư ak. còn 1 tháng nữa cơ. ^^
  7. tiểu thiên sứ

    20/10 vui vẻ nha Thư .^^

    20/10 vui vẻ nha Thư .^^
  8. tiểu thiên sứ

    20/10 vui vẻ nha THIÊN THIÊN

    20/10 vui vẻ nha THIÊN THIÊN
  9. tiểu thiên sứ

    toán đường chéo

    nếu là hh khí thì phải là Na2SO3 chứ bạn ? mình sửa đề nha. Na2CO3+ H2SO4----------> Na2SO4+ CO2+ H2O __a_______a____________________a Na2SO3+ H2SO4-------> Na2SO4+ SO2+ H2O __b_______b__________________b gọi a,b lần lượt là nNa2SO3, Na2CO3 có trong hh nH2SO4 =0,5*1 =0,5 mol => a+b =0,5 mol...
  10. tiểu thiên sứ

    Hóa Pha chế dung dịch

    ak mình đọc nhầm đề xin lỗi nha. HCl+ AgNO3------> AgCl+ HNO3 nAgCl =11,48/143,5= 0,08 mol => nHCl pư =0,08 mol mak chỉ lấy 1/5 dd C cho pư => nHCl (C) =0,08*5 =0,4 mol => Cm HCl =0,4/0,5 = 0,8 b// gọi a là CM của dd B => CM của dd A =2,5a => nHCl (A) =2,5a*0,2=0,5a mol nHCl (B) = a*0,3 =0,3a...
  11. tiểu thiên sứ

    Xác định tên nguyên tố kim loại

    giả sử lượng H2SO4 cần hòa ta là 1 mol gọi R là tên kim loại ta có phương trình hóa học: RO+ H2SO4------> RSO4+ H2O 1 ____1__________1( mol ) nH2SO4 =1 mol => mdd H2SO4 = 1*98/10%= 980 g mRO =R+ 16 g => mdd sau pư là R +996 g mRSO4 =R+96g sau pư tthu dk dd muối có nồng độ 11,8 %...
  12. tiểu thiên sứ

    Hóa [Lớp 11] bài tập axit H3PO4

    chọn C:: khí N2O và kim loại là Al
  13. tiểu thiên sứ

    Hóa Pha chế dung dịch

    HCl+ AgNO3------> AgCl+ HNO3 nAgCl =11,48/143,5= 0,08 mol => nHCl =0,08 mol => Cm HCl =0,08/0,5 = 0,16 M b// gọi a là CM của dd B => CM của dd A =2,5a => nHCl (A) =2,5a*0,2=0,5a mol nHCl (B) = a*0,3 =0,3a nHCl(C) =0,16 mol => 0,5a+ 0,3a =0,16 mol => a =0,2 M => nHCl(B) =0,2* 0,3 =0,06 mol =>...
  14. tiểu thiên sứ

    Tính số mol hh

    H2 + [O] = H2O (1) CO + [O] = CO2 (2) Gọi a là tsố mol O2 trong 1 mol A, Phân tử khối trung bình của A = 19,2 x 2 = 38,4 =>32a + 48(1 - a) = 38,4 =>a = 0,6 mol=> O3 =0,4 mol (*) => hỗn hợp A có 60% O2 và 40% O3 Gọi b là tỷ lệ %số mol H2 trong B, PTK TB của hh khí B = 3,6 x 2 = 7,2 2b...
  15. tiểu thiên sứ

    Hóa 9!

    mình đã làm câu b ở trên rồi nha bạn!!!
  16. tiểu thiên sứ

    Hóa 9!

    gọi a, b là nRCln, BaCl2 ở mỗi phần ta có pthh: Phần 1: RCln + n AgNO3 → R(NO3)n + n AgCl (1) a______ _________an_____ a_______ an (mol) BaCl2 + 2 AgNO3 → Ba(NO3)2 + 2 AgCl (2) b_______ 2b______ b __________2b (mol) nAgCl = =0,04 mol =>an + 2b = 0,04 (*) Phần 2: BaCl2 + H2SO4 → BaSO4 + 2...
  17. tiểu thiên sứ

    Hóa bài tập hh

    gọi n là hóa trị của kim loại Y, a là nY, x,y là nN2, O2 trong hh. 4Y+ __nO2----------->2 Y2On a____an/4 hh gồm O2 và N2 có tỉ khối so với H2 là 15,6 => (32x+28y))/(x+y)=15,6*2 =31,2 => 32x+28y =31,2 (x+y) => x=4y sau pư => nO2 còn dư là x-an/4 mol sau pư thu được hh khí (đktc) có tỉ khối so...
  18. tiểu thiên sứ

    Hóa bài tập hh

    FeO+ H2---------> Fe+ H2O Fe2O3+ 3H2O--------------> 2Fe+3 H2O Fe3O4+ 4H2---------> 3Fe+ 4H2O nH2O =14,4/18= 0,8 mol bảo toàn nt => nO(H2O) =nO( oxit) = nH2O => nO =0,8 mol áp dụng btnt => moxit =mFe+ mO => mFe=46,4-0,8*16=33,6 g b// FeO+ CO---------> Fe+ CO2 Fe2O3+ 3CO--------------> 2Fe+3 CO2...
  19. tiểu thiên sứ

    Hóa bài tập hh

    pthh: Zn+2HCl------> ZnCl2+ H2 Fe+ 2HCl------------> FeCl2+ H2 Mg+ 2HCl---> MgCl2+ H2 nH2 =13,44/22,4 =0,6 mol => nHCl =0,6*2 =1,2 mol => mHCl đã pư là 43,8g => nCl =1,2 mol => m muối =mKl +mCl =25,8+1,2*35,5=68,4g
  20. tiểu thiên sứ

    Hóa tìm công thức hóa học

    gọi CTHH của Y là AxBy trong X nguyên tố A chiếm 70 % theo khối lượng => 2A: 3B =7:3 => A=7B/2 (*) trong Y nguyên tố A chiếm 72,41 % theo khối lượng => xA: yB =72,41:27,59 =2,625 => A= 2,625yB/x (**) từ (*),(**) => 2,625y/x =7/2 => y/x= 4/3 => Công thức hóa học của Y là A3B4
Top Bottom