M
moccun
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!
ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.
=((câu 1: tại 3 đỉnh A-B-C của tam giác đều có 3 điện tích. Điện tích qA(điện tích q tại điểm A) = 2x10^-6 (C) , qB = 8x10^-6 (C) ,
qC = -8x10^-6 (C) . Cạnh của tam giác = 0,15m, hãy tính độ lớn lực tác dụng lên qA?
Câu2 : 1 bếp điện đun 2l nước ở T1 bằng 20*C. Muốn đun sôi lượng nước đó trong 20p bếp điện phải có công suất là bao nhiêu. Biết nhiệt dung riêng của nước C= 4,18 KT/(kg.L) . Hiệu suất bếp điện H= 70%
Bạn nào giải dùm hoặc chỉ mình phương pháp giải cũng được
qC = -8x10^-6 (C) . Cạnh của tam giác = 0,15m, hãy tính độ lớn lực tác dụng lên qA?
Câu2 : 1 bếp điện đun 2l nước ở T1 bằng 20*C. Muốn đun sôi lượng nước đó trong 20p bếp điện phải có công suất là bao nhiêu. Biết nhiệt dung riêng của nước C= 4,18 KT/(kg.L) . Hiệu suất bếp điện H= 70%
Bạn nào giải dùm hoặc chỉ mình phương pháp giải cũng được