Tình yêu lứa tuổi học trò nên hay ko

Status
Không mở trả lời sau này.
H

huyen_mianlien

tất nhiên bây giờ là thời điểm mà việc học hành, thi cử là quan trọng hơn bao giờ hết
Vì thế những chuyện tình cảm phải dẹp bỏ hết
theo mình đây là suy nghĩ tôt nhất cho lứa tuổi ẩm ương này

T

trueblue13

Theo tui thì chuyện thích một ai đấy là chuyện bình thường không có gì để trách cả ! Nó là thứ tình cảm tự nhiên ! Nếu nói " dẹp " được thì đó là người cực kì lanh lùng !Điều quan trọng là phải xác định đúng mục tiêu , đảm bảo cho công việc chính của mình ! Đừng để nó chi phối là ok !!

H

hughig25

I'm a big chicken in this 4rum

Theo tui thì chuyện thích một ai đấy là chuyện bình thường không có gì để trách cả ! Nó là thứ tình cảm tự nhiên ! Nếu nói " dẹp " được thì đó là người cực kì lanh lùng !Điều quan trọng là phải xác định đúng mục tiêu , đảm bảo cho công việc chính của mình ! Đừng để nó chi phối là ok !!
Nhưng nếy iu thì chắc chắn không giành 100% nội lực để học tập rồi, đúng không. Tui cũng đang hoang mang lắm

P

phalaibuon

Mình cho là đây là lưa tuổi dễ iu nhất nhưng đây cũng là thời gian tốt nhất để học tập,Mình thì chọn học tập còn các bạn thì thế nào, cho mình biết ý kiến nha

hok pai? là dễ iu nhất

mà là dễ ngộ nhận nhất

thực ra mấy nhóc coi đó là tình iu

nhưng đó chỉ là do cảm tính

thấy thích và ngộ nhận là t y mà thui

mong các nhóc hãy tỉnh táo

để hok mắc pai? sai lầm

;)
:-*

H

hughig25

I'm a big chicken in this 4rum

hok pai? là dễ iu nhất

mà là dễ ngộ nhận nhất

để hok mắc pai? sai lầm

;)
Chị gì ấy nói rất đúng, em tán thành,..ghét wá cho đủ 50 ký tự này...........

B

banhuyentrang123

hok pai? là dễ iu nhất

mà là dễ ngộ nhận nhất

để hok mắc pai? sai lầm

;)
tình iu nhất thời thấycủa lứa tuổi đó là thích một bạn khác giới chỉ trả phải tình yêu nếu yêu ở lứa tuổi học trò sẽ làm mất hạnh phúc và tương lại về sau của mỗi người học sinh vậy có nên iu hay ko thì hãy để cho mỗi bạn nhận xét nhỉ ?

K

k1m6hi3n

Y3^U_nên hay ko nên...

Chào các bạn!!!:)>-...Có lẽ,mỗi người trong chúng ta đều có 1 suy nghĩ riêng về vấn đề tình cảm phải không???Nhưng theo tui nghĩ,khó có thể thống nhất ý kiến của mọi ngươi thành 1 kết luận cụ thể.Còn về tui,tui cảm thấy,với chúng ta bây giờ tình yêu chưa thực sự cần thiết.Cứ cho là khi yêu,chúng ta cảm thấy hạnh phúc,thấy cuộc đời tươi đẹp hơn...nhưng chúng ta cũng ko thể không nhắc đến tác hại của tình yêu.Nó ko những làm mất đi thời gian của chúng ta mà còn khiến chúng ta trở nên mê muội,trở nên thụ động trong cuộc sống...đặc biệt,nó còn khiến nhiều người đau khổ và dằn vặt.(lợi bất cập hại):)Điều quan trọng đối với chúng ta bây giờ chính là vấn đề học tập,sẽ ko có thành công nào tự dưng đến với bạn nếu như bạn ko biết tận dụng thời gian.Bởi vậy,hãy để chuyện tình cảm phát triển khi thực sự cần thiết các bạn nhé!;)

C

codex

1. Cân nhắc kĩ giữa 2 từ "thik" và "iu"
2. Cái gì chưa đến lúc thì cứ để tự nhiên
Thế thoy :)

S

seagirl_41119

Mình thì thấy ở cái tuổi này hok thể gọi là yêu,giữa con ng với con ng luôn có 1 thứ tình cmar móc nối,có thể là ghét,có thể là quí,và sự quí mến nhau giữa 2 ng khác giới ở độ tuổi học trò đã bị chính chúng ta ngộ nhận thành TY chứ hok phải ai khác.Theo mình ,chuyện TY ở tuổi học trò hok phải là xấu song tránh đc thì ta nên tránh.Ta cần xác định mục tiêu là học chứ hok phải là một chuyện gì đó xa xôi như thành lập gia đình hay có những mối tình lãng mạn.Những truyện Nhật Bản ngày nay toàn nói về TY học trò khiến nhiều ng tò mò nhưng hãy nhớ rằng truyện đó là tưởng tượng chứ hok có thật,những j ở ngoài đời hok lường trước đc đâu.

V

vanlongthan

Con người chứ không phải là sắt đá mấy đứa àh :)

Nói thì rất dễ, chứ tình cảm đến thì khó cưỡng lại lắm.

