Chấm điển giúp mình bài này với!

M

mstm04

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình có 1bài kiểm tra Lý học kì và mình rất thắc mắc về điểm bài này,các bạn hãy chấm điểm hộ mình nhé;)
-Đề bài:
Câu1(0,5 điểm)đổi đv từ km/h ra m/s và ngược lại:
120km/h=...................m/s
10m/s=..........................cm/s
150m/s=..................km/h
36m/ph=......cm/s
Câu 2(0,5)Chọn câu đúng về cđ đều ;
A.Cđ đều là cđ mà vật đi được những qđ=nhau trong những khoảng thời gian =nhau.
B.Cđ đều có vận tốc V=S:t
C.1người đi xe đạp được coi là cđ đều nếu trong giờ đầu người đó đi được 16km và giờ sau cũng đi được 16km
D.Cđ đều là cđ mà vận tốc có độ lớn không thay đổi theo thời gian.
Câu 3(0,5):a.viết công thức tính áp suất và đv?
bMuốn tăng áp suất thì phải làm thế nào?Chọn phát biểu đúng:)|
B. tăng áp lực và diện tích bị ép
A.tăng diện tích bị ép
C.Tăng áp lực,giảm diện tích bị ép
D.tăng áp suất làm giảm áp lực
Câu 4:(1) Giải thích vì sao ở nắp ấm trà, ấm đun nước... lại có 1 lỗ thủng nhỏ?
Câu 5:(0,5)1 quả cầu sắt có D=7800kg/m^3 khối lượng là156g.tính lực đẩy Ác-si-mét td lên quả cầu khi nhúng vào dầu hỏa(có D=800kg/m^3)Chọn đáp áp đúng trong các đáp án sau:
A.0,20N B.0,16N C.1N D.2N
Câu 6(0.5)Vận tốc cđ V1=10m/s, V2=54km/h, V3=1km/ph.Chọn đáp án đúng:
A.V1>V2>V3 B.V2 >V3 > V1 C.V3 >V1>V2 D.V3 >V2 >V1
Câu 7(3)Dưới td của1 lực=4000N.1 chiếc xe cđ với vânh tốc 6m/s trong 5ph.trên đoạn đường từ A đến B
a.Tính công sinh ra trên đoạn đường AB
b.Cùng câu hỏi trên lực không đổi nhưng vận tốc là 8m/s
c.Hãy đổi đv từ J ra KJ:)|
Câu 8( )Để đưa 1 vật có trọng lượng 150N lên cao 1,2m. Người ta dùng 1 mf nghiêng dài 4m.Đúng ra chỉ cần 1 lực kéo F=45N nhưng thực tế là 60N.Trong trường hợp này công nào là công có ích?Tính công toàn phần và công hao phí?
Câu 9(2)Biết đv đo viết các đại lượng hợp lí A.J B.N/m^2 C.m/s D.N
Câu 10 nối đv đo với đậi lượng cho phù hợp:
A.Đv vận tốc B.Đv đo áp suất C.Đv đo công D.Đv đo lực E.Đv đo trọng lượng
F.Đv đo trọng lượng riêng G.Đv đo thể tích H.Đv đo khối lượng
1.N/m^2 2.J 3.m/s 4.N 5.m^3 6.N/m^3 7.kg
câu 11:(0,5) thả 1 vật vào nước nó từ từ chìm xuống.Hỏi lực đẩy Ác-si-mét td lên vật và trọng lượng của nó thỏa màn điều kiện nào sau đây/
A.F ác -si -mét =P B.F ác-si-mét <P C.F ác-si-mét >P D.F ác-si-mét\ge
Bài làm
1. 10\frac{a}{b}3m/s 1000cm/s 540km/h 60cm/s
2.D
3a.CT tínhP=F:s
P là áp suất, F là áp lực td lên vật,s là diện tích mặt bị ép. Đv vị đo N/m^2
b.C
4.Ở nắp ấm pha trà ,nắp ấm đun nước có 1 lỗ thủng nhỏ để áp suất trong ấm lớn hơn áp suất khí quyển khiến nước trong ấm chảy ra dễ dàng hơn
5.B
6.D
7.a.5ph=1:12h 6m/s=21,6km/h
Quãng đường mà xe đã cđ là: S=v.t=\frac{1}{12}h .21,6km/h=1,8(km)=1800m
Công xe sinh ra trên quãng đường AB là A=S.F=1,8km .4000N=7200(J)
b.8m/s=28,8km/h
Quãng đường mà xe đã cđ là S=v.t=28,8km/h.\frac{1}{12}=2,4(km)
Công mà xe đã sinh ra là A=S.F=2,4km.4000N=9600(J)
c.7200(J)=7,2KJ 9600J=9,6KJ
8.Công có ích là Á=P.h=150N.1,2m=180(J)
Công toàn phần là À=F.l=60.4=240(J)
Công hao phí Ả=P.h=45.4=180(J)
9.A.J-công B.N/m^2-áp suất C.m/s-vận tốc D.N-trọng lượng
10.A_3 B_1 C_2 D_4 E_4 F-6 G_5 H_7
11B
-)|-)|-)
 
Last edited by a moderator:
C

cuncon2395

câu 1. a,33,6m/s
b,36k/h
c,540k/h
d,57,6 cm/s
câu 2.b
câu 3. p=f/s
trong đó ...p:áp suất(pacan); f: áp lực(N); s:diện tick bị ép(m2)
b, chọn C
câu 4: a,có 1 topic nói rồi
câu 5 : B
câu 6. A
câu 7.
a, quãng đường: S=v*t =6*300=1800 m
công: A= F*s = 1800*4000=7200000 J =7200 kJ
b, s= v*t= 8*300=2400 m
A=F*s=4000*2400= 9600000 J= 9600kJ
c, đổi ở trên rồi
câu 8
 
B

brandnewworld

Mình có 1bài kiểm tra Lý học kì và mình rất thắc mắc về điểm bài này,các bạn hãy chấm điểm hộ mình nhé;)
-Đề bài:
Câu1(0,5 điểm)đổi đv từ km/h ra m/s và ngược lại:
120km/h=...................m/s
10m/s=..........................cm/s
150m/s=..................km/h
36m/ph=......cm/s
Câu 2(0,5)Chọn câu đúng về cđ đều ;
A.Cđ đều là cđ mà vật đi được những qđ=nhau trong những khoảng thời gian =nhau.
B.Cđ đều có vận tốc V=S:t
C.1người đi xe đạp được coi là cđ đều nếu trong giờ đầu người đó đi được 16km và giờ sau cũng đi được 16km
D.Cđ đều là cđ mà vận tốc có độ lớn không thay đổi theo thời gian.
Câu 3(0,5):a.viết công thức tính áp suất và đv?
bMuốn tăng áp suất thì phải làm thế nào?Chọn phát biểu đúng:)|
B. tăng áp lực và diện tích bị ép
A.tăng diện tích bị ép
C.Tăng áp lực,giảm diện tích bị ép
D.tăng áp suất làm giảm áp lực
Câu 4:(1) Giải thích vì sao ở nắp ấm trà, ấm đun nước... lại có 1 lỗ thủng nhỏ?
Câu 5:(0,5)1 quả cầu sắt có D=7800kg/m^3 khối lượng là156g.tính lực đẩy Ác-si-mét td lên quả cầu khi nhúng vào dầu hỏa(có D=800kg/m^3)Chọn đáp áp đúng trong các đáp án sau:
A.0,20N B.0,16N C.1N D.2N
Câu 6(0.5)Vận tốc cđ V1=10m/s, V2=54km/h, V3=1km/ph.Chọn đáp án đúng:
A.V1>V2>V3 B.V2 >V3 > V1 C.V3 >V1>V2 D.V3 >V2 >V1
Câu 7(3)Dưới td của1 lực=4000N.1 chiếc xe cđ với vânh tốc 6m/s trong 5ph.trên đoạn đường từ A đến B
a.Tính công sinh ra trên đoạn đường AB
b.Cùng câu hỏi trên lực không đổi nhưng vận tốc là 8m/s
c.Hãy đổi đv từ J ra KJ:)|
Câu 8( )Để đưa 1 vật có trọng lượng 150N lên cao 1,2m. Người ta dùng 1 mf nghiêng dài 4m.Đúng ra chỉ cần 1 lực kéo F=45N nhưng thực tế là 60N.Trong trường hợp này công nào là công có ích?Tính công toàn phần và công hao phí?
Câu 9(2)Biết đv đo viết các đại lượng hợp lí A.J B.N/m^2 C.m/s D.N
Câu 10 nối đv đo với đậi lượng cho phù hợp:
A.Đv vận tốc B.Đv đo áp suất C.Đv đo công D.Đv đo lực E.Đv đo trọng lượng
F.Đv đo trọng lượng riêng G.Đv đo thể tích H.Đv đo khối lượng
1.N/m^2 2.J 3.m/s 4.N 5.m^3 6.N/m^3 7.kg
câu 11:(0,5) thả 1 vật vào nước nó từ từ chìm xuống.Hỏi lực đẩy Ác-si-mét td lên vật và trọng lượng của nó thỏa màn điều kiện nào sau đây/
A.F ác -si -mét =P B.F ác-si-mét <P C.F ác-si-mét >P D.F ác-si-mét\ge
Bài làm
1. 10\frac{a}{b}3m/s 1000cm/s 540km/h 60cm/s
2.D
3a.CT tínhP=F:s
P là áp suất, F là áp lực td lên vật,s là diện tích mặt bị ép. Đv vị đo N/m^2
b.C
4.Ở nắp ấm pha trà ,nắp ấm đun nước có 1 lỗ thủng nhỏ để áp suất trong ấm lớn hơn áp suất khí quyển khiến nước trong ấm chảy ra dễ dàng hơn
5.B
6.D
7.a.5ph=1:12h 6m/s=21,6km/h
Quãng đường mà xe đã cđ là: S=v.t=\frac{1}{12}h .21,6km/h=1,8(km)=1800m
Công xe sinh ra trên quãng đường AB là A=S.F=1,8km .4000N=7200(J)
b.8m/s=28,8km/h
Quãng đường mà xe đã cđ là S=v.t=28,8km/h.\frac{1}{12}=2,4(km)
Công mà xe đã sinh ra là A=S.F=2,4km.4000N=9600(J)
c.7200(J)=7,2KJ 9600J=9,6KJ
8.Công có ích là Á=P.h=150N.1,2m=180(J)
Công toàn phần là À=F.l=60.4=240(J)
Công hao phí Ả=P.h=45.4=180(J)
9.A.J-công B.N/m^2-áp suất C.m/s-vận tốc D.N-trọng lượng
10.A_3 B_1 C_2 D_4 E_4 F-6 G_5 H_7
11B
-)|-)|-)

Có lẽ bạn trả lời lộn rồi. Bởi vì: Câu 8: công hao phí = công toàn phần - công có ích
= 240-180 = 60J
PHP:
Chỉ có những khối óc đã được chuẩn bị sẵn mới có những phát minh tình cờ.
 
M

mstm04

Ý mình muốn các bạn giúp trong chủ đề này là hãy chấm điểm cho phần bài làm ở dưới và các bạn thấy phần nào sai thì góp ý giúp mình với!:khi (55):
 
M

mstm04

Đây là bài 1 bạn lớp mình (không phải bài mình đâu nha-mình được 9 chứ bộ)Bạn ấy thắc mắc về điểm số mà mấy ngày nay chẳng thấy cô đâu cả,mình tốt bụng nhận giúp nhưng cuối cùng thì:khi (76):.vì thế hãy giúp mình nha!b-(
Tb:số điểm mỗi câu tự luận không chính xác lắm đâu:D
 
Top Bottom