"yêu"

C

congchua9x

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

......Hôm nay ngồi nhà 1 mình, ngắm nhìn những giọt mưa lăn trên cửa kính, nghe bản kiss the rain, thì chuông của rung loạn lên, là hàng chuyển phát nhanh là 1 chú gấu tatty “ me to you” . Chợt nhớ lại ngày bé, mình từng ao ước đc tặng 1 chú gấu, nhớ thế, ước j mình đc yêu thương nhiều hơn tthì có lẽ giờ mình đã hok phải hạnh phúc thế này vì nhận đc 1 chú gấu từ 1 ng` giấu tên. Nhút nhát, dịu dàng và đáng yêu là những điều ta có thể thấy đầu tiên ở chú gấu này, gấu tatty ko bao giờ cười, sự tích kể rằng ngày xửa ngày xưa từ xa lắm một ngôi nhà cũ rất nhỏ,nhỏ đến nỗi chẳng ai có thể tượng tượng đc, bị đổ sụp và tất cả những j trong ngôi nhà ấy đều bị quẳng ra ngoài vườn, jữa đống đồ ấy có 1 chú gấu nâu nhỏ xíu, có chiếc mũi màu hồng như những chú gấu khác. Hôm ấy trời lạnh lắm và tatty đang ngắm những bông tuyết đầu tiên, những bông tuyết bám lên mũi, rồi lên mặt tatty ngày càng nhiều, tetty rất lạnh và chú co ro lại buồn bã, mũ tetty bắt đầu chuyển sang màu xanh nước biển và bộ lông nâu nhạt đã chuyển sang xám xịt vì lạnh. Mùa đông qua đi hạ tới, có 1 cô bé nhỏ đang tung tăng chạy chơi ngoài vườn cạnh ngôi nhà cũ. Cô bé nhìn thấy chú gấu bông xám trong núi những thứ vứt đi khác. Chú gấu bông ấy chả giống gì so với những chú gấu bông khác mà cô bé đã thấy.

Cô bé phủi lớp bụi bẩn bám trên người Tatty, giơ chú lên cao và ngắm nhìn chú. “Một em gấu bông màu xám có cái mũi màu xanh da trời. Lạ thật đấy!”, cô bé nghĩ.
Tatty muốn khóc. Nó nghĩ rằng cô bé chả thích gì nó và sắp sửa ném trả nó lại đống đồ cũ.
“Lạ, nhưng đáng yêu quá!”, cô bé nói tiếp và cô bé cảm thấy rất yêu Tatty. Cô bé chạy về nhà thật nhanh. Hoá ra, cô muốn nhờ bà vá những vết rách trên người Tatty. Tatty rách nhiều chỗ lắm.

Bà cô bé nhẹ nhàng khâu lại từng vết rách, vá lại những lỗ thủng trên người gấu nhỏ. Những đường chỉ tuy khéo léo nhưng vẫn không ngăn được những nhúm bông trên người Tatty lộ ra ngoài. Nhưng trong mắt cô bé, Tatty thật hoàn hảo.

Nhà của cô bé ấm áp đến nỗi mà trái tim Tatty cũng dần ấm lên. Tuy nhiên, mũi và lông của chú không bao giờ trở lại như xưa được nữa. Đó là lý do tại sao, Tatty có bộ lông, chiếc mũi xanh và vẻ mặt buồn so khác hẳn với tất cả các chú gấu bông khác.
Nhìu lúc nên dành cho mình những khoảng lặng ,sống chậm lại để thấy yêu mình hơn, tớ đang yêu, nhiều lúc tớ thấy hạnh phúc,,,nhưng tớ yêu đơn phương, ng` ta bảo yêu đơn phương là 1 mình đi ngược chiều gió, tớ thấy mệt mọi, và hôm nay tớ nhận ra rằng, xung quanh tớ còn rất nhiều ng`` yêu thương tớ mà tớ ko dành cho họ 1 khoảng trống trong trái tim, tớ thậy mình thật nhẫn tâm, đôi khi những điều kì diệu ở ngay bên cạnh mình nhưng mình lại ko biết đó là gia đình, là niềm tin, là tình bạn .......và cả tình yêu nữa. Hãy gửi tặng bạn bè, anh chị, bố mẹ của bạn những chú gấu tatty vì nó mang yêu thương đến với yêu thương, chắc hẳn ng` thân của bạn tũng sẽ cảm thấy vui hạnh phúc và ấm áp như tớ bây giờ.............

...

Last edited by a moderator:
N

ngochaomobile

Tatty ! Mang yêu Thương Đến Với Yêu Thương

Cám ơn Bạn Vì 1 PHút Lòng nao nao , Một PHút muốn Gọi Yêu thương Thành Lời ...

H

huyenxaugai1

con ngong nay lai lay ten chi m ak.
hic. cai then Tuan dien
bao no lap ho 1 kai ma no lay nicik ji ko biet

E

echcon_lonton_dihoc

ech cũng đã từng mua 1 chú gấu tatty tặng người bạn thân mà ech ju quý nhất vào ngày sinh nhật.
nhìn thấy nụ cười hạnh phúc của bạn khi thấy gấu tatty ech cũng vui theo.
zờ tình bạn đẹp đó không còn nữa nhưng mỗi lần đi học về ngang qua nhà bạn ấy ech lại nhìn qua cửa phòng để thấy chú gấu tatty và nhớ lại nụ cười,tình bạn,1 thời đã qua..........................
mình cũng rất vui khi bạn đã nhận ra xung quanh mình có rất nhiều người quan tâm tới bạn,bạn hãy trân trọng và dữ gìn nó nha.
chúc bạn lun vui vẻ,hạnh phúc,may mắn

M

mattroitinhyeu_142

Xúc động thật đó
Cho hỏi:"Gấu tatty là gấu gì vậy mọi người" Nghe thấy lúc nào cũng buồn thấy hơi hơi giống thì phải :))

C

congchua9x

Gấu Tatty mình đã ghi rõ lịch sử của nó ở phần trên rùi mà, bạn đọc lại nhé!

Top Bottom