Mỗi người có một lăng kính chủ quan riêng! Cách nhìn nhận vấn đề khác nhau lắm.Yêu cũng có thể tốt cho học tập, cũng có thể ảnh hưởng rất xấu. Cái này tuỳ vào mỗi người thôi.

Mà đừng bảo chưa có yêu nhé. Trên anh 1 khoá có 2 anh chị thích nhau từ năm lớp 7, rồi nguyện phấn đấu học tập tốt cho tương lai tốt đẹp sau này. Thế rồi yêu nhau thật, kết quả học tập luôn xuất sắc. Người con trai trong trường hợp này là anh Nam Trường, từng đạt Huy chương bạc Olympic Quốc tế môn Toán đó mấy em :)

Ko yêu thì tập trung học hành nhé. Mà nếu "yêu" hoặc "thích" thì lại càng phải phấn đấu học hành đấy :)

S

seagirl_41119

Chẳng ai là hok có những giây rung động trong lứa tuổi này ,chỉ là ta luôn phủ nhận nó.Nhiều suy nghĩ bi wan và hok đúng về tình cảm lứa tuổi học trò đã gây ra những chuyện hok hay.
Nhiều khi sự cấm đoán của cha mẹ cũng gây ra hậu quả hok lường trước đc với con cái.Nói chung chuyện TY có thì cũng hok thể cấm nhưng mọi ng hãy ý thức một chút,đừng để ảnh hưởng đến việc học tập,nhiều khi Ty cũng là đông lực học tốt đấy(theo một số câu chuyện có thực thui)

P

phalaibuon

Con người chứ không phải là sắt đá mấy đứa àh :)

Nói thì rất dễ, chứ tình cảm đến thì khó cưỡng lại lắm.

Mỗi người có một lăng kính chủ quan riêng! Cách nhìn nhận vấn đề khác nhau lắm.Yêu cũng có thể tốt cho học tập, cũng có thể ảnh hưởng rất xấu. Cái này tuỳ vào mỗi người thôi.

Mà đừng bảo chưa có yêu nhé. Trên anh 1 khoá có 2 anh chị thích nhau từ năm lớp 7, rồi nguyện phấn đấu học tập tốt cho tương lai tốt đẹp sau này. Thế rồi yêu nhau thật, kết quả học tập luôn xuất sắc. Người con trai trong trường hợp này là anh Nam Trường, từng đạt Huy chương bạc Olympic Quốc tế môn Toán đó mấy em :)

Ko yêu thì tập trung học hành nhé. Mà nếu "yêu" hoặc "thích" thì lại càng phải phấn đấu học hành đấy :)

em đông ý

thế nhưng mờ phải giữ đc sao cho tình cảm ấy mãi trong sáng là động lực để phấn đấu

ở trường cũ của em năm nay nè : liền 1 lúc có 2 đứa con gái '' chống lầy '' vì có thai

1 đứa lớp 10 , 1 lớp 12

cái gì cũng có mặt tốt và xấu

điều quan trọng là làm sao ta ko bôi đen nó

:(

S

seagirl_41119

em đông ý

thế nhưng mờ phải giữ đc sao cho tình cảm ấy mãi trong sáng là động lực để phấn đấu

ở trường cũ của em năm nay nè : liền 1 lúc có 2 đứa con gái '' chống lầy '' vì có thai

1 đứa lớp 10 , 1 lớp 12

cái gì cũng có mặt tốt và xấu

điều quan trọng là làm sao ta ko bôi đen nó

:(

Cái gì cũng có mặt tốt và xấu,vấn đề ở ng tham gia vấn đề đó.Nếu la ng k ra gì hay hok có ý thức hoặc có j tác động thì mọi chuyện khó mà nói trước đc

E

eragonmjsakj

Tuổi học trò khi yêu thì hạnh phúc lắm. Nó giúp ta vượt qua khỏi những trở ngại khi mình phải đối mặt như: học tập tốt hơn, ... còn có mà để thương để nhớ nữa chứ...hehe

M

munbee

theo tôi 20 tuổi trở lên trai gái có tình củm với nhau mới gọi là iu... còn ở lứa tuổi còn đi học , tình củm trai gái chỉ đơn thuần là 1 thứ tình củm đầu lòng của tuổi dậy thì :)), thắc mắc về giới tính và muốn tìm tòi [ đừng wá đà :))]
Và các bạn chưa nhận thức dc nên cứ oX với bX đâm ra hiểu lầm thành iêu :)). Thế thôi!
Thân ^^.

S

summer_rain_ooo

Mình nghĩ những j` mà các bạn ấy gọi là tình iu đơn thuần chỉ là những rung cảm đầu đời mà thoy, có thể ai đó sẽ hok tán thành với mình nhưng theo mình, biết làm chủ tình cảm của mình và không đi wa' xa làm ảnh hưởng đến học tập và cuộc sống của mình thi` vẫn ổn thôi...^^. Còn nữa, nếu có bạn(hay anh/chị) nào đó nói tình yêu ở lứa tuổi học trò làm mất nhiều thời gian và..vô bổ thì liệu, liệu người đó có wa' khắc khe không, nếu cuộc sống chỉ có những chặn đường dài mà buộc con người phải cố hjt sức để chạy đua muk` hok biết cảm nhận những chuyện xung wanh mình thj` cuộc sống như vậy có wa' khô khan và vô vị lắm không??? Mình chỉ có ý kiến như vậy thoy~^^~

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom