Tình yêu lứa tuổi học trò nên hay ko

Status
Không mở trả lời sau này.
N

nhoklovely

lại tiếp tục mấy câu tủ
::Học ko yêu thì phí hoài tuổi trẻ
yêu ko học thì bán rẻ tương lai"
mình nghĩ câu của mình lại hay hơn, câu cú thì cũng gần zdậy thoy
:: Học ko chơi đánh rơi tuổi trẻ
chơi ko học bán rẻ tương lai :: (chữ ký của mình muh lị ;)) )
chuyện iêu vào tuổi này thì mình nghĩ là hok nên, vì cuộc đời còn mà, iu chj sớm
nhìu lúc bạn nghĩ mình iu người ấy thì thực sự đó hok phải là t/y mà chỉ là 1 thứ t/cảm bình thường, bạn chỉ mến mến thoy muh cứ nghĩ là iu mà dâu phải vậy đâu. chúng ta vẫn còn nhỏ mà, iu chj choz sớm, đợi lớn tí nữa gòy tính sau cũng đâu muộn (cô giáo mình hay nói thế đó, vì tụi bạn cứ lo iêu zdới đương hok chịu học í :p)
nói chung thì bây giờ nên tập trung vào việc học hơn, bài thì ngày càng khó, đừng nên để những chiện ljnh tjnh chj phối việc học của mình :D

P

peni_peni123

Theo mình thì tuỳ vào cách suy nghĩ của mỗi người thui. Tình yêu tuổi học trò là tình yêu rất đẹp nếu các bạn biết dừng có chừng mực đừng lạm dụng nó. Có thể khi có tình yêu và sự quan tâm của người í bạn sẽ cảm thấy hạnh phúc và là động lực cho việc học, nhưng cũng có 1 số lớn khi vướng vào chuyện ấy rồi thì... khỏi học luôn. Hj!
Học ko iu yếu dần rùi chết
Iu không học không ngốc được lên! ^^

Y

yen7492

đúg là mỗi ng có 1 wan điểm riêg nhưg bjờ ju kô fải hoàn toàn là xấu.......nh ng khi ju vào ngta có độg lực, có niềm tin, có sức sốg........khi ta đag rơi xuốg địa ngục thì có ny ở bên cạnh đó cũg là 1 cách an ủi, kô fải cái j bạn bè với gd cũg có thể chia sẻ đc..........chúg ta cũg fải có cuộc sốg riêg mà.........tuổi này học là wan trọg nhưg nếu ty đẹp thì sẽ là 1 nguồn thúc đẩy ta học tốt hơn nếu cả 1 ng đều có lý tưởg sốg tốt đẹp cho tươg lai của chíh mìh...........vì vậy kô thể nói tình yêu tuổi học trò là hoàn toàn xấu......cái j cũg có mặt tốt mặt xấu chủ yếu là do chúg ta như thế nào thôy..........

W

winter_angel

theo mình, ở lứa tuổi học trò chỉ có sự quý mến nhau giữa hai bạn khác phải.
Và với mình, tình cảm trong sáng ấy sẽ cho chúng ta một tình bạn đẹp. Một TÌNH BẠN các bạn nhé. nếu ta nhận thức đúng.
Nên chọn những gì quan trọng nhất, đó là học tập và tương lai. Dĩ nhiên chút tình bạn ngọt ngào sẽ làm cuộc sống thú vị hơn nhiều.

H

hotgirlthoiacong

tình yêu tuổi học trò chỉ là 1 ph thoáng qa thôi mấy bạn à
yêu tuổi hs làm cho cs chúng ta thêm ý nghĩa hơn có chút vui, chút buồn, nếu là tình yêu trong sáng
chứ như giới trẻ ngày nay chời ơi
hotgirl nhìn vào mà thấy khiếp nào là tặng nhẫn, ôm eo, cặp kè ngoài đường bất chấp ng` lớn nhìn đánh giá
....
nhưng cũng đừng tin qá vào ty nha

C

chinhphuc_math

tình yêu tuổi học trò chỉ là 1 ph thoáng qa thôi mấy bạn à
yêu tuổi hs làm cho cs chúng ta thêm ý nghĩa hơn có chút vui, chút buồn, nếu là tình yêu trong sáng
chứ như giới trẻ ngày nay chời ơi
hotgirl nhìn vào mà thấy khiếp nào là tặng nhẫn, ôm eo, cặp kè ngoài đường bất chấp ng` lớn nhìn đánh giá
....
nhưng cũng đừng tin qá vào ty nha
Trời tại ng iu của em vậy thui!những hành động đó hok pai tình iu trong sáng nữa!tình iu trong sáng hs pai giúp dỡ nhau trong học tập và là nguồn động viên cho cả 2 đều học tập tốt nhất!

M

marik

Trời tại ng iu của em vậy thui!những hành động đó hok pai tình iu trong sáng nữa!tình iu trong sáng hs pai giúp dỡ nhau trong học tập và là nguồn động viên cho cả 2 đều học tập tốt nhất!
chẳng ai bảo tình yêu trong sáng phải cùng nhau học tốt đâu em ạ! Nói chung thì khi đã yêu thì những câu kiểu như em là động lực giúp anh học tốt hơn có nhưng mà ít lắm!

N

ngocxit8bebe

ở chỗ mình thì những thằng con trai học giỏi thì chẳng có đứa nào yêu sớm đâu
cho nên cũng chẳng bao giờ quan tâm đến việc học cả

C

chinhphuc_math

kinh thế cơ nhưng chỗ tui iu ầm ầm cả ra mà học vẫn thi tỉnh quốc gia hoài mà chẳng sao lạ thiệt hok hỉu họ học kiểu j

T

tienduc07

còn bế mà thông hiểu tình iu rõ ghê nhỉ.
Nhưng bít sớm cái đó ko hay đâu, giờ các em nên tập trung vào học hành đi. :p

L

lytheminh

chà, ở tuổi này chỉ là cảm giác thôi. Nhưng dù sao cũng nên sắp xếp (t) hợp lí, nếu "mơ mộng" mãi thì học hành xuống dốc ngay. Năm cuối cấp càng fải quan tâm đặc biệt. (mình cũng đang trong hoàn cảnh này, chẳng bix thế nào lun)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom