Tình yêu lứa tuổi học trò nên hay ko

Status
Không mở trả lời sau này.
E

echxinhtinhnghich

hiiiiiiiiiiiii tất cả các bạn. mặc dù mình đã học 12 nhưng mình chưa yêu ai bao giờ, trong mình hoàn toàn chưa tồn tại khái nệm yêu. mặc dù ko yêu nhưng mình thấy mấy đứa lớp mình có đứa yêu lực học tăng lên hẳn nhưng có đứa yêu lực học lại đi xuống vực thẳm nên mình thấy rằng tình yêu ở tuổi học trò nó tốt hay ko tốt là phụ thuộc ở mỗi người nó sẽ trở thành kỉ niệm đẹp trong mỗi người khi chúng ta biết trân trọng, biết giữ đúng mức có ý thức trong việc yêu nhưng nó sẽ trở thành khổ đau khi chúng ta đi quá đà:)

M

mencun91

Theo mình thì, cứ yêu đi :D:D
Miễn là luôn giữ được cái đầu tỉnh táo để mà học. Tình yêu tuổi học trò tuyệt vời lắm :">

B

babykh0cnhe

mỗi người mỗi quan niệm mà nhưng theo mình thì hok nên , nên giữ một tình bạn trong sáng và còn để tinh thần mà học nưã chớ!!!!^_^

P

prettystar0801

Mình cũng đang rắc rối và nhận ra rằng không nên để chuyện học hành bị ảnh hưởng bởi những chuyện kiểu này. Tốt nhất là thế! Hãy giữ một tình bạn đẹp và trong sáng! Bây giờ việc học là quan trọng nhất!

C

congchuatuyet_2009

Em thì nghĩ là yêu cũng được nhưng
phải xác định tình cảm của mình
và ko để ảnh hưởng học tập là được!

Y

yurihoa

Thực sự thì ở độ tuổi này thì mọi người cũng hay lầm tưởng tình bạn khác giới và tình yêu
Vã lại hiện giờ chúng ta vẫn đang ở cái tuổi học hành nên yuri nghĩ học hành là trên hết, yêu đương lúc này chẳng có cái lợi nào toàn hại thui mà nếu có lợi thì cũng rất ít

A

anhthu1290

chaj! cô giáo dạy sinh nói ở tuổi học trò tình iu chưa chắc là thật! đó chỉ là những rung động đầu đời, hay chỉ đơn thuần là sự quý mến bạn bè nhưng nhiều lúc chúng ta nhầm tưởng! hoặc chỉ là do bạn bè ghán ghép rùi thấy mến mến bạn và tưởng!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Nhưng có mấy anh chị nc thật ra tình cảm của tuổi học trò trong trắng lắm! thật ra nên quý tình cảm đó!
Nhưng cũng ko nên nhầm tưởng! ok! em hết ý kiến nạ!

H

huynhhong

tình yêu ko phải là thứ mà ai đó nói cấm đoán là có thể làm được. Vì vậy, việc có nên yêu ở tuổi học trò hay ko là do mỗi người thui. Nhưng theo tớ thì ko nên, vì ở lứa tuổi này, quan trọng nhất là việc học và về tình cảm thì chỉ nên giữ ở mức tình bạn mà thui. Còn nếu ai có lỡ yêu rùi thì cũng nên suy nghĩ thật kĩ về mối tình đó và giúp nhau học tốt, đừng để chuyện tình cảm làm ảnh hưởng đến chuyện học hành.
chúc những ai chưa yêu thì đừng vội tìm nữa kia củay mình và những ai đang đắm say trong tình trường thì cũng học tốt nhé.

Last edited by a moderator:
H

hieuangel10292

các bạn nói vậy cũng ko đúng.nếu iu mà có thêm đọng lực đẻ học thì sao? nếu chuyện đó ko ảnh hưởng đến việc học thì sao????? suy nghĩ về việc này cũng khó..

M

meoluoiuangu

yêu ah,cũng k thể nói trc đc,đôi khi mình bảo rằng sẽ k yêu,nhưng mà tình yêu đâu có nói trc đc điều j.tốt nhất cứ thuận theo tự nhiên đi

M

maruko_chan_thaison

iu thì có gì là xấu nhưng theo em nghĩ tuổi này chỉ thấy bỗng dưng thinh thích 1 ai đo theo cách thật tình cờ và thật bất ngờ chứ còn "iêu" thì có vẻ hơi xa xôi

H

hg201td

lại tiếp tục mấy câu tủ
::Học ko yêu thì phí hoài tuổi trẻ
yêu ko học thì bán rẻ tương lai"

1

123456auauau

Mình cho là đây là lưa tuổi dễ iu nhất nhưng đây cũng là thời gian tốt nhất để học tập,Mình thì chọn học tập còn các bạn thì thế nào, cho mình biết ý kiến nha

Mình chỉ có vài từ để nói thôi : Yêu là chuyện lớn, học là chuyện nhỏ, chuyện nhỏ chưa làm được, sao làm được chuyện lớn ^^

T

trinhluan

câu bạn nói chuẩn không cần chỉnh
nhưng tớ nghĩ
yêu trong lứa tuổi học trò chẳng có gì là xấu cả
chẳng qua đừng để nó đi quá giới hạn mà thôi

N

nh0c_bee_95

Mình cũng nghĩ ở cái tuổi ẩm ương này tình ju thật sự chưa có là bao đâu^^! mới chỉ làm rung động đầu đời thuj mòa! Aj chẳng bjk rằng tuổi chúng mình bj giờ học là wan trọng nhất nhưng khi tình cảm len lói vào có aj là hok bị phân tán tư tưởng đâu! Vả lại cái thinh thik' 1 aj đó ở lứa tuổi này chẳng có j` saj cả, hok để nó đj wa' mức là ok! Nhỉ?

C

congchuatuyet_2009

Mình cũng nghĩ ở cái tuổi ẩm ương này tình ju thật sự chưa có là bao đâu^^! mới chỉ làm rung động đầu dời thuj mòa! Aj chẳng bjk rằng tuổi chúng mình bj giờ học là wan trọng nhất nhưng khi tình cảm len lói vào có aj là hok bị phân tán tư tưởng đâu! Vả lại cái thinh thik' 1 aj đó ở lứa tuổi này chẳng có j` saj cả, hok để nó đj wa' mức là ok! Nhỉ?

nhất trí 99,99% với bạn òi! ^^...............................

1

153

uhm....
hôm nay sp tẹo^^
yêu mỗi tuổi 1 khác,và không phải tự nhiên người ta nói tình yêu học trò là đẹp nhất đúng o?
yêu là j?có ai biết yêu là j không?
chẳng qua đó cũng là 1 cung bậc của cảm xúc,mà con người ai chẳng phải có cảm xúc đúng o nào?
vậy thì cứ để cho nó tự nhiên như vốn có đi?
sao phải mang ra mổ xẻ là có nên hay không?
chẳng có j gọi là nên hay không nên cả,mọi thứ chỉ là tương đối.
Tôi hỏi bạn nhé?
Nếu bỗng dưng bạn khìn khìn 1 ai đó,liệu bạn có đủ tự tin nói rằng mình không để ý người ra dù chỉ 1 xíu?
Thế nên đừng tự đặt ra những câu hỏi như vậy,cứ để mọi chuyện tự nhiên đi ;)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